กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใบกำกับภาษี

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31665
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31665

Cefiro-Thailand Members
รบกวนพี่น้องท่านใดมีความรู้ด้านการออกบิล VAT
พอดีผมต้องการบิลค่าวัสดุที่มี vat 7% เพื่อประกอบการเบิกงวดงาน
(ผมรับเหมาก่อสร้างอาคาร)ส่วนมากผมซื้อของเงินสดไม่ได้ขอ vat
เลยอยากจะสอบถามว่ามีท่านใดพอจะมีช่องทางหาบิล vat ได้บ้างคับ:coolly-0041::coolly-0007::coolly-0041::coolly-0033:

ถ้าเป็นร้านที่ซื้อประจำ ลองไปคุยกับทางร้านดูครับ ให้เค้าออกให้แล้วเสียค่า Vat ไป หรือ
มีอีกทางนึงลองคุยกับทางร้านดู ซื้อบิล Vat เลยส่วนราคาค่าใช้จ่ายแล้วแต่ตกลงกันประมาณ 3-4 % อันนี้ไม่ค่อยถูกต้องเท่าไหร่แต่ก็มีทำกันเยอะ
ปล.จากประสบการณ์เล้กๆน้อยๆลองดูครับ

ขอซื้อบิลแว๊ทไปเลยครับ บางที่ต้องการค่าใช้จ่ายส่งสรรพากร

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน