กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

เอาอีกแล้วครับ 12v VS 24v

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย vampirezero
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

vampirezero

Registered
ผมไม่ถามเยิ่นเย้อแล้วกันนะครับ ผมเคยหาข้อมูลไว้แล้ว และเขียนใส่ไว้ในกระดาษ แล้วเอาไปวางลืมไว้ไหนไม่รู้ พอต้องใช้จริง ๆ ดันหาไม่เจอ นี่แหละชีวิต

นัดดูรถกับเพื่อนพ่อไว้ครับ พรุ่งนี้จะไปดูละ ขอถามดังนี้ครับ

1.รหัสตัวถัง 12v กับ 24v เป็นเลขอะไรบ้างครับ
2.ผมรู้มาว่า 12v ที่จุดบุหรี่จะมีให้เห็นแต่ใน 24v จะอยู่ในฝาปิดอีกที แล้วทีนี้ รถคันนี้ เจ้าของเขาถอดที่จุดบุหรี่ออก ทีนี้จะรู้ได้ไงครับว่ามันเป็น 12 หรือ 24
3.ผมเห็นมีหลายคนถามเรื่องเบรคมือ AT ไม่มีเบรคมือแบบดึงตรงเกียร์เหรอครับ ผมเห็นทุกคันมีเบรคมือกันทุกคัน ผมล่ะ งง มันยังไงกันแน่ครับ
4.ผมแค่อยากรู้เท่านั้นว่า 12 กับ 24 มันต่างกันตรงไหนครับ แล้วรถคันนี้วาง 1JZ-GTE มา เก็บสายไฟมาเรียบร้อย เนี๊ยบมากครับ นอกจากนี้ผมต้องดูอะไรอีกครับ

12 กับ 24 จะดูไปทำไมล่ะครับ รถมันก้อนานหลายปี ออฟชั่นต่าง ๆ คงอยู่ไม่ครบแล้วล่ะ
เครื่องมันก้อเปลี่ยนมาแล้ว ถ้ายิ่งภายในเปลี่ยนมาแล้วด้วย
ไม่ต่างกันหรอกครับ เซฟิโร่ ก้อคือ เซฟิโร่เหมือนกัน
เอาเป็นว่าคันที่ไปดูมาเนี่ย บอดี้ดี ไม่มีชนหนัก ไม่ผุ ราคาซื้อได้
หวดไปเลยครับ ไม่ต้องไปนั่งสนใจหรอกว่า 12 หรือ 24
ออฟชั่น 12 กับ 24 ที่ต่างกันน่ะ มันเอามาทำได้ทุกอย่าง
จะมีก้อแค่ ABS เท่านั้นแหละ ที่รถ 12 ไม่อยากจะทำให้เป็นเหมือน 24 เพราะมันยุ่งยาก และบานปลาย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน