ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แนะนำอาหาร ยามผ่าน ครับ

A31782

CEF-THON
Cefiro-Thailand Members
LV
0

บังเอิญช่วงพักกลางวัน ได้มีโอกาสเดินผ่านหน้าถนนพัฒพงษ์ ตรงฝั่งถนนสีลม เห็นคุณยาย-คุณตา สองสามีภรรยา ขายกระเพาะปลาอยู่ เรากับเพื่อนเลยแวะอุดหนุน(จริงๆไม่ใช่เพราะหิวหรอกนะคะ แค่อยากช่วยเพราะจากที่เห็นทั้งสองท่านดูอายุมากทั้งคู่เลยค่ะ) ระหว่างนั้นก็เลยถามว่าทำไม ยายต้องออกมาขายกระเพาะปลากับคุณตา 2 คนไม่มีคนช่วยหรอ ยายก็ยิ้มๆ แล้วตอบว่า ลูกสาวยายเสียไปแล้ว ตอนนี้เหลือแค่ ตายาย 2 คน ต้องดูแลหลานอีก 2 คน(อายุประมาณ 10 กับ 14 ขวบ เราไน่ใจ) ยายเล่าต่อว่าทั้งหมดนี่ยายทำเอง ปีกไก่ กับ ขาไก่นี่ถ้าเอาไปทานกับข้าวสวยจะอร่อยมากๆ ลืมเล่าค่ะว่ากระเพาะปลาของคุณยายจะไม่ได้ใส่ไก่ฉีกเหมือนร้านทั่วๆไป แต่จะใส่ซุปที่ต้มปีกไก่ ขาไก่ ลงไปด้วยค่ะ เราสามารถเลือกได้ว่าเราจะเลือกกระเพาะปลาใส่ปีกไก่ หรือ ขาไก่ หรือ ไข่ไก่(ทั้งฟอง) คุณยายคิดราคาที่ละ 25 บาทเองนะคะ แล้วก็ตักให้เยอะมาก จนเราก็ไม่แน่ใจว่ายายจะเอากำไรมาจากไหน คุณยายดูเป็นคนใจดี แล้วก็ยิ้มตลอดเวลาเลยคะ แต่คุณตาจะเงียบๆ ไม่ค่อยพูดอะไร คุณตาจะเป็นคนถีบรถเข็ญเอง มาจากแถวๆสะพานเหลืองมาขายแถวสีลมเพราะว่าพอจะมีลูกค้าประจำอยู่บ้าง คุณยายมาขายทุกวัน ยกเว้นวันอาทิตย์นะคะ ขายตั้งแต่ประมาณ 10 โมงเช้า ถึงประมาณบ่าย 3 โมงเย็น ที่สำคัญนะคะหลังจากที่ลองทานแล้วอร่อยมากจริงๆค่ะ

เลยอยากจะชวนเพื่อนๆ ถ้ามีโอกาสแวะไปแถวๆถนนสีลม อยากจะให้ช่วยกันอุดหนุนค่ะ เราอยากจะช่วยเหลือ คุณตากับคุณยายเพราะทั้งสองท่านดูอายุมากแล้วจริงๆค่ะ หรือ ช่วยเรา Forward ต่อก็ยังดีนะคะ เสียเวลานิดเดียวเองคะ ขอบคุณนะคะ

เออ น่ากินมากๆเลย ใครไป ซื้อมาให้ลองชิมทีสิ

น่าโดน นั่งรถไควคว้าไปกินดีฝ่า..

น่ากินว่ะไข่ฟองใหญ่ด้วย หน้าธนิยะมั๊งเนี่ย

ไอ้น้องฟัก

ร้านนี้หน้าตาคุ้นๆหวะ

เหมือนกับพี่ฉันพึ่งส่งเมลให้แกเมื่อไม่กี่วันมานี่เอง

เฮ้อๆๆ

คงไม่ใช่ซอยธนิยะหลอกน้ากลอฟ น่าจะเป็นในซอยพัฒพงษ์ง่ะ ผมอยู่ในซอยธนิยะ เดี่ยวว่างๆจะลองเดินไปอุดหนุนแกซักหน่อย

คงไม่ใช่ซอยธนิยะหลอกน้ากลอฟ น่าจะเป็นในซอยพัฒพงษ์ง่ะ ผมอยู่ในซอยธนิยะ เดี่ยวว่างๆจะลองเดินไปอุดหนุนแกซักหน่อย
A31444พรุ่งนี้เรยมั๊ยน้า...เด๋วเข้าไปหาที่ร้าน...:dribble:

นั่น ตอนนี่กะรจายไปทั่วเวปละ -*- ดีแล้วจะได้ ขายดีดี -*- อิอิ

เด๋วปั๊ดส่งป้าเครปโชคชัย 4 มาข่มซะเลย
555++
A31211เจทเป็ด เครป3ชัวโมง นั้งรอในรถจนหลับ
รอบที่2สั่งใว้ แล้วไปเดินรัชดาไนท์
กลับมา ยังไม่ได้เลย

รอจน...ยาน ก่าจะได้กิน:burn: :burn: :sweat:

เจทเป็ด เครป3ชัวโมง นั้งรอในรถจนหลับ
รอบที่2สั่งใว้ แล้วไปเดินรัชดาไนท์
กลับมา ยังไม่ได้เลย

รอจน...ยาน ก่าจะได้กิน:burn: :burn: :sweat:
A31508มันมีวิธีได้เร็ว ๆ อ่ะ เด๋วป๋าสอนให้
555++

เก่งจิงคับตายายคู่นี้

:redface:

รักแท้ชนะอุปสรรคทั้งปวง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน