กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

>>> ไม่รู้ผิดบอร์ดหรือเปล่า วิทยุในรถผม เล่นซีดีไม่ได้อะคั๊บ<<<

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31435
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31435

TON รถฟักทอง
Cefiro-Thailand Members
ของโซนี่ รุ่น cdx ประมาณนี้ ใช้มาได้ ประมาณ 4 ปีแล้ว

ปกติ มันก็เล่น ได้ ทั้ง ซีดีธรรมดา แผ่นไรท์

กับฟังวิทยุ ได้ปกติ ไม่เคย เกเร

แต่เมื่อ สองสามวันมานี้

มันมีอาการ ไม่ยอมเล่นแผ่นอะคั๊บ

เปิดได้แต่ วิทยุ

พอกดไปที่โหมด ซีดี

ที่หน้าจอ มันจะขึ้น คำว่า RESET

กระพริบ ๆ แล้วก็มีเสียงตื้ด ๆ ๆ เหมือนตอนเล่นแผ่นที่เล่นไม่ได้อะคั๊บ

แล้วมันก็ปิดไปเลย

พอจะกดเป็นวิทยุ ก็ได้ปกติ

แต่พอกดเป็นซีดี ก็ ตึ๊ด ๆ ๆ RESET กระพริบ ๆ แล้วก็ปิด ไปหน้าพักจอ นาฬิกา

พอเปิดหน้าจอมันออก เพื่อจะใส่แผ่น

ก็ยัดแผ่นไม่เข้า พยายามยัด มันก็ไม่ได้

แต่พอไม่ยัดแล้ว จะเอาแผ่นออก มันก็เหมือนก้บว่า ถีบส่งออกมาเลย

เหมือนตอนเรากด eject ออกมาเองอะคั๊บ แล้วมันก็จะ มีเสียงอย่างเนี้ย ค้างประมาณ 10 วิ

ใครพอจะรู้วิธี แก้ไขมั่งคั๊บ

:boss: จะว่าไปมันก็4ปีเท่าอายุชมรมแล้วนะครับ...ปกติป้อนแผ่นแท้หรือแผ่นก๊อบอ่ะ?

หัวอ่านพัง เอาไปเปลี่ยนใหม่ ที่อมร ก็ได้แปลงเล่น vcd เลย

ของผมรุ่น SONY CDX-R3410S ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วเหมือนกัน ตอนนี้มีอาการแบบว่า กระตุกบ่อย รถสั่นหน่อยนิดหน่อยก็กระตุกแล้ว ถ้ารถสั่นแรงๆ แบบตกหลุมแรงๆ หรือไม่ได้ผ่อนคันเร่งตอนเข้าถนนขรุขระ มันจะมีอาการแบบนี้ มันจะเงียบไปแปปนึง แล้วก็ดัง ติ๊ดๆๆๆ แล้วก็กลับมาที่นาฬิกา

ต้องกด Source ไปที่ CD อีกที ถึงจะเล่นได้ ก็กะว่า ถ้ามันพังก็จะไปหา Front ใหม่เลย เอาแบบที่มันเล่นกับ Thumb Drive ได้อะ จะได้ตัดปัญหาไอ้พวกแผ่นกระตุกไรพวกนี้ไปโลด

* ของผมรุ่นเนี้ย รุ่นเดียวกันป้ะ

ก็น่าจะหัวอ่านพังนะคับ
ลองกดรีเซ้ตดูตามันบอกคับ
ถ้าประหยัดก็อมรก็ดีครับผม

ขอบคุณทุกคนมากคั๊บ

กะว่า พรุ่งนี้จะไปให้ร้านเครื่องเสียงแถวบ้านดู

ถ้าซ่อมได้ ก็ดี แต่กลัวซ่อมแล้ว มันจะเสียนู่น เสียนี่ ไม่จบ

ตอนนี้เวลาขับรถ ไม่ได้ฟังเพลงที่อยากฟัง มันเครียด ๆ ไงไม่รู้ :cry:

ใส่แผ่นหนังโป๊ป่าวว่ะต้น 55555
จุ๊ๆๆๆ....อย่าเอ็ดไปน้า..!!! :wink:

ผมไม่เหมือนคุณสองคนหรอกคั๊บ

พอขึ้นรถ มิยาบิ ก็โอ๊วอ๊า กันตั้งกะยังไม่สตาร์ทเครื่องเลย

:boss: จะว่าไปมันก็4ปีเท่าอายุชมรมแล้วนะครับ...ปกติป้อนแผ่นแท้หรือแผ่นก๊อบอ่ะ?

ปกติ ใส่ปนกัน แต่ส่วนมากจะแผ่นก๊อปคั๊บ นี่คือสาเหตุป่าวคั๊บ

สงสัยจา"เสีย":biggrin:

อันเก่าน่ะ ขอได้มั๊ย :burn:

เด๋วโทรไป

หัวอ่านพัง เอาไปเปลี่ยนใหม่ ที่อมร ก็ได้แปลงเล่น vcd เลย

คงไม่แปลงเป็นซีดี หรอกเก้ง

เด๋ว ไม่มีสมาธิในการขับรถ

แต่ก็น่าสนนะ ต้องคิดดูก่อน

เด๋วก็ต้องมีค่าจออีก

ตังค์ยิ่งน้อย ๆ อยู่ :smile:

ของผมรุ่น SONY CDX-R3410S ใช้มา 3 ปีกว่าแล้วเหมือนกัน ตอนนี้มีอาการแบบว่า กระตุกบ่อย รถสั่นหน่อยนิดหน่อยก็กระตุกแล้ว ถ้ารถสั่นแรงๆ แบบตกหลุมแรงๆ หรือไม่ได้ผ่อนคันเร่งตอนเข้าถนนขรุขระ มันจะมีอาการแบบนี้ มันจะเงียบไปแปปนึง แล้วก็ดัง ติ๊ดๆๆๆ แล้วก็กลับมาที่นาฬิกา

ต้องกด Source ไปที่ CD อีกที ถึงจะเล่นได้ ก็กะว่า ถ้ามันพังก็จะไปหา Front ใหม่เลย เอาแบบที่มันเล่นกับ Thumb Drive ได้อะ จะได้ตัดปัญหาไอ้พวกแผ่นกระตุกไรพวกนี้ไปโลด

* ของผมรุ่นเนี้ย รุ่นเดียวกันป้ะ

ของผม ไม่กระตุกอะ

ตกหลุมก็ไม่เป็นไร

ไม่เคยกระตุก ชอบเครื่องนี้มาก

ไม่อยากเปลี่ยนเลย ใช้จนคล่อง

แต่กะว่าถ้าจะเปลี่ยน จะเอารุ่นที่มีช่อง USB ด้วย

ทุกวันนี้ รถหนัก วิ่งไม่ออก เพราะแผ่นซีดีเนี่ยแหละ เป็นร้อย ๆ แผ่น

ของผม คนละรุ่นกับแชมป์คั๊บ

รุ่นนี้

ก็น่าจะหัวอ่านพังนะคับ
ลองกดรีเซ้ตดูตามันบอกคับ
ถ้าประหยัดก็อมรก็ดีครับผม

กดตรงไหนอะ ผมหาปุ่ม รีเซท ไม่เจอ

แล้วอมร หมายถึง เอาไปซ่อมใช่ปะคั๊บ :burn:

อาการนี้บอร์ดแหง ๆ ไม่ใช่หัวอ่านคั๊บ
ซ่อมจะคุ้มมั๊ยว่ะเนี่ย...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน