กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใช้ผ้าเบรคไรกันมั่งครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311207
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311207

Cefiro-Thailand Members
กำลังจะเปลี่ยนผ้าเบรค ใช้เบรค r32 อยู่ครับไม่รู้ว่าใช้ผ้าเบรครุ่นไหนดี อยากรู้รุ่น ราคา และร้านที่ขายครับ :coolly-0043:

ผมพึ่ง ลง มือ เปลี่ยนเองเมื่อวาน นี้ เองครับ กว่า จะเสร็จ เล่น เอา :coolly-0023: เหนื่อย เลยครับ กว่า จะถอด เอาจานออกไป เจียรได้ ใช้ผ้า เบรค ของ ล๊อคบลู คู่หน้า 700.-บาท
ได้ ผลดี ประการใด จะมา เเจ้ง ให้เพื่อนๆทราบอีกทีครับผม:coolly-0028:

ผมใช้ เบนดิก เมลทัลคิง อ่ะคับเบรกดีนะ แต่เสียอย่างคือ จะมีเสียงดังเวลาเบรกเบาๆและก้อมีฝุ่นผงของผ้าเบรกเยอะมาก เล่นซ่ะล้อขาวๆกลายเปงล้อดำเลย

ร็อคบลูครับ รถไม่แรง ใช้ตามความจำเป็น ที่สำคัญ ไม่มีฝุ่น ไม่กินจาน จบครับ

ENDLESS แผ่นเหล็กสีน้ำเงินครับ ราคาเท่าใหร่ หาซื้อที่ใหน ไม่รู้ครับ ยำมาจาก R32 ของเพื่อนครับ ใช้มา 3 ปีและ...อิ อิ อิ

ใช้Bendix Metal King ที่เป็น Titanium Stripe เบรคดี ถ้าแตะเบาๆมีเสียงบ้าง แต่ไม่มีฝุ่นดำๆแดงๆเหมือนรุ่น Metal Kingเดิมๆครับ

ไปทดสอบมาแล้วครับ ไปกลับ ก.ท.ม. - ปราณบุรี ครับ :coolly-0039: ผลคือ ใช้ ได้ ดีครับ
เทียบ กับ ราคา ที่ถูก ถือว่า คุ้ม ค่ามากกๆครับ :coolly-0028:

สนับสนุนร๊อคบลูอีกคนครับ ราคาไม่แรง คุณภาพโอเคเลย ไม่มีเสียงรบกวน

ซื้อคนในนี้เหมือนกัน :coolly-0039:

ใช้ร็อคบลูเหมือนกันครับ
คุณสมบัติก็ตามที่ท่านอื่นบอกเลยครับ

เคยใช้
n brake รุ่นตัวกลางครับ (รองจากชมพู)
เบรก อยู่สนิท ดีครับ
แต่ เขม่าเยอะ หมดเร็ว
ไม่ซีเรียสครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน