กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไปมาเลย์

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31590
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31590

Cefiro-Thailand Members
Registered
คือมีแผนงานจะต้องลงไปส่งรถที่ ภาคไต้
น่าจะส่งที่ อำเภอสะเดา เพราะดูแล้วปลอดภัยสุดมั๊ง อ่ะครับ
เลยอยากรู้ว่า ถ้าขากลับระหว่าง
รถไฟ(ด่วน) กับ รถทัวร์ อันไหนน่าจะเร็วสุดอ่ะครับ
ส่วน เครื่องบิน นี่ยังไม่แน่ใจว่าแพงป่าว 555
หรือไครเคยมีประสบการณ์บ้างอะครับ:coolly-0033:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

แหม มิตติ้ง เซฟ ไทย ยังไม่มาเลย จะให้ไปมิตติ้ง เซฟ มาเลย์ .....หุหุ

แหม มิตติ้ง เซฟ ไทย ยังไม่มาเลย จะให้ไปมิตติ้ง เซฟ มาเลย์ .....หุหุ

น่าน ตามมาแขวะตรูถึงในนี้เลยนะป้า 555
วันนั้น สนุกพริ้ม เคลิ้มเลยสิ คริคริ:coolly-0010:

รถทัวส์ครับ ปลอดภัยกว่า รถไฟมีหลายจุดวิ่งผ่านช่องเขาที่ไม่มีเจ้าหน้าที่ อยู่เสี่ยงกับการซุ่มยิง:coolly-0003:

พี่เหน่งครับ อำเภอสะเดา สงขลา
มันยังไม่ถึง 3 จังหวัดนิพี่่
ก่อนถึงมีซุ่มยิงด้วยเหรอ โอย น่ากลัว​

ไฟล์แนบ

52.8 KB · อ่าน: 355
เครื่องโลด ไม่น่าแพงมาก 1000 กว่าบาทเที่ยวเดียว(โปรโมชั่น)

เคยนั่งแต่ รถทัวร์ ที่มันจะรับนักท่องเที่ยวจากปีนัง มาลง ถนนข้าวสารอ่ะ เร็วสุด

มันจะวิ่งมาจากปีนัง จะขึ้นที่ ด่านสะเดา รึว่า หาดใหญ่ก็ได้

เออแฮะ แถวบ้านแท้ๆ พลาดๆ

ล่าสุดผมนั่งเครื่องจากหาดใหญ่ one two go 2000 บาท ลงดอนเมืองครับ

เที่ยวเดียว คนเดียว ..

Airasia 124x บาท + ภาษี 100

ค่าต่าง ๆ รวมแล้วไม่เกินประมาณ 1500 ใช้เวลาเดินทาง 1 ชั่วโมง 15 นาที ..

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ท่องไว้ครับ จะนะ เทพา สะบ้าย้อย ครับ ไปสงขลาอย่าได้เฉียดไป

ขอบคุณข้อมูลทุกท่านมากๆครับ
ถ้าขับมือเดียว นี่ไหวไหมอ่ะครับไม่อยากพ่วงไครไปด้วยอ่ะครับ
ระยะทางมันประมาณ 950โล+- นิหน่อย
น่าจะใช้เวลาเดินทางกี่ ชม นะครับ
ขับลงไต้ไกลสุดก็ ประจวบเอง 555

บ้านตาหนูก็อยู่แถวด่านสะเดา เวลาไปก็นั้งเครื่องไปประมาณ 1 ชม.กว่าๆ ก็ถึง

ถ้าอยากกลับสบายๆ ตาหลับ เครื่องบินก็ชัวร์นะค่ะ..

เที่ยวเดียว คนเดียว ..

Airasia 124x บาท + ภาษี 100

ค่าต่าง ๆ รวมแล้วไม่เกินประมาณ 1500 ใช้เวลาเดินทาง 1 ชั่วโมง 15 นาที ..

ทำไมพี่บิน 2 ชั่วโมงว่ะ หรือว่า กัปตันเมิงเป็นนักแข่งแดร๊กด้วย 55

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน