กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

★★ ค้ำซุ้มช้อค (ของเทพ) ★★

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31789
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ใส่แล้วดีมีประโยชน์:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

109.3 KB · อ่าน: 164
    109.6 KB · อ่าน: 353
    94.8 KB · อ่าน: 132
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

ถามนิดนึงครับ
ใส่ตัวนี้แล้ว ใส่ค้ำโช้คด้วยได้มั้ยครับ ?
กลัวน็อตยาวไม่พอ

ใส่ได้ครับ ใส่ใต้ค้ำช๊อคอีกทีน่ะอ่ะคับ มันไม่ได้หนามากขนานนั้นอ่ะคับ น๊อตเดิมๆไหว

มันหนากี่ mm อะครับ แล้วจะมันบิดงอหรือป่าวถ้าเจอแรงบิดตัวถังแรงๆๆ ถ้าไปดริฟเนี่ย

หนา 2.3 มิลคับ เดี๋ยววัดละเอียดมาให้อีกทีลืมวัดคับ... ยกตัวอย่าง Drift คงไม่มีปัญหาน่ะคับ เพราะเวลา Drift ตัวรถมันจะให้ตัวตามกับแรงที่มา ตัวที่รับแรงหลักๆก็เป็นคัสซีเหมือนเดิม ตัวนี้จะไปช่วยเสริมอีกที คิดง่ายๆก็เหมือนค้ำช๊อคอ่ะคับ เวลาตกหลุม ค้ำช็อคมันก็ไม่ได้บิด ประมาณนั้นอ่ะคับ

เรื่องความแข็งแรง ตัวเนื้องานไม่ได้หนามาก เพราะไม่ได้รับแรงแบบตรงน่ะครับ สังเกตุมันจะมีสันขึ้นมา ส่วนนี้จะเป็นส่วนรับแรงระหว่าง หัวรถ กับ Body ครับ ส่วนนี้จะโค้ง ถ้าเคยเรียนมาสมัย สปช ส่วนโค้งจะรับแรงได้มากกว่าส่วนเรียบๆตรงๆ คับ :coolly-0026:

ไป เห็นตัวจริง มาแล้วครับ
ขนาดงานดิบยังน่าใส่เลย
ลดอีกได้ป่าวพี่แป๊บ อิอิอิ

ได้อีกนิดหน่อยจ้า.... ทุนสูงจิงๆ ถ้าทำแบบธรรมดา แบบพับๆเฉยๆ ไม่ได้เป็นโค้งสไลด์แบบนี้ ชุดนึงไม่เกิน 3000 แต่มันไม่ แข็ง แรง ทน ทาน นาน อึด บึก บึน จ้า...

เมื่อไหร่จะคลอดอะ จะได้เม้มตังค์รอ

แต่ถ้าลดได้อีกหน่อยนะแหล่มเลยยยย

2-3 Weeks ครับ!!! ลดได้อีกหน่อยจิงๆ :coolly-0032:

เดี๋ยวก็เอา ไปก๊อปอีก....แอ๊ 5555

กรูเคยทำค้ำเสาซีออกมาขายป่าวละ

รถที่เป็นนายแบบนี้คุ้นๆๆนะ

555+

ราคานี้คุ้มมาก คับ ที่ญี่ปุ่นราคาเกือบหมื่นบาท
ของดี คุ้มราคา

ขอบคุณครับพี่อาร์ม...

งามครับ

พี่แป๊ป แล้ว คนทีมี abs จะใส่ได้ไหมอ่าาา

สำบายน้อง :coolly-0044:

ของดีมีประโยชน์ครับ รถที่รักจะได้อยู่กับเรานานๆ ราคาก็ไม่แพงเกินไปครับ เคยเจอเชียงกงนานแล้วของเ่ก่า ยัง 7500 เลยครับพี่น้อง:coolly-0003:

รายงานผลครับ ลองใส่ชิ้นตัวอย่างแล้วครับเสียงลั่นบริเวณด้านหน้าน้อยลง แล้วเวลาโยนไปมารู้สึกนิ่งขึ้น:coolly-0003:

:coolly-0010: :coolly-0010: :coolly-0010:

มองไม่ออก ว่าด้านหลังมันไปยึดกับอะไร

ยึดกับแผงเหล็กใต้แผงจิ้งหรีดครับ เป็นชิ้นเหล็กที่ค่อนข้างแข็งมากคับ :coolly-0010:

ของเทพๆคร้าบบบบ:coolly-0046:

ขอบคุณครับ :coolly-0033:

พี่แป๊บตัวจริงเสร็จเมื่อไหร่
แล้วมีสีอะไรบ้างครับ

อาทิตย์นี้ครับ ไม่น่าเกินวันศุกร์... ตัวงานสีเทา Power Coat ครับ ไม่หลุด ไม่ลอก ยกเว้นเจอน้ำมัน 55+

คลอดละยังอะครับ น้อง

คลอดแล้วติดโรคเลื่อนนิดหน่อยครับ :coolly-0022:

อีกวันสองวันก็มาแล้วครับ:coolly-0003:

มาแล้วๆๆๆ :coolly-0008: ร้อนๆเลย

อูยยยยยยยยยยยยยยย

เสียวเหรอจ๊ะ ร้องดังเชียว 55+ :coolly-0022:

เด้วขอเล่นของใหญ่ให้จบก่อน (เกือบสี่หมื่น)

เด้วจะไปอุดหนุนนะจ๊ะ (ต้องหวานไว้หน่อยเผื่อได้ลดอีก 555)

จะรอคับบบ :coolly-0010:

เอามาให้พี่ใส่เป็นพรีเซนเตอร์ท่าจะดีนะน้อง

ได้พี่แต่อันนี้เป็นภาคพิเศษ พรีเซนเตอร์ต้องจ่ายตังด้วย :coolly-0009:

เห็นแล้วอยาก เก็บตังโดนซักชุด

ยินดีครับผม :coolly-0031:

เอามาโชว์กันหน่อยครับกับค้ำซุ้ม ของเทพ ที่เอาไปชุบมา ได้ใส่แล้วจะรู้สึกถึงความแตกต่าง:coolly-0003:

อัพๆๆ ครับ

ใส่แล้วดีมีประโยชน์:coolly-0003:

ถูกต้องนะครับ :coolly-0022:

attachment.php

อัพไปนะ หมดหรือยังเนี่ย ?

ยังครับบผม :coolly-0022:

เดียวเอารูปมาฝากกันว่าใส่กับไม่ใส่มันต่างกันยังไง บอกเป้นความรู้สึกคงยาก มาเป็นตัวเลขชัวกว่า:coolly-0003:

อีกหนึ่งคันที่ต้องการความมันใจในการขับขี่ ด้วยค้ำซุ้ม:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

89.3 KB · อ่าน: 159
    74.1 KB · อ่าน: 129
สนใจเหมือนกันคับ แต่ช่วงนี้ติดโปรเจคใหญ่ ปั้นตังไม่ทันเลย:coolly-0041:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน