กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

แอร์มีปัญหาช่วยด้วยครับ.....

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย tal4517022
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

tal4517022

Registered
คือแอร์อยู่ดีๆลมก็ไม่ออก เปิดตอนแรก ก็ปกติดีเย็นสบาย แต่พอขับไปสักพัก ก็มีอาการลมไม่ออกเลยจอดรถดูว่ามอเตอร์พัดลมเสียหรือป่าว แต่พอลองปรับพัดลมก็ปกติดี เสียงดังอู้ๆเลยแต่ลมไม่ออก มีน้ำจากท่อน้ำทิ้งแอร์ไหลออกมาเยอะพอควร จอดสัก10นาทีได้ แต่ก็ปิดแอร์ขับไปสักพัก อยากลองดูอีกทีเปิดก็เย็นปกติครับ ขับสักพักเป็นอีกครับ แอร์เพิ่งทำมาครับ เครื่อง jz เปิดแบบ
ออโต้ อยากทราบว่า เกิดจากตัวอะไรเสีย หรือช่างลืมใส่อะไรป่าวครับ :coolly-0027:

แค่แชร์

ตู้ตันมั้ง เปิดไปพักนึงเย็นปกติ จนตู้เป็นน้ำแข็งพอสักพักจะมีแต่เสียงลมอู้ๆแต่ไม่เย็น และลมที่ออกมาเบามาก

ล้างน่าจะหายนะครับ

แค่แชร์

ตู้ตันมั้ง เปิดไปพักนึงเย็นปกติ จนตู้เป็นน้ำแข็งพอสักพักจะมีแต่เสียงลมอู้ๆแต่ไม่เย็น และลมที่ออกมาเบามาก

ล้างน่าจะหายนะครับ
ขอบคุณมากเลยครับ คิดเหมือนผมเลย แต่ว่าไม่ค่อยแน่ใจอะครับเพราะเพิ่งจะทำแอร์มาครับ เลยไม่คิดว่ามันจะเป็นไวแท้ๆๆ

เท่าทีจำได้ อาการนี้มันคือ พัดลมโบเวอร์ ที่อยู่หลังเกะคนนั่งฝั่งซ้าย มันหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง แก้ง่ายๆ ถอดเปลี่ยนซะ ราคาก้ไม่กี่บาท ป๋าลอง418 มี
ขอบคุณมากเลยครับที่ช่วยนะนำครับ แต่ลองเปิดดูแล้วพัดลมก็หมุนแรงๆๆเป็นปกติอะครับ

คอมตัน รีเลย์คอมทำงานไม่ทัน โบวเวอร์ตามข้างบน ... ปล.ตอนแรกเย็นมีน้ำยาในระบบไหม ลองดูเบื้องต้นนะครับ

คอมตัน รีเลย์คอมทำงานไม่ทัน โบวเวอร์ตามข้างบน ... ปล.ตอนแรกเย็นมีน้ำยาในระบบไหม ลองดูเบื้องต้นนะครับ
ถ้าเป็นอย่างที่บอกมาเราสามารถกลับไปหาร้านแอร์ที่ทำได้เลยใช้ไหมครับ

ถ้าระบบไฟมันเกี่ยวกับเรื่องแอร์ ต้องลองสอบถามดูนะ บางทีอาจจะเช็ครั่วด้วยนะครับ

ไม่รู้เป็นแบบผมหรือเปล่าครับ
ของผม เปิดออโต้-1-2 พัดลมทำงาน แต่ไม่มีลมออก
แต่พอเปิดที่ Hi ลมออกแรง
สาเหตุของผมเป็นที่ คอนเดนเซอร์ (ไม่รู้เรียกถูกเปล่า)
ตัวละ 350 บาท เอาของ A33 ใ่ส่ครับ

ไม่รู้เป็นแบบผมหรือเปล่าครับ
ของผม เปิดออโต้-1-2 พัดลมทำงาน แต่ไม่มีลมออก
แต่พอเปิดที่ Hi ลมออกแรง
สาเหตุของผมเป็นที่ คอนเดนเซอร์ (ไม่รู้เรียกถูกเปล่า)
ตัวละ 350 บาท เอาของ A33 ใ่ส่ครับ

น้า ยู แล้วพอรู้มั้ย ว่า Sensor ในตู้แอร์ มันหาซื้อได้ท่ใหน พอดี แปลงหางหนูใส่ไว้ เปิด พัดลมเปล่า (ไล่ลม) ไม่ได้เลย A/C มันทำงานตลอด ใช้ไปนานๆ กลัวตู้ ผุไว หาไม่ได้จริงๆ จะได้แปลง เพิ่ม สวิทช์ตัดต่อ A/C ใหม่

เท่าทีจำได้ อาการนี้มันคือ พัดลมโบเวอร์ ที่อยู่หลังเกะคนนั่งฝั่งซ้าย มันหมุนบ้างไม่หมุนบ้าง แก้ง่ายๆ ถอดเปลี่ยนซะ ราคาก้ไม่กี่บาท ป๋าลอง418 มี
ตามป๋าว่าครับ ถ้ายังไงลองถอดเก้ะมาแล้วจะเห็นมอเตอร์พัดลมอยู่ด้านล่างที่เป็นเหล็กอะครับ หาพวกไขควงอันใหญ่เอาตูดเคะแรงๆ ถ้ามันไม่เสียเลยซะทีเดียวมันก็จะหายครับ ลมกลับมาเหมือนเดิม อาการเดียวกับผม ลมไม่ออกตัวนี้ตัวเดียวครับถ้าในระบบไม่มีอารายตัน หรือถ้าจะเปลี่ยนตรงรุ่นต้องหาอะไหล่เอาไม่แน่นอนว่าจะดีหรอป่าวต้องเสี่ยดูครับแต่ตรงรุ่น ถ้าใหม่ก็เอา ของพัดลมโบเวอร์ B13-14 แทนครับใช้ได้ แต่เล็กกว่าหน่อยหนึ่งไม่มาก และตูดก็จะเป็นพลาสติกครับผมเปลี่ยนมา 1800 รวมติดตั้ง ไม่เกิน 10 นาทีเสร็จและ:coolly-0015:

ผมอีก 1 เสียงครับเปลี่ยนใหม่เลยครับ รับรองใช้ได้นานกว่าซ่อม

คือแอร์อยู่ดีๆลมก็ไม่ออก เปิดตอนแรก ก็ปกติดีเย็นสบาย แต่พอขับไปสักพัก ก็มีอาการลมไม่ออกเลยจอดรถดูว่ามอเตอร์พัดลมเสียหรือป่าว แต่พอลองปรับพัดลมก็ปกติดี เสียงดังอู้ๆเลยแต่ลมไม่ออก มีน้ำจากท่อน้ำทิ้งแอร์ไหลออกมาเยอะพอควร จอดสัก10นาทีได้ แต่ก็ปิดแอร์ขับไปสักพัก อยากลองดูอีกทีเปิดก็เย็นปกติครับ ขับสักพักเป็นอีกครับ แอร์เพิ่งทำมาครับ เครื่อง jz เปิดแบบ
ออโต้ อยากทราบว่า เกิดจากตัวอะไรเสีย หรือช่างลืมใส่อะไรป่าวครับ :coolly-0027:[/QUOTE]** ถ้าเจออาการ แล้วแก้ยังไงบอกด้วยนะครับ...อาการเดียวกันเลยครับ...แก้ไม่หายครับ วิ่งซักพักไม่เย็น..แต่มีลมออกเบาลงมากอู้ๆ..ปิดซักพัก เปิดใหม่มันก็ปกติ..:coolly-0023:

ลองดูเซนเซอร์ครับ บางทีมันแตะไม่ถึงตัวตู้ครับ ทำให้คอมแอร์ทำงานนานถึงจะตัด
พอตัดได้แป็บนึงก็ต่อใหม่แล้ว ทำให้ตู้เป็นน้ำแข็งครับ ลมจะไม่ออก
ลองนะครับพอลมไม่ออกให้ปิดคอม (A/C) แต่ยังเปิดให้พัดลมทำงานต่อไป
ซักพักนึงถ้าลมเริ่มออกและแรงขึ้นก็ใช่เลยครับ
ผมก็เคยเป็นครับนึกว่าเซนเซอร์เสียนั้นแหละครับก็ไม่ได้ไปทำหรอก ก็ใช้วิธีคอยปิดคอมแอร์เอาเวลาลมไม่ออก จนวันนึงตู้รั่วต้องเปลี่ยนตู้ ร้านเค้าเช็คดูบอกว่าเซนเซอร์มันไม่ถึงตู้เซนเซอร์ไม่เสีย ทุกวันนี้อาการไม่เป็นแล้วครับ
ลองดูครับประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

ลองดูเซนเซอร์ครับ บางทีมันแตะไม่ถึงตัวตู้ครับ ทำให้คอมแอร์ทำงานนานถึงจะตัด
พอตัดได้แป็บนึงก็ต่อใหม่แล้ว ทำให้ตู้เป็นน้ำแข็งครับ ลมจะไม่ออก
ลองนะครับพอลมไม่ออกให้ปิดคอม (A/C) แต่ยังเปิดให้พัดลมทำงานต่อไป
ซักพักนึงถ้าลมเริ่มออกและแรงขึ้นก็ใช่เลยครับ
ผมก็เคยเป็นครับนึกว่าเซนเซอร์เสียนั้นแหละครับก็ไม่ได้ไปทำหรอก ก็ใช้วิธีคอยปิดคอมแอร์เอาเวลาลมไม่ออก จนวันนึงตู้รั่วต้องเปลี่ยนตู้ ร้านเค้าเช็คดูบอกว่าเซนเซอร์มันไม่ถึงตู้เซนเซอร์ไม่เสีย ทุกวันนี้อาการไม่เป็นแล้วครับ
ลองดูครับประสบการณ์ส่วนตัวนะครับ

** เซ็นเซอร์ตัวนี้คือ หางหนูที่อยู๋ในตู้แอร์ใช่ปะครับ..

น้า ยู แล้วพอรู้มั้ย ว่า Sensor ในตู้แอร์ มันหาซื้อได้ท่ใหน พอดี แปลงหางหนูใส่ไว้ เปิด พัดลมเปล่า (ไล่ลม) ไม่ได้เลย A/C มันทำงานตลอด ใช้ไปนานๆ กลัวตู้ ผุไว หาไม่ได้จริงๆ จะได้แปลง เพิ่ม สวิทช์ตัดต่อ A/C ใหม่
น้าปุ๊
ผมเคยเปลี่ยนที่ร้านพี่จบ ครับ
เปลี่ยนหางหนู ใหนๆ ก๊ถอดแล้ว เลยล้างตูแอร์ซะเลย
จำราคาไม่ได้ ครับ
เดี่ยวผมผ่านไปที่อู่เดี่ยวลองถามราคาให้ครับ :coolly-0023:

ใช่เลยครับอาการนี้เลย คงต้องไปที่ร้านแอร์ที่ทำแล้วแหละครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน