กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไปมาเลย์

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31590
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
อืมสงสัยกรูเครื่องยุโรปเลยค่อยๆ ขึ้น ถ้าบินยาวๆ เมิงโดนกรูแซงแน่

แล้วมีสายการบินไทยไม๊! อ่ะ
ถ้ามีเขาวางเครื่องไรหว่า นึกไม่ออก:coolly-0043:

นั่งเครือ่งดีกว่าอั้ม น่าจะถูกกว่าค่าน้ำมันอีกนะ

งั้นขาลงก็เอารถลงไป

ส่วนขากลับก็นั่งเครื่องกลับ
ส่วนรถก็ขายที่มาเลย์
กลับมาซื้อคันใหม่ อิอิอิ

วี้ดกรี้ดๆๆๆๆๆๆๆ
เสาร์นี้แว้วววว1/5/53 ออกเดินทาง
ตอนนี้ดูเส้นทางอยู่อยากรู้ว่าขับแบบลงไต้ครั้งแรก
ทางมันยากมะมีเวลาวันครึ่งสำหรับการเดินทางครั้งนี้

เดินทางด้วยรถ Toyota Vios1.6 เดิมๆแตนด์ๆ
ความเร็วคงใช้ประมาณ 100-120 ไม่เกินนี้เพราะรถพี่สาว(นั่งไปด้วยอีก555)
ออกเดินทางน่าจะ 8.00น มันจะใช้เวลากี่ ชม.หว่า
ไครเคยขับลงใช้เวลาเท่าไรบอกด้วยนะครับจะได้กะเวลาถูกครับ

วี้ดกรี้ดๆๆๆๆๆๆๆ
เสาร์นี้แว้วววว1/5/53 ออกเดินทาง
ตอนนี้ดูเส้นทางอยู่อยากรู้ว่าขับแบบลงไต้ครั้งแรก
ทางมันยากมะมีเวลาวันครึ่งสำหรับการเดินทางครั้งนี้

เดินทางด้วยรถ Toyota Vios1.6 เดิมๆแตนด์ๆ
ความเร็วคงใช้ประมาณ 100-120 ไม่เกินนี้เพราะรถพี่สาว(นั่งไปด้วยอีก555)
ออกเดินทางน่าจะ 8.00น มันจะใช้เวลากี่ ชม.หว่า
ไครเคยขับลงใช้เวลาเท่าไรบอกด้วยนะครับจะได้กะเวลาถูกครับ

ถ้าขับจากกทม. ไปถึง กระบี่ผมใช้เวลา 7-8 ชั่วโมง โดยประมาณ ความเร็วเฉลี่ย 140-150 แต่ถ้าลงไปสุดประเทศเลยก็บวกระยะทางไปอึก

สวนชุมพรก็ระวังหน่อย เพราะว่าฝนมักจะตกตลอด ไปกี่ครั้งไม่เคยรอดฝนเลย แม้จะหน้าร้อนก็ตาม
และตำรวจทางหลวง จะมีเยอะๆ ช่วงประจวบเข้าชุมพร

ยังไงก็ขับรถโดยความปลอดภัยนะครับ

ผมอยู่สะเดาขับจากกรุงมาถึงสะเดา 7 ชม.ครับแบบว่าไปซื้อเซฟที่กรุงเตป

กลับมาแล้วครับ
ขอบคุณข้อมูลทุกท่านมาก
ตอนแรกก็เป็นห่วงเรื่องเส้นทางอะแหละครับ
แต่พอไปจริง อืม ง่ายนิหว่าขับสบายรถใหญ่ไม่เยอะ
ด่านไม่เห็นจะมีนะ

ออกจาก กทม 7.00 น
แวะพักทานข้าวกลางวันประมาณ 12.25 น. ร่วม1ชม.
13.10น.ออกเดินทางต่อ ขับถึง อ.ทุ่งสง นครศรีธรรมราช
แวะค้างคืนที่ทุ่งสงรีสอร์ต 500 หลับสบายเตียงคู่ แอร์ TV ตู้เย็นพร้อม
อาหารที่นี่ราคาก็จานละ4-50 ก็โอไม่ต้องออกไปหาให้เมื่อย
เช้ารุ่งขึ้นออกเดินทางต่อตอน 6.30น.ถึงหาดใหญ่ก็ 9.40น.
แวะทำธุระจากนั้น 11.30น. ก็มุ่งหน้าสู่ อ.สะเดาถึงด่าน 13.30น.ได้
ขับจากด่านไปถึงเกาะปีนังอีก 2 ชั่วโมง เป็นอันถึงมาเลยเป็นที่เรียบร้อยโฮ๊ะๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน