กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ไมค์ใช้ไม่ได้ วัดความเร็วไม่ได้ ใส่กับเครื่อง 1jz ช่วยบอกด้วยครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311273
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311273

Cefiro-Thailand Members
ไมค์ใช้ไม่ได้ วัดความเร็วไม่ได้ ใส่กับเครื่อง 1jz ช่วยบอกด้วยครับ:coolly-0023:
ว่าจะมีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้ไมค์ขึ้นได้ปกติ ต้องหาอะใส่แทนครับ หรือ ต้องเปลี่ยนไมค์ใหม่ เป็น แบบ digital ครับ แล้วถ้าเปลี่ยนจริง ราคาประมาณเท่ไร แล้วใช้ของอะไร ช่วยบอกด้วยครับ

ของผมก็ไม่ขึ้น เห็นช่างบอกต้องเปลี่ยนตัวที่อยู่ตรงตูดเกียร์ด้านล่างให้เป็นแบบสายเพราะของเดิมมันเป็นแบบไฟฟ้า...แต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนซักที
ไอ้ตัวตรงตูดเกียร์ที่ว่าเป็นเฟืองไมล์สาย เคยถามที่กม. 12 ราคา 1,000 ครับ
เดี๋ยวรอเซียน ๆ มาตอบอีกนะครับ....ผมมันงู ๆ ปลา ๆ ครับ

ไมล์เดิม หรือป่าวครับที่ใช้ไม่ได้ 1JZ auto หรือ MT ถ้า
1JZ auto ก็ ไมล์หน้ามืดครับประมาณ 3500 ไมล์+ติดตั้ง
:coolly-0043:

ขอบคุณครับ
ของผมตอนนี้เป็นแบบเดิมๆอยู่ครับ
แต่เครื่อง ผมลง1jz auto ครับผมต้องใส่ไมล์หน้ามืด
แล้วถ้าซื้อแถงเชียงกง ต้องบอกว่าอะไรครับ เคยถามเห็นทางร้านบอกว่ามีหลายรุ่นครับ
ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ
ของผมตอนนี้เป็นแบบเดิมๆอยู่ครับ
แต่เครื่อง ผมลง1jz auto ครับผมต้องใส่ไมล์หน้ามืด
แล้วถ้าซื้อแถงเชียงกง ต้องบอกว่าอะไรครับ เคยถามเห็นทางร้านบอกว่ามีหลายรุ่นครับ
ขอบคุณครับ

ผมว่าซื้อในบอร์ดเรานี่ละดีกว่าครับ น่าจะถูกกว่า:coolly-0045: รู้สึกว่ามีแบบ รางตรง ราง เยื้องดูให้ดีๆก่อนนะครับว่าเกียร์เราเป็นแบบไหน และก็ ไฟส้ม/ไฟขาว ไฟส้มหายากแต่ชอบติดๆดับ ไฟขาวก็หาง่ายหน่อย ไม่มีปัญหา:coolly-0043: ว่าแต่หาคนวายสายดีก็แล้วกาน:coolly-0010:

หน้าตาแบบนี้ครับ ลองหาดูในเวปก็มีหลายราย หรือใน Clubjz.net ก็มีเช่นกันครับ

attachment.php

หน้าตาแบบนี้ครับ ลองหาดูในเวปก็มีหลายราย หรือใน Clubjz.net ก็มีเช่นกันครับ

จะเวปไหนก้เจอป๋า..5555
ของผมก็ไม่ขึ้น เห็นช่างบอกต้องเปลี่ยนตัวที่อยู่ตรงตูดเกียร์ด้านล่างให้เป็นแบบสายเพราะของเดิมมันเป็นแบบไฟฟ้า...แต่ก็ยังไม่ได้เปลี่ยนซักที
ไอ้ตัวตรงตูดเกียร์ที่ว่าเป็นเฟืองไมล์สาย เคยถามที่กม. 12 ราคา 1,000 ครับ
เดี๋ยวรอเซียน ๆ มาตอบอีกนะครับ....ผมมันงู ๆ ปลา ๆ ครับ

ผมมีอยู่อันนึง ถ้าจะให้ไมล์ขึ้นแบบประหยัดงบ ก้ต้องตัวนี้เลยครับ
ผมก้ซื้อป๋าลอง มาอีกที แต่ไม่ได้ใส่
ถ้าสนใจ800บาทครับ:coolly-0023:

รูปมาแว้ว
..........

ไฟล์แนบ

43 KB · อ่าน: 491
    39.5 KB · อ่าน: 385
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ของผมไมล์อ่อนมากเลย เกียร์5 2500rpm ซัดไป จะ130แล้ว
มีวิธีทำให้ไมล์ขึ้นปกติไหมคับ

Cef a31วางเจ ถ้าจะใช้ไมค์เดิมจะเป็นไมค์สาย
ไมค์เจเป็นไมค์ไปฟ้าถ้าจะใช้ไมค์สายจริงๆ

ต้องหาเฟือง4aไมค์สาย ต้องนับฟันเฟืองด้วยนะ25หรือ35ฟันนี้ละ
ถ้าน้อยไมค์จะอ่อน ประมาณ450บาท
แล้วหาตัวทดหัวเกลียว
ที่พอดีกับเกลียวสายไมค์a31 200บาท(ถ้าโชคดีก็โอเคไม่ต้องใช้ตัวนี้)
อาจหายากวุ้นวายพอดู
ถ้าไม่ได้อยู่ในวงการช่างจะง่ายของ
ผมวางมาเมื่อ7ปีที่แล้วช่างจัดไห้หมด
แนะนำให้ไส่หน้ามืดเจเลย จบ
สวยด้วย
มันอาจจะดูยุ่งอยากถ้ามันผ่านไปแล้วจะอ๋อ.......
เป็นกำลังใจให้ครับ โชคดีครับ
:coolly-0026:

ไฟล์แนบ

19.3 KB · อ่าน: 82
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมก็เลือกอยู่นานครับว่าจะใช้ ไมล์เข็ม หรือ ดิจิตอล สุดท้ายลงเอยที่ ไมล์เข็มหน้ามืดสวยดีมีอะไรให้ดูเยอะดี ถึงจะไม่ได้ใช้ก็เหอะ วิ่งเกิน 180 ได้ไม่เสียคับ ซื้อในเว็ปนี่แหละครับ ช่างก็ในเว็ปเหมือนกัน

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน