กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใช้แก๊ซ แล้วอืดๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311261
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311261

Cefiro-Thailand Members
รถผมปรกติ เครื่อง12v auto มันจะเปลี่ยนเกียร์ 5 ที่ความเร็ว 60 กม/ชม ค่อยๆไหลไปเลื่อยๆ แต่เดี๋ยวนี้ ต้องกดคันเร่งมากกว่าเดิมเยอะเลย เกียร์ 5 จะไปเปลี่ยนที่ความเร็วประมาณ 100 ถึงจะลงให้ อยากทราบว่า มันคือการสึกหรอของเครื่องยนต์ หรือว่า แก๊ซบางครับ
(พยายามเลี้ยงคันเร่งที่ 60 กม/ชม ก็ลงที่เกียร์ 5 ให้แปบนึง เหมือนมันไมีมีแรง แล้วก็ลงมาเป็นเกียร์ 4)

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

เป่าใส้กรองอากาศก่อนนะครับ

ถ้าเกียร์เปลี่ยนช้า ผมว่าเช็คน้ำมันเกียร์ก่อนดีกว่า ไม่เกี่ยวกับแก็สนะครับ

ความเร็วรถไม่เกี่ยวกับแก๊ส หรือเกี่ยวแต่มีเพียงน้อยมากนะครับ

อยู่ที่อุปกรณ์เป็นหลัก

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน