กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

**** ใครเคยโดนบ้าง ****

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31891
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

โชคดีไรล่ะ ติดวิญญาณมาด้วยนะ รถไม่เคยโดนชน ไม่เคยคว่ำ

แต่ คนขับโดนยิง ตายคารถ 55555+

เปล่ารถกรูกำลังจะขายคนนั่งข้าง ๆ เป้นผู้ชายโดนยิงตายคาที่ คนยิงคือคนขับด้วย แม่งคงจะเกิดเร็ว ๆนี้

อันนี้พึ่งเจอมาก็ขนลุกนิดนึง

พอดีแนะนำเพื่อนให้ไปดูดวง

แล้วพี่เขยเพื่อนเค้าขับรถพาไป

พอไปถึงอาจารคนที่ดูดวงก็ทักขึ้นมาว่า

รถคันเนี้ย วิ่งอืดๆช่ายมั๊ย เหมือนมานไม่มีแรง เอาไปซ่อมไงก็ไม่ดี

พี่เค้าก็บอกว่าใช่

อาจารก็บอกว่า ก็จาไม่อืดได้ไง ก็คนนั่งอยู่เต็มรถ!!! (คนที่เคยเปนคนอ่ะ นึกออกมั๊ย)

แล้วอาจารก็บอกว่ารถคันนี้เคยคว่ำมา มีคนตายเต็มรถเลย

พี่เค้าซื้อมาจากเต๊น แล้วซื้อสด ไม่ได้เข้าไฟแนนซ์

เลยไม่ได้สืบประวัติ ละเอียดเท่าไฟแนนซ์

เพราะเท่าที่รุมา พอจาเอารถจัดไฟแนนซ์ เค้าจาไปสืบประวัติรถนิดนึง

ถ้าคว่ำมา หนักๆ ไฟแนนซ์จาไม่ค่อยรับจัด

อันนี้พึ่งเจอมาก็ขนลุกนิดนึง

พอดีแนะนำเพื่อนให้ไปดูดวง

แล้วพี่เขยเพื่อนเค้าขับรถพาไป

พอไปถึงอาจารคนที่ดูดวงก็ทักขึ้นมาว่า

รถคันเนี้ย วิ่งอืดๆช่ายมั๊ย เหมือนมานไม่มีแรง เอาไปซ่อมไงก็ไม่ดี

พี่เค้าก็บอกว่าใช่

อาจารก็บอกว่า ก็จาไม่อืดได้ไง ก็คนนั่งอยู่เต็มรถ!!! (คนที่เคยเปนคนอ่ะ นึกออกมั๊ย)

แล้วอาจารก็บอกว่ารถคันนี้เคยคว่ำมา มีคนตายเต็มรถเลย

พี่เค้าซื้อมาจากเต๊น แล้วซื้อสด ไม่ได้เข้าไฟแนนซ์

เลยไม่ได้สืบประวัติ ละเอียดเท่าไฟแนนซ์

เพราะเท่าที่รุมา พอจาเอารถจัดไฟแนนซ์ เค้าจาไปสืบประวัติรถนิดนึง

ถ้าคว่ำมา หนักๆ ไฟแนนซ์จาไม่ค่อยรับจัด

เจออย่างงี้แล้วยังจะกล้าขับมั๊ยเนี่ย :coolly-0038:

เอาแล้วจากกระทู้ระบายอารมณ์ กลายเป็นกระตู้สยิวซะแล้ว บรื๋อ..............

ไม่มีปัญหาครับใครโดนเอาเปรียบมา
มาเล่าในนี้

ใครไม่ดีผมประนาม
ใครพลาดผมซ้ำ
แต่ถ้าคนที่ผมซ้ำไม่ผิดจริง
ผมจะมาขอโทษทีหลังครับ 5555555

คำคมจิงๆน้าสุดยอดเลยว่ะ:coolly-0046::coolly-0003:

รถที่ผมซื้อมา โชคดีที่เป็นรถประจำตำแหน่ง จาก อย. กระทรวงสาธารณสุข แล้วประมูลออกมาอ่ะ
เลยไม่มีประเด็นเท่าไหร่

โชคดีของเรา ตอนซื้อไม่มีปัญหาอะไร มีอย่างเดียวเซลสัญญาว่าจะขัดสีให้ แต่พอไปรับแค่ล้างให้เฉยๆ แถมยังติดสติกเกอร์ชื่อเต้นซะตัวเท่าบ้าน กลับมาต้องมาแกะออกวุ่นวาย

เอาละเอาเป็นว่าผมจั่วไพ่ใบแรกเลย ไม่ได้จะส่อเสียด เสียดสีหรือหาเรื่องผู้ใด โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่าน
"ผมไปซื้อรถจากเต๊นม์ๆหนึ่งย่านกาญจนาภิเษก ตอนไปซื้อตกลงคุยราคาตามปกติ เราก็ลองรถ คุยเสร็จจ่ายตังค์ เราก็บอกว่ารายการที่เสียและอยากให้ช่วยแก้ไข คือ
1. ไฟโชว์ที่หม้อแบตเตอร์รี่ในหน้าปัด(ไดร์ชาร์จเสีย)
2. ไฟหน้าไม่ติด
3. กระปุกฉีดน้ำไม่ทำงาน มอเตอร์เสีย
4. กระจกไฟฟ้าไม่เลื่อนขึ้นลง 1 บาน
ต้องบอกว่าขอโทษเลยไอ้เซลชื่อ ช นำหน้า มันบอกว่าจะดูแลให้ เราบอกว่าจะมาซ่อมอาทิตย์นหน้าจะดูแลทั้งหมดทั้งค่าใช้จ่ายอุปกรณ์และค่าแรงใช่มั้ย มันตบปากรับคำว่า "ใช่" พออาทิตย์นึงผ่านไปเราเอารถไปให้เช็ค มันบอกว่าที่แจ้งไว้คือไฟหน้าอย่างเดียว ขอโทษเถอะครับสาด.........แมร่งพูดมาได้ เลยขอคุยกับเจ้านายมัน มันบอกว่าไม่ได้แจ้งเจ้านาย แล้วที่กรูพูดกับมึงวันนั้นไปท่าจะหมา พอคุยกับเจ้าหน้าก็อีกหละครับให้เราจ่ายเองทั้งหมดค่าแรง+ค่าอะไหล่ เราไม่ยอมเห็นเราเป็นข้าราชการมั้งเลยช่วยออกครึ่งนึง พูดไปพูดมา ท่านเจ้านายเขาบอกจะไม่ออกและแต่ถ้าทำให้ไฟแบตที่โชว์หน้าปัดหายได้ก็พอใช่มั้ย แต่ถ้าทำหายแล้วรถเป็นยังไงไม่รับผิดชอบนะ คือเดาได้เลยว่ามันคงจะถอดสายไฟที่โชว์หน้าปัดออกแหง๋"
ที่กล่าวมาข้างต้นคือบอกแล้วว่าไม่เสียดสีหรือหาเรื่องใครแต่อยากฝากไว้ คือ
1. ท่านเจ้านายควรตรวจดูแลลูกน้องซะบ้างว่ากระทำการได้เลวเช่นนี้ ถ้าเขาฟ้อง สคบ.ขึ้นมาท่านจะซวยสุด
2. การซื้อรถมือสองควรมีหลักฐานที่ชัดเจนเกี่ยวกับการรับประกันหรือการซ่อมบำรุงหลังออกรถมาแล้ว (อันนี้เราพลาดเอง ไม่คิดว่าคน....มันจะทำกันได้ สงสัยมันจะไม่กินข้าว ไอ้พวกนี้กินอาหารเพ็ดดีกรี)
3. เป็นวิทยาทานจากประสบการณ์จริงๆ
สวัสดีขอบพระคุณที่ให้ระบาย ฮุๆๆ

ของพี่อะหนูอ่านแล้วค่ะ ในกระทู้นึง

อันนี้ต้องบอกว่าไม่ทราบจริงๆๆ เพราะว่าไม่รู้ว่าพี่ไปซื้อที่สาขาไหน ซื้อรถอะไร

และอีกอย่างพี่โทรมาหาปุ้ยได้ช่วยอะไรปุ้ยช่วย **อะเข้าเรื่อง**
-ที่พี่ว่าหนะที่มันไม่ดูแล อย่างนึงเซลหน่ะผิด แต่พี่ให้เค้าเขียนไว้ไหม (อันนี้คือเราไม่ทันคิด) บางทีคนหน่ะมันกลับกลอก (เหมือนๆกัน) ไม่ได้ออกตัวนะบางทีเราก็เจ็บใจแต่ก็ทำใจว่ารถมือสองมันก็ดีแต่บางทีมันก็มีบ้างที่เราจะดูแลรถเราเอาง่ายๆว่ามันต้องมีเสียมีซ่อมจุกจิก ดูง่ายๆๆหมดกะ CEF ไปเท่าหรัย ปุ้ยอะหมดไป หลักแสนแล้ว
เอาเป็นว่าถ้าเพื่อนๆๆพี่ในนี้มีญาติพี่ๆน้องๆจะซื้อรถมือสองก็อย่าลืมกันนะ ว่าปุ้ยขายอยู่มีอะไรปรึกษาได้ ปุ้ยคงไม่ทำให้พี่ๆๆ ทุกๆๆคนผิดหวัง

**** สรุป ทุกอย่างมันอยู่ที่การตกลงทั้งสองฝ่าย ไม่ได้อยู่ว่าเต๊นไหน*****

มาช้าไปนิด ช่ายที่ว่าหน่ะปุ้ยทำใจไง ซื้อมาแล้วเต็มที่ก็ได้แค่ระบาย แต่ของปุ้ยหน่ะมันเกินไป คนอาชีพเดียวกัน พูดแล้วยังปวดจี๊ดๆๆๆ ทุกวันนี้รถยังพังคาอยู่ที่บ้านอยู่เลย

ใครจะอาสาพาน้องไปซ่อมบ้างไหมเนี่ย หรือว่าแนะนำมา เบื่อๆๆ หาคนที่เรารู้จักแนะนำไปจะกว่า จะได้ไม่เจ็บใจ อิอิ

ขนาดคุณปุ้ยยังโดนเลย แล้วประสาอะไรกับคนซื้อนอกวงการ อิๆๆๆๆ ตอนนี้ทำใจและ ไม่ก้าวขาไปซื้ออีกและรถในเต๊นท์นั้น ที่จริงรู้จักกับเต๊นท์เยอะมากแถวแยกมไหสววรค์ แต่เขาไม่มีเราเลยต้องไปเอาแถวนั้น ขอบอกที่ถูกใจคือ ทพเบียนมันสวยเท่านั้นแหละ รถนะที่ไหนก็เหมือนกัน อยู่ที่ว่าที่ไหนจะหลอกคนซื้อได้มากกว่ากันเท่านั้นเอง อิๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมไม่ได้คิดมากและเพื่อนๆที่อ่านอย่าคิดมาก ยินยอมพร้อมใจ เอ้า.....................ซ่อมไป อิๆๆ

ขนาดคุณปุ้ยยังโดนเลย แล้วประสาอะไรกับคนซื้อนอกวงการ อิๆๆๆๆ ตอนนี้ทำใจและ ไม่ก้าวขาไปซื้ออีกและรถในเต๊นท์นั้น ที่จริงรู้จักกับเต๊นท์เยอะมากแถวแยกมไหสววรค์ แต่เขาไม่มีเราเลยต้องไปเอาแถวนั้น ขอบอกที่ถูกใจคือ ทพเบียนมันสวยเท่านั้นแหละ รถนะที่ไหนก็เหมือนกัน อยู่ที่ว่าที่ไหนจะหลอกคนซื้อได้มากกว่ากันเท่านั้นเอง อิๆๆๆๆๆๆๆๆ ผมไม่ได้คิดมากและเพื่อนๆที่อ่านอย่าคิดมาก ยินยอมพร้อมใจ เอ้า.....................ซ่อมไป อิๆๆ
ไปแดกเหล้ากันดีกว่าจารย์...
:coolly-0010::coolly-0010::coolly-0010:

มาช้าไปนิด ช่ายที่ว่าหน่ะปุ้ยทำใจไง ซื้อมาแล้วเต็มที่ก็ได้แค่ระบาย แต่ของปุ้ยหน่ะมันเกินไป คนอาชีพเดียวกัน พูดแล้วยังปวดจี๊ดๆๆๆ ทุกวันนี้รถยังพังคาอยู่ที่บ้านอยู่เลย

ใครจะอาสาพาน้องไปซ่อมบ้างไหมเนี่ย หรือว่าแนะนำมา เบื่อๆๆ หาคนที่เรารู้จักแนะนำไปจะกว่า จะได้ไม่เจ็บใจ อิอิ

ลองไปอู่ที่พี่ทำไหม เผื่อจะดีขึ้น แถวรัชโยธิน

ตอนนี้ช่วงล่างผมมีปัญหา ช่วยแนะนำผมด้วยคับว่าซ่อมที่อ่างไหนดี ขอบคุณครับ
จงใจพิมพ์ผิดป่าวเนี่ย อู่ พี่ไม่ใช่ อ่าง จับมือไว้แล้วไปด้วยกัน (พากันไปเสียตังส์)

รถที่ผมซื้อมา โชคดีที่เป็นรถประจำตำแหน่ง จาก อย. กระทรวงสาธารณสุข แล้วประมูลออกมาอ่ะ
เลยไม่มีประเด็นเท่าไหร่
ก่อนขึ้นรถต้องลวน้ำร้อนก่อนปล่าววะเนี่ย ........สุกพอดี:coolly-0007:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน