กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใครใส่ล้อ 16" รบกวนช่วยทีครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31422
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31422

Junior Member
Cefiro-Thailand Members
ใครใส่ล้อ 16"หรือ 17 " รบกวนช่วยทีครับ

พี่ๆท่านใดใส่ล้อขอบ 16 ที่ศุนย์ดีดี รบกวนด้วยครับ พอดีรถผมล้อด้านหน้ามันถอยมาข้างหลังจะให้ช่างที่อู่เค้าดึงให้มันกลับไปตรงกลางเหมือนเดิม ผมอยากทราบว่า ระยะที่ห่างจาก ขอบล้อหลังด้านหลัง มาถึงขอบล้อหน้าด้านหน้า มันกี่เซนครับ (วัดขอบล้อนะครับไม่ใช่จากยาง ) จะได้ให้ช่างเค้าดึงได้ถูกครับ ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

จริงๆ เเล้วน่าจะวัดจาก ศูนย์กลางของดุมล้อหน้าเเละหลังจะได้ระยะที่เเม่นยำมากกว่าน่ะครับ

เเต่ระยะระหว่าง ล้อ หน้า ถึง ล้อ หลัง ไม่ทราบเหมือนกันครับ ว่าเท่าไร รอผู้รู้มาตอบดีกว่าครับ

ระยะขอบล้อหลังด้านหลัง - ขอบล้อหน้าด้านหน้า หรือ ว่า ระยะห่าง วัดจากกลางดุมก็ได้ครับ ขอบคุณครับ

วัดจากกลางดุม จะดีกว่าครับ แต่ระยะ ไม่แน่ใจ ว่าแต่มันถอยหลังมาได้ไง เป็นที่หนวดกุ้งรึป่าว

Re: ใครใส่ล้อ 16" หรือ 17 " รบกวนช่วยทีครับ

ใครที่ใส่ล้อ 16 หรือ 17 นิ้ว พี่ๆใส่ล้อขอบ 17 กันซะส่วนใหญ่ พี่ๆคนไหนที่พอมีตลับเมตร ที่รถศูนย์ดีดี ถ้ามีเวลาว่างไม่ได้ทำอะไร แล้วลองวัดเล่นๆดูแล้วมาบอกก็ขอบคุณมากๆครับ พอดีทำงานทุกวันเรยไม่รู้จะไปวัดรถใคร อ่ะครับ ที่อู่ก็ไม่มี cef ให้ วัดด้วย T_T ขอบคุณครับบ

ต้องใช้หนวดกุ้งแต่ง ทีเป็นปรับเกลียวดึงช่วยคับ
จะสามารถดึงล้อให้ถอยหลัง หรือ มาด้านหน้าได้

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน