กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครเคย D.I.Y ทำค้ำหม้อลมเบรค ใช้เองบ้าง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31909
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31909

Cefiro-Thailand Members
มีใครเคย D.I.Y ทำค้ำหม้อลมเบรคใช้เองมั้งครับ ช่วยแนะนำหน่อย วิธีการทำ อุปกรณ์ ฯลฯ อยากลองทำเองครับ ไม่รู้ว่ายากหรือเปล่า:coolly-0003::coolly-0022::coolly-0033:

มีใครเคย D.I.Y ทำค้ำหม้อลมเบรคใช้เองมั้งครับ ช่วยแนะนำหน่อย วิธีการทำ อุปกรณ์ ฯลฯ อยากลองทำเองครับ ไม่รู้ว่ายากหรือเปล่า:coolly-0003::coolly-0022::coolly-0033:

เคยทำเอง และทำขายด้วย(แต่ตอนนี้ไม่ทำแล้ว)

บริเวณตัวถังแถวๆปั้มเบรคจะมีรูยึดที่ตัวถัง

เอาง่ายก็เอากระดาษมาขึ้นรูปก่อน

อยากได้แบบไหนใช้จินตนาการเอา

ทำเป็นแป้นแล้วใช้น๊อตเป็นตัวเร่งดันกับแม่ปั้ม

ได้แบบกระดาษก็เอาไปขึ้นรูปกับเหล็ก

สุดท้ายพอใส่แล้วลองเหยียบเบรคดู

เบรคไม่ดิ้นก็เป็นอันเสร็จครับ

:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

เคยทำเอง และทำขายด้วย(แต่ตอนนี้ไม่ทำแล้ว)

บริเวณตัวถังแถวๆปั้มเบรคจะมีรูยึดที่ตัวถัง

เอาง่ายก็เอากระดาษมาขึ้นรูปก่อน

ทำเป็นแป้นแล้วใช้น๊อตเป็นตัวเร่งดันกับแม่ปั้ม

ได้แบบกระดาษก็เอาไปขึ้นรูปกับเหล็ก

สุดท้ายพอใส่แล้วลองเหยียบเบรคดู

:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003::coolly-0003:

เจ้าตำรับมาเอง อิอิ :coolly-0009:

อู๊วววว....แจ่ม จะลองทำดู ขอบคุญครับบบบบบบบบบ:coolly-0045::coolly-0002:

เอาไม้หน้าสามมาตัดให้พอดีโดยมีความยาวระหว่างตรูดปั้มถึงคานบนหน้า แล้วค้ำไว้ครับ..น้องโจ...:coolly-0003:

ปล.ช่วงนี้ขอเข้าโหมดไร้สาระหน่อยนะ

เอาไม้หน้าสามมาตัดให้พอดีโดยมีความยาวระหว่างตรูดปั้มถึงคานบนหน้า แล้วค้ำไว้ครับ..น้องโจ...:coolly-0003:

ปล.ช่วงนี้ขอเข้าโหมดไร้สาระหน่อยนะ
อะจึ๋ยๆๆๆ ฉะดุ้งโหยงงง:coolly-0028:

อันนี้ก็ใช้ได้ครับ ค้ำเหมือนกัน แอ๊ๆๆๆๆๆ:coolly-0011::coolly-0011::coolly-0011:

อู๊ยยย...มีใครจดลิขสิทธ์ หรือยังครับป๋าวิธีนี้ นอกจากค้ำหม้อลมได้แล้วยังดึงเอามาไว้ป้องกันตัวได้อีก หน๊าวววววเลย:coolly-0023::coolly-0046::coolly-0011: