กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เหยียบเบรกแล้วไฟเตือนขึ้นอ่ะครับ ผู้รู้โปรดชี้แนะ (มีรูปประกอบ)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Kurosagi
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Kurosagi

Registered
ไฟมันติดเฉพาะตอนเบรกอ่ะครับ

เช็คดูแล้วไฟติดทุกดวง อยากรู้ว่ามันเตือนอะไร?? :coolly-0041:

ไฟล์แนบ

• 31102010(001) (Small).jpg
    31102010(001) (Small).jpg
    20.1 KB · อ่าน: 79

-หลอดไฟท้าย หรือ ไฟเบรค ขาดครับ
ต้องเปลี่ยนหลอดไฟครับ

-หรือวงจรไฟฟ้าของไฟท้ายขัดคล่องครับ ลองให้ช่างตรวจสอบดูครับ

เป็นเหมือนกันเลย เชคดูแล้ว ปกติทุกอย่าง ไม่รู้ว่าเป็นเพราะอะไร อยากรู้เหมือนกันค่ะ ช่วยอัพนะ

ของผมก้เป็น เคยลองถามช่าง เขาเคยบอกว่าประมาณว่าถ้าทุกอย่างปรกติอะ มันจะมีรีเลย์ รึ เรียกอะไรซักอย่างเนี่ยแหละ อยู่ใต้คอลโซลไมล์ ไอ้ตัวนั้นอะแหละที่มันจะสั่งให่ไฟขึ้นเวลาไฟเบรคไม่ติด รึหลอดขาด แต่ถ้าทุกอย่างปรกติ ไอ้ตัวนั้นแหละที่เสีย

ด้วยความข้องใจ ลองรื้อดู สรุปแล้วขั้วไปเบรกหลวมครับ

ค่อยยังชั่ว นึกว่าจะเสียตังซะแล้ว ฮ่าๆๆ

ของผมเคยเป็นครับ หลอดไฟท้ายของผมมันไม่เหมือนกันผมใส่แท้ข้างนึง เทียมข้างนึง พอใส่หลอดแท้เหมือนกันทั้งสองข้าง หายเลย

ของผมเป็นมานานแหละไปเช็คศูนย์ ศุนย์บอกว่าผ้าเบรกหมด เราก็งงหมดไรของมันว่ะกรูเพิ่งเปลี่ยนเมื่อ 2 วัน สรุปเช็คเองที่บ้าน หลอดไฟเบรกขาดเปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บ:coolly-0033:

เช็คที่ไหนดีครับ ดูไม่ออกครับ ไฟติดปกติครับ ทั้งไฟธรรมดา และไฟเบรคติดปกติครับ กล่องไฟท้ายก็เปลี่ยนแล้วครับ

เช็คที่ไหนดีครับ ดูไม่ออกครับ ไฟติดปกติครับ ทั้งไฟธรรมดา และไฟเบรคติดปกติครับ กล่องไฟท้ายก็เปลี่ยนแล้วครับ

ลองดูที่ขั้วไฟอ่ะครับ ว่าหลวมรึเปล่า หรือใส่ผิดขั้วรึเปล่า

กรณีของผมไฟก็ติดทุกดวงนะครับ แต่ลองถอดมาดู ขั้วมันใส่กลับด้านอ่ะครับ ไฟเบรกนะ

ลองดูครับ เผื่อจะหาย

ด้วยความข้องใจ ลองรื้อดู สรุปแล้วขั้วไปเบรกหลวมครับ

ค่อยยังชั่ว นึกว่าจะเสียตังซะแล้ว ฮ่าๆๆ

เป็นไป ได้ ครับ เพราะ ว่า ผมเคยเป็น ตอน ที่ ขึ้น สะพาน เเละบนถนนที่ขรุขละ

เเต่ พอทางเรียบ ก็ปรกติ เลยถอดออกมาหยอดกาวทุกวันนี้ ไม่เป็นครับ

ของผมเป็นมานานแหละไปเช็คศูนย์ ศุนย์บอกว่าผ้าเบรกหมด เราก็งงหมดไรของมันว่ะกรูเพิ่งเปลี่ยนเมื่อ 2 วัน สรุปเช็คเองที่บ้าน หลอดไฟเบรกขาดเปลี่ยนปุ๊บหายปั๊บ:coolly-0033:

-ช่าง มั่ว ตลอด อู่ ไหนครับ เเชมป์

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน