กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ใส่ซันรูฟ จะแจ้งลงเล่มยังไงคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย WAANTOP
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ผมทำที่ขนส่งจตุจักรนะครับ

หลักฐาน
1.ใบเสร็จซื้อขายกระจกซันรูป
2.ใบเสร็จค่าแรงทำสีหลังคาซันรูป
3.รูปถ่ายรถที่ติดตั้งหลังคาซันรูปแล้ว(เจ้าหน้าที่ขนส่งถ่ายให้)
4.ใบรับรองสภาพความมั่นคงแข็งแรงและความปลอดภัยของรถยนต์ดัดแปลงวิศวกร ระดับสามัญวิศวกร สาขาเครื่องกล

ขั้นตอน
นำหลักฐาน 1-4 ยื่นเรื่องที่ขนส่ง เรื่อง การขออนุญาตใช้รถที่ทำการดัดแปลง

วิธีง่ายสุดคือในกรณีหาใบเสร็จซันลูปไม่ได้ เพราะอาจจะซื้อขายกัยเอง
ให้อู่ทำสีออกเป็นใบส่งของ หรือ ใบเสร็จค่ากระจกให้ด้วย + กับค่าทำสี
เช่น
- ค่ากระจกซันลูป 2500
- ค่าแรงเจาะติดตั้งกระจกซันรูป 3500
- ค่าแรงทำสี 10,000 ถ้ากรณีจะเปลี่ยนสีใหม่จากสีรถเดิมให้ระบุใน
ใบเสร็จด้วย เช่น ค่าแรงทำสีจากสีเขียวเป็นสีน้ำตาล

ถ้าต้องการใบรับรองวิศกร หรือมีข้อสงสัยรัยโทสอบถามได้ครับ
0816893393

ยังไม่ได้ขายรถ ไม่เป้นไรไม่ต้องแจ้งก็ได้ แต่แจ้งก็ดี
ปลง เจ๊อาร์มมีคนเซ็นต์ได้เหยอ

ยังไม่ได้ขายรถ ไม่เป้นไรไม่ต้องแจ้งก็ได้ แต่แจ้งก็ดี
ปลง เจ๊อาร์มมีคนเซ็นต์ได้เหยอ

มีคับน้า อยู่ที่อุบลฯ
นังโอก็มาเอาลายเซ็นต์จากที่นี่เหมือนกัน

ขอบคุณคับ ค่าใบรับรองทะไหร่คับ

ผมจำไม่ได้เหมือนกันครับ ทำมาเกือบ 2 ปีที่แล้ว
เด๋วรอนังโอมาตอบล่ะกัน อาจจะจำได้
แต่ถ้าจำไม่ผิดประมาณ 2 -3 พันบาท ไม่รู้ตอนนี้พี่เค้าขึ้นราคารึยัง
เพราะคันของโอพี่เค้าให้เป็นคันสุดท้ายที่เป็นราคาเดิมครับ

ผมเคยนะ
ไปลงเล่มที่ขนส่ง จตุจักร
ไปมีใบอะไรไปเลยนะ มีแต่เล่ม
ทางเจ้าหน้าที่ เค้าจัดการให้หมดเลย
เขาขอจบ ที่ 3500 อ่ะคุยกับเขาดูแล้วไปนั่งรอเลย

ผมเคยนะ
ไปลงเล่มที่ขนส่ง จตุจักร
ไปมีใบอะไรไปเลยนะ มีแต่เล่ม
ทางเจ้าหน้าที่ เค้าจัดการให้หมดเลย
เขาขอจบ ที่ 3500 อ่ะคุยกับเขาดูแล้วไปนั่งรอเลย
อันนี้น่าจะง่ายสุด พกแต่ตังค์กับเล่ม

ไม่แจ้งก็ได้ครับ ไม่มีผลรัย
จะมีผลก็ต่อเมื่อซื้อ-ขาย โอน น่ะครับ
ต้องทำให้เรียบร้อยก่อนโอน

เราใส่ตอนติดไฟแนนซือยู่นี่ต้องแจ้งก่อนเค้าโอนด้วยไม๊พี่อาร์ม.......มันยังไงกัน ตอนทำเค้าก้อไม่ได้มาช่วยเรานี่หว่า:confused:

เราใส่ตอนติดไฟแนนซือยู่นี่ต้องแจ้งก่อนเค้าโอนด้วยไม๊พี่อาร์ม.......มันยังไงกัน ตอนทำเค้าก้อไม่ได้มาช่วยเรานี่หว่า:confused:
ตอบแทนคัฟ
ผ่อนไปเรื่อยๆก็ได้
แต่ตอนโอนเป็นชื่อเรานี่ต้องแจ้ง
แน่นอนคัฟ เพราะ เวลาไปโอนนี่ต้องตรวจสภาพรถก่อน

เป็นนะ...จะมืปัญหากับ ตร.ได้ข้อหาเปลี่ยนแปลงสภาพ ระวังนิด

ถ้าจ่าเรียกก็บอกเค้า ดิว่ามันมาติดตั้งแต่โรงงาน รุ่นนี้เดิมๆมันมีขายอยู่แล้ว อิอิ:confused:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน