กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

▄▀▄▀ Cef@non A31 Only ▀▄▀▄อะไหล่เก่า Japan Cefiro A31 Only

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31418
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
Re: Cef@non ให้คำปรึกษาและจัดหาอะไหล่เก่าญี่ปุ่น

ป๋าครับพอจะมี switch มูนรูฟ มั้ยครับ
แล้วก็สอบถามอาการ กระจกหลังซ้ายขวามันกดลงได้แต่กดขึ้นไม่ได้อ่ะครับ(กดจากฝั่งคนขับ)
ต้องกดถี่ๆมันจะค่อยๆกาดื๊บกาดื๊บขึ้นทีละนิดอ่ะครับ อะไรมันเจ๊งครับป๋า (ผิดบอร์ดแน่เลยเรา)

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

Re: Cef@non ให้คำปรึกษาและจัดหาอะไหล่เก่าญี่ปุ่น

ป๋าครับพอจะมี switch มูนรูฟ มั้ยครับ
แล้วก็สอบถามอาการ กระจกหลังซ้ายขวามันกดลงได้แต่กดขึ้นไม่ได้อ่ะครับ(กดจากฝั่งคนขับ)
ต้องกดถี่ๆมันจะค่อยๆกาดื๊บกาดื๊บขึ้นทีละนิดอ่ะครับ อะไรมันเจ๊งครับป๋า (ผิดบอร์ดแน่เลยเรา)

สวิทย์มูนรูฟไม่มีเพราะเวลามาขายทั้งบานครับ
ส่วนกระจกกดขึ้นไม่ได้ ต้องเช็คที่สวิทย์ฝั่งคนขับครับ ถอดมาล้างหน้าคอนแท็คเพื่อให้กระแสไฟไหลสะดวกก็น่าจะใช้ได้ครับ
Cef@non
089-408-9779

Re: Cef@non จัดหาอะไหล่ Cefiro A31 เก่าญี่ปุ่น

ขอบคุณมากๆครับป๋า วันหยุดจะลองรื้อครับ

Re: Cef@non จัดหาอะไหล่ Cefiro A31 เก่าญี่ปุ่น

พี่ลองครับ คันเกียร์ 24 วาล์ว 4 สปีดหมดยังครับ พอดีตัวที่ผมเอามาเวลาอยู่ตำแหน่ง D จะโยกไป N R หรือ P มันกดปุ่มบนหัวเกียร์ไม่ค่อยได้อ่ะต้องกดและโยกแรงๆเลยอ่ะ แต่ถ้าอยู่ที่ P แล้วโยกลงมากดได้สบายๆเลย ถ้าซื้อใหม่อีกอันลดให้น้องหน่อยได้ป่ะ อิอิ อ่อ ขอราคาสวิทซ์ไฟตัดหมอกด้วยคับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

พี่ลองครับ คันเกียร์ 24 วาล์ว 4 สปีดหมดยังครับ พอดีตัวที่ผมเอามาเวลาอยู่ตำแหน่ง D จะโยกไป N R หรือ P มันกดปุ่มบนหัวเกียร์ไม่ค่อยได้อ่ะต้องกดและโยกแรงๆเลยอ่ะ แต่ถ้าอยู่ที่ P แล้วโยกลงมากดได้สบายๆเลย ถ้าซื้อใหม่อีกอันลดให้น้องหน่อยได้ป่ะ อิอิ อ่อ ขอราคาสวิทซ์ไฟตัดหมอกด้วยคับ

ก็ถ้ามันมีปัญหาก็เอามาเปลี่ยนซิครับ ไม่ซีเรียสหรอก ง่ายๆ มีเปลี่ยนให้เปลี่ยนไม่มีเปลี่ยนเอากระตังค์คืนไป ก็แค่นั้น พี่ไม่ใช่พ่อค้า ขายขำขำไปวันๆ ของทุนมาแพงก็ขายแพง มาถูกก็ขายถูกครับ
สวิทย์ไฟตัดหมอก ตอนนี้น่าจะหมดครับ ส่วนราคาที่ขายอยู่ที่ 300.- ราคานี้เป็นราคาที่พี่เคยไปซื้อคนอื่นเค๊ามา เพราะตอนนั้นของพี่เสียแล้วไม่มีอะไหล่เก็บสำรองไว้เลย..ตอนขายเมื่อก่อนตัวละ 200.- พอรถตัวเองเสียไปซื้อคนอื่นเจอตัวละ 300.- ลดก็ไม่ให้ลด ก็เลยขาย 300.-มั้ง จนถึงปัจจุบันครับ

ก็ถ้ามันมีปัญหาก็เอามาเปลี่ยนซิครับ ไม่ซีเรียสหรอก ง่ายๆ มีเปลี่ยนให้เปลี่ยนไม่มีเปลี่ยนเอากระตังค์คืนไป ก็แค่นั้น พี่ไม่ใช่พ่อค้า ขายขำขำไปวันๆ ของทุนมาแพงก็ขายแพง มาถูกก็ขายถูกครับ
สวิทย์ไฟตัดหมอก ตอนนี้น่าจะหมดครับ ส่วนราคาที่ขายอยู่ที่ 300.- ราคานี้เป็นราคาที่พี่เคยไปซื้อคนอื่นเค๊ามา เพราะตอนนั้นของพี่เสียแล้วไม่มีอะไหล่เก็บสำรองไว้เลย..ตอนขายเมื่อก่อนตัวละ 200.- พอรถตัวเองเสียไปซื้อคนอื่นเจอตัวละ 300.- ลดก็ไม่ให้ลด ก็เลยขาย 300.-มั้ง จนถึงปัจจุบันครับ

ขอบคุณค้าบบบ พี่ลอง พอดีว่าเกรงใจพี่อ่ะ ยังไงเดี๋ยวก่อนไปผมโทรหาพี่ก่อนละกันนะคับ:coolly-0033:

ขอบคุณค้าบบบ พี่ลอง พอดีว่าเกรงใจพี่อ่ะ ยังไงเดี๋ยวก่อนไปผมโทรหาพี่ก่อนละกันนะคับ:coolly-0033:

ยินดีครับ สวิทย์ตัดหมอกมีแล้ว เมื่อวานรื้อจัดเรียงของเจอหลายตัวเชียว.

Cef@non

ไดสตาท 12 v มีมั้ยราคาเท่าไรครับ

มีพรมผื่นใหญ่มั้ยครับป๋า....

Re: Cef@non ให้คำปรึกษาการตกแต่งรถสไตร์ญี่ปุ่น

ขอให้คำปรึกษาจากประสบการณ์ตัวเองที่หมดตรูดกับ Cefiro ไปเยอะเท่านั้นครับ บางอย่างรู้ก็จะอธิบายให้ฟัง บางอย่างไม่รู้ก็จะบอกว่า "ไม่รู้" ครับ
ผมว่ายังไม่หมดมั้งคับ อิอิอิ 25ๆๆๆๆ:coolly-0033:

Re: Cef@non ให้คำปรึกษาการตกแต่งรถสไตร์ญี่ปุ่น

ผมว่ายังไม่หมดมั้งคับ อิอิอิ 25ๆๆๆๆ:coolly-0033:

ถึงไม่หมดก็เบาอ่ะครับ สิ่งที่ต้องตามล่าหาของจริง...
1. ปั้มติ้ก NISMO
2. เรคกูเรส ในราง NISMO
3. เซนเซอร์ไอเสีย
4. ย้อยท้ายเกียร์
5. อินเตอร์ 4 นิ้ว
6. หม้อน้ำอลูมิเนียม
7. ปรับบูชท์ไฟฟ้า
8. ขาเบรค-ขาคลัช
9.จอไมล์ R33GTR
10.เซนเซอร์วัดบูชท์
11. จอฟ้า หรือ 5 ปุ่ม
ซำบายไป...555

ถึงไม่หมดก็เบาอ่ะครับ สิ่งที่ต้องตามล่าหาของจริง...
1. ปั้มติ้ก NISMO
2. เรคกูเรส ในราง NISMO
3. เซนเซอร์ไอเสีย
4. ย้อยท้ายเกียร์
5. อินเตอร์ 4 นิ้ว
6. หม้อน้ำอลูมิเนียม
7. ปรับบูชท์ไฟฟ้า
8. ขาเบรค-ขาคลัช
9.จอไมล์ R33GTR
10.เซนเซอร์วัดบูชท์
11. จอฟ้า หรือ 5 ปุ่ม
ซำบายไป...555
สำหรับพี่ลองไม่ใช่เรื่องยาก 555:coolly-0033:

วันก่อนที่ไปบ้านพี่ผมก้อลืมถามว่า มีพลาสติคซุ้มล้อของกันชน อันที่เป็น 24V ช่องยาวหรือเปล่าครับพี่ ถ้ามีผมเอาครับ (ซื้อไปเก็บ) หุหุ:coolly-0010:

สำหรับพี่ลองไม่ใช่เรื่องยาก 555:coolly-0033:

วันก่อนที่ไปบ้านพี่ผมก้อลืมถามว่า มีพลาสติคซุ้มล้อของกันชนอันที่เป็น 24V ช่องยาวหรือเปล่าครับพี่ ถ้ามีผมเอาครับ (ซื้อไปเก็บ) หุหุ:coolly-0010:

- พลาสติดซุ้มล้อเป็นของตัวอูมมั้งครับ รื้อเยอะจนจำไม่ได้ซะแล้ว..
- สำหรับไดสต๊าร์ท 12 v ไม่มีครับ ไม่ได้เอาเครื่องมาจากยุ่น ทิ้งซะเป็นส่วนใหญ่
- พรมพื้นผืนใหญ่ หมดแล้วครับ 5 ผืนไปอย่างรวดเร็ว

ขอบคุณทุกท่านที่แวะชม
ไปตามหาอะไหล่ทำรถตัวเองก่อนนะครับ
Cef@non

แวะมาอัพจ้า

ป๋าคับ ที่บ้านมี กะจกมองข้างซ้ายป่าวคับ เอาอันนึ่งคับ

วันอาทิตย์นี้ จะไปเอานะคับ

ปล.ถ้างานเสร็จไวนะคับยังไงจะโทรบอกอีกที คับ

แวะมาอัพจ้า

ป๋าคับ ที่บ้านมี กะจกมองข้างซ้ายป่าวคับ เอาอันนึ่งคับ

ปล.ถ้างานเสร็จไวนะคับยังไงจะโทรบอกอีกที คับ

แวะมากินสุกี้ก่อนกลับมั้ย อาทิตย์นี้ ผอ.ธาดาชวนออกรอบพอดี55555+

แวะมาอัพจ้า

ครับ โทรมาก่อนนะครับ เผื่อไม่อยู่..
Cef@non

ป่ะป๋าคับ ของที่ผมเอามาตัวอาไรเรียกไม่ถูกมันใส่ไม่ได้อ่ะ ป่าตัวล๊อกมันไม่ตรงกัน ลบกวนป๋าช่วยดูปลั๊กต่อให้มังนะคับ ขอบคุณคับ

พี่ลอง มีคอมฯRB 25 เปล่าคับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน