กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

โช๊คอัพหลังขวารั่ว แนะนำทีครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Pui
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Pui

เดียวดาย ใต้เงาจันทร์
Registered
24 v. Auto เดิม ๆ ครับ รู้สึกว่าจะไปซะแล้ว เวลาขึ้น-ลง เนินกระโดด คอสะพาน ทางขรุขุะ จะมีอาการร่อนนิด ๆ และ ยวบยาบยังงัยไม่รู้ครับ ช่วยแนะนำทีครับ
-จะซ่อมหรือจะเปลี่ยนอะไหล่มือ2 ดีครับ
-แบบไหนจะคุ้ม-ดีกว่ากันครับ อ้อ..เน้นเดิม ๆครับ
-อะไหล่มือ2พอจะหาได้ไหหมครับ ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
-อะไหล่ใหม่เบิกห้างยังมีหรือเปล่า ราคาประมาณครับ
-หรือมีคำแนะนำอะไรดีๆ ว่าควรทำยังงัย ก็ยินดีรับฟังครับ
...ขอบคุณครับ

แนะนำไปอัดใหม่ครับหนึบกว่าเดิมๆอีกครับ ไปทำมาคู่ละ 1,500 มีประกันปีครึ่ง ถ้าซื้อใหม่มือสองก็ต้องมานั่งลุ้นอีกว่าจะรั่วจะเสียอีกหรือป่าว เดวจะบานปลายป่าวๆกับของที่เราไม่รู้สภาพ ประกันก็คงไม่เกินเดือน สู้อัดใหม่มีประกันน่าจะสบายใจกว่านะผมว่าถ้าไม่คิดจะเล่นโช๊คแต่ง แต่ยังไงทางร้านเค้าก็ต้องดูสภาพโช๊คเดิมด้วยนะครับ ว่าสมควรอัดใหม่ไหม :coolly-0022:

อัดน้ำมันใหม่ มั่งใช้ได้ไม่นานนะครับ เด๋วก็รั่วอีก จากที่ผมเคยใช้มา

คือจากประสบการณ์ที่ผมเคยเจ็บมาอะนะครับ โช๊ครั่วเลยไปซื้อมือสองมาตอนซื้อดูแล้วไม่รั่วไม่ซึ่ม เค้าประกันให้ 3วันมั้งครับ พอใส่ใช้ไปไม่ถึงเดือนมันดันรั่วซะงั้น สรุปเงินไม่พอจะซื้อคู่ใหม่ก็ต้องไปอัดน้ำมันใหม่แทน ทนหรือไม่เราไม่ต้องกังวนเราอาศัยเค้าประกันให้ตั้งปีครึ่งครับ ส่วนตัวผมว่ามันใช้ถึงปีก็คุ้มแล้วนะ เพราะหากคิดจะซื้อโช๊คเดิมมือสองอย่าลืมว่าอายุอานามมันก็พอๆกะรถนั้นละครับ ผ่านร้อนผ่านหนาวมาเยอะเราไม่รู้สภาพไม่รู้จะรั่วเมื่อไหร่ แต่ถ้าเจอของดีๆก็ดีไปครับ ที่แนะนำอัดใหม่เพราะอย่างน้อยเราก็รู้แน่ๆละว่าภายในปีเราไม่ต้องมานั่งเสียเงินเรื่องโช๊คอีกเพราะเค้าประกันให้ ส่วนตัวคิดแบบนี้ครับเพราะโช๊คผมเจ็บมาเยอะ เลยเอาไปอัดใหม่แล้วเก็บเงินซื้อมือ 1 เลยชัวสุดครับ :coolly-0023:

นานาจิตตัง
ผมก็เจ็บกับโช๊คมาเหมือนกัน
หาร้านดีๆอัดน้ำมันก็ดี
มือ2ก็ดี
มือ1 มีประกันดีที่สุด
เงินถึงหรือปล่าว
ชั่งใจดูครับ

ขอแนะนำเพิ่มเติมอีกนิดนะคับ
ไหนๆก็จะทำโช๊คแล้ว
ลองดูช่วงล่างตัวอื่นไปพร้อมกันด้วยเลยนะคับ
เพราะถ้าช่วงล่างอื่นหมดสภาพเช่น เต้าบูสยางแพท้ายขาด บูสยางตามจุดยึดต่างๆขาด
ก็ส่งผลให้รถเกิดอาการได้
โช๊คก็อาจจะพังตามก่อนเวลาอันควรด้วยคับ

แนะนำไปอัดใหม่ครับหนึบกว่าเดิมๆอีกครับ ไปทำมาคู่ละ 1,500 มีประกันปีครึ่ง ถ้าซื้อใหม่มือสองก็ต้องมานั่งลุ้นอีกว่าจะรั่วจะเสียอีกหรือป่าว เดวจะบานปลายป่าวๆกับของที่เราไม่รู้สภาพ ประกันก็คงไม่เกินเดือน สู้อัดใหม่มีประกันน่าจะสบายใจกว่านะผมว่าถ้าไม่คิดจะเล่นโช๊คแต่ง แต่ยังไงทางร้านเค้าก็ต้องดูสภาพโช๊คเดิมด้วยนะครับ ว่าสมควรอัดใหม่ไหม :coolly-0022:
อัดที่ไหนดีครับ นำเสนอหน่อย:coolly-0033:

แล้วพอจะแนะนำร้านซ่อมที่เจ๋ง ๆ บ้างไหมครับ ผมอยู่ แถว สุขา 3 ครับ
แล้วราคาโช๊คใหม่เบิกห้างราคาประมาณเท่าไหร่ครับ
ขอบคุณมาก ๆ ครับสำหรับทุก ๆ คำแนะนำ

ซื้อมือ2 มาเยอะ เจ็บมาเยอะ เป็นรถที่กินโช้คมาก เนื่องจากน้ำหนักตัวเยอะ
แถมมันยังออกแบบโช้คเดิมให้แกนเล็กซะอีก
ฟันธงว่า ซื้อเซียงกงใส่ได้ แต่ไม่ทน สุดท้ายก็ต้องซ่อม ทนกว่า ไม่ต่ำกว่า 8 เดือน
ถ้างบมาก็แนะนำให้ซื้อใหม่ดีกว่า สบายใจ

อัดที่ไหนดีครับ นำเสนอหน่อย:coolly-0033:
ผมไปทำที่ร้าน Genial แถวสาย 3 มาครับ อัดใหม่คู่ละ 1,500. มาตรฐานร้านเค้าผมว่าก็ไม่ได้หรูหร่าอะไรนะครับ เปลี่ยนโช๊คถอดล้อก็ขึ้นแม่แรงธรรมดานี้ละครับ ไม่ได้มีลิฟยก แต่อาศัยเค้าประกันยาวดีตั้งปีครึ่ง เลยคิดเองว่าของที่ใส่ให้คงจะดีพอตัว ส่วนเรื่องอัดน้ำมันเค้าก็มีให้เลือกตั้งแต่นิ่มสแตนดาร์ด ยันแข็งแป๊กเป็นโช๊คแต่งเลยครับ ลองโทรถามเค้าดูก่อนได้ครับเผื่อเงือนไขอะไรเปลี่ยนไปจากที่ผมเคยทำ #02444-4291 :coolly-0029:

ผมไปทำที่ร้าน Genial แถวสาย 3 มาครับ อัดใหม่คู่ละ 1,500. มาตรฐานร้านเค้าผมว่าก็ไม่ได้หรูหร่าอะไรนะครับ เปลี่ยนโช๊คถอดล้อก็ขึ้นแม่แรงธรรมดานี้ละครับ ไม่ได้มีลิฟยก แต่อาศัยเค้าประกันยาวดีตั้งปีครึ่ง เลยคิดเองว่าของที่ใส่ให้คงจะดีพอตัว ส่วนเรื่องอัดน้ำมันเค้าก็มีให้เลือกตั้งแต่นิ่มสแตนดาร์ด ยันแข็งแป๊กเป็นโช๊คแต่งเลยครับ ลองโทรถามเค้าดูก่อนได้ครับเผื่อเงือนไขอะไรเปลี่ยนไปจากที่ผมเคยทำ #02444-4291 :coolly-0029:
ขอบคุณครับ
:coolly-0034::coolly-0034:

ของผมก็โช้คเดิมรั่วครับ ว่าจะส่งไปซ่อมอัดใหม่เหมือนกัน พันนิดๆ แล้วรอซื้ออีกทีมือ1เรย น่าจะดูคุ้มค่ากว่าครับ:coolly-0044:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน