กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

**** ใครเคยโดนบ้าง ****

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31891
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31891

Cefiro-Thailand Members
ฮ่าๆๆ หัวข้อขำๆๆๆ คิดถึงเลยมาตั้งกระทู้บ้าง

คงไม่มีครัยว่านะคะ ที่ทำให้อยากรู้
ถ้าใครพอทราบก็จะรู้ พอดีตอนนี้มีประเด็นกะเพื่อนร่วมโลกที่ไม่รู้จักใครเคยมาซื้อรถที่เต๊นรถมือสองบ้าง ที่ไหนแล้วเจอปัญหาอะไรบ้างค่ะ พอดีอยากทราบ เผื่อจะให้คำตอบกะเหตุผลดีๆๆ บ้าง

ตั้งแต่ PLAYBOYBKK ที่ว่าทางเต๊นรถขายรถไปโดยที่ไม่มองว่าตัวเองผิดบ้าง (อยากรู้อะไรดีๆๆก็โพสมานะคะ)

ดีครับน้อง แชร์ประสบการณ์การซื้อ-ขายที่เต๊นท์รถกัน
แบบตีแผ่กลเม็ดเคร็ดลับของทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย..

ดีครับน้อง แชร์ประสบการณ์การซื้อ-ขายที่เต๊นท์รถกัน
แบบตีแผ่กลเม็ดเคร็ดลับของทั้งผู้ซื้อและผู้ขาย..

แหม ป๋า ก็โดนซะอย่างนั้น มันเสียความรู้สึกๆๆๆๆ ใครมีรัยในใจก็ปรึกษาได้

เอาละเอาเป็นว่าผมจั่วไพ่ใบแรกเลย ไม่ได้จะส่อเสียด เสียดสีหรือหาเรื่องผู้ใด โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
"ผมไปซื้อรถจากเต๊นม์ๆหนึ่งย่านกาญจนาภิเษก ตอนไปซื้อตกลงคุยราคาตามปกติ เราก็ลองรถ คุยเสร็จจ่ายตังค์ เราก็บอกว่ารายการที่เสียและอยากให้ช่วยแก้ไข คือ
1. ไฟโชว์ที่หม้อแบตเตอร์รี่ในหน้าปัด(ไดร์ชาร์จเสีย)
2. ไฟหน้าไม่ติด
3. กระปุกฉีดน้ำไม่ทำงาน มอเตอร์เสีย
4. กระจกไฟฟ้าไม่เลื่อนขึ้นลง 1 บาน
ต้องบอกว่าขอโทษเลยไอ้เซลชื่อ ช นำหน้า มันบอกว่าจะดูแลให้ เราบอกว่าจะมาซ่อมอาทิตย์นหน้าจะดูแลทั้งหมดทั้งค่าใช้จ่ายอุปกรณ์และค่าแรงใช่มั้ย มันตบปากรับคำว่า "ใช่" พออาทิตย์นึงผ่านไปเราเอารถไปให้เช็ค มันบอกว่าที่แจ้งไว้คือไฟหน้าอย่างเดียว ขอโทษเถอะครับสาด.........แมร่งพูดมาได้ เลยขอคุยกับเจ้านายมัน มันบอกว่าไม่ได้แจ้งเจ้านาย แล้วที่กรูพูดกับมึงวันนั้นไปท่าจะหมา พอคุยกับเจ้าหน้าก็อีกหละครับให้เราจ่ายเองทั้งหมดค่าแรง+ค่าอะไหล่ เราไม่ยอมเห็นเราเป็นข้าราชการมั้งเลยช่วยออกครึ่งนึง พูดไปพูดมา ท่านเจ้านายเขาบอกจะไม่ออกและแต่ถ้าทำให้ไฟแบตที่โชว์หน้าปัดหายได้ก็พอใช่มั้ย แต่ถ้าทำหายแล้วรถเป็นยังไงไม่รับผิดชอบนะ คือเดาได้เลยว่ามันคงจะถอดสายไฟที่โชว์หน้าปัดออกแหง๋"
ที่กล่าวมาข้างต้นคือบอกแล้วว่าไม่เสียดสีหรือหาเรื่องใครแต่อยากฝากไว้ คือ
1. ท่านเจ้านายควรตรวจดูแลลูกน้องซะบ้างว่ากระทำการได้เลวเช่นนี้ ถ้าเขาฟ้อง สคบ.ขึ้นมาท่านจะซวยสุด
2. การซื้อรถมือสองควรมีหลักฐานที่ชัดเจนเกี่ยวกับการรับประกันหรือการซ่อมบำรุงหลังออกรถมาแล้ว (อันนี้เราพลาดเอง ไม่คิดว่าคน....มันจะทำกันได้ สงสัยมันจะไม่กินข้าว ไอ้พวกนี้กินอาหารเพ็ดดีกรี)
3. เป็นวิทยาทานจากประสบการณ์จริงๆ
สวัสดีขอบพระคุณที่ให้ระบาย ฮุๆๆ

มีอะไรก็ชี้แจ้งเลยครับ ที่นี่ไม่ฟังความข้างเดียวอยู่แล้ว

ถ้าจำไม่ผิดนู๋ปุ้ย ก็ทำอยู่เต๊นท์วรพลนิ

ถ้าจำผิดขออภัย :coolly-0029:

มีอะไรก็ชี้แจ้งเลยครับ ที่นี่ไม่ฟังความข้างเดียวอยู่แล้ว

ถ้าจำไม่ผิดนู๋ปุ้ย ก็ทำอยู่เต๊นท์วรพลนิ

ถ้าจำผิดขออภัย :coolly-0029:

ปุ๊ย อยู่ บิ๊กคาร์ แต่รถปุ๊ยซื้อที่ วรพล มั๊งนะ ถ้าจำไม่ผิด

ไม่มีปัญหาครับใครโดนเอาเปรียบมา
มาเล่าในนี้

ใครไม่ดีผมประนาม
ใครพลาดผมซ้ำ
แต่ถ้าคนที่ผมซ้ำไม่ผิดจริง
ผมจะมาขอโทษทีหลังครับ 5555555

ไม่มีปัญหาครับใครโดนเอาเปรียบมา
มาเล่าในนี้

เยี่ยมคับน้า แล้วเค้กอ่ะสั่งเผื่อผมยัง :coolly-0046:

มาเล่าในนี้

เอาเอาเอา เอาอีกเอาอีก

มาเล่าในนี้

ใช่ครับพวกเรา "เป็นกำลังไฟ" ให้คุณเสมอ

ถ้ากระทู้เก่ายังไม่หายไป

จะเอากระทู้ ซื้อนาฬิกา 5 ทุ่ม มาให้อ่าน :coolly-0028:

ใช่ครับพวกเรา "เป็นกำลังไฟ" ให้คุณเสมอ

ถ้ากระทู้เก่ายังไม่หายไป

จะเอากระทู้ ซื้อนาฬิกา 5 ทุ่ม มาให้อ่าน :coolly-0028:

แอ๊ พี่พูดเรื่องอะไรคับ ที่คุยไรกันตอน 5ทุ่มอ่ะเหรอคับ :coolly-0043:

ตอนซื้อรถหนะ ชีวิตจริงมัยิ่งกว่าละคร 555++++ (ปล.แต่ว่าอยากฟัง) อิๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน