กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

2J GE LPG อัตราสิ้นเปลือง

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31417
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31417

ตงฟางปุ๊ป้าย-ขี้เมาบางแสน
Cefiro-Thailand Members
พี่ๆ เพื่อน ใครใช้งาน Step นี้ไม่ทราบ อัตราบริโภค แกส อยู่ที่เท่าไหร่กันครับ

พอดีรถผมพึ่งเสร็จ ยังไม่มีโอกาสได้ลอง ว่าจะลองจับดูวัน อาทิตย์นี้ ล่ะ

เส้นทาง ชลบุรี - ปักธงชัย

ของผมวิ่ง ตจว.ประมาณ 2 บาทครับ ในกทม.2.50 บาท
ขอบคุณ ครับ กินกว่า 12 V นิดนึง ตอนใช้ 12 กินอยู่ 1.50 - 1.70

แลก กับ ความ ปรู๊ดปร๊าด 55++

ประหยัด ไป ป่าว ครับ หรือผมคิดไม่ถูก ลองจับอัตราการบริโภคดู

เส้นทาง ชลบุรี - ปักธงชัย

เกจย์วัดเเก๊สที่ถัง ตกเกือบเลข ศุนย์ เติมแก๊สจาก ชลบุรีไป 300
วิ่งไปถึง อ.นาดี ระยะทาง 183 กม แก๊ส จาหมด

300 บาท / 183 กม. = 1.63 บ / กม

รู้สึกอัตราเร่งยังเหลือ เลยลองปรับวาล์ว แก๊สให้กินน้อยลงมานิดนึง

แวะเติม เต็มถัง 470 บาท เพื่อลองจับ อัตราบริโภคใหม่

ขากลับ แวะเติม ที่ กบินบุรี เลขไมล์ โชว์ว่าวิ่งไปแล้ว 420 กม หักลบกับ 183 กม
เหลือ 247 กม เติมแก๊สเต็มถังอีกครั้ง 340 บาท

340 บ/ 247 กม . = 1.37 บาท / กม

ความเร็วที่ใช้ในการเดินทาง 80 - 140 กม/ชม โดยเฉลี่ยวิ่งยาวๆ ก็ 100-120

ประหยัดกว่าตอนใช้ 12 วาล์วอีกอ่ะ ไม่รู้คิดเเบบนี้ถูกมั้ย

ประหยัดมาก ระวังจะหลับก่อนวัยอันควรนะครับ

กินขนาดนี้ มันบางไปเหรอครับ จะได้ปรับเพิ่มอีกหน่อย

แต่เท่าที่วิ่งดู ก็ไม่มีอาการ อืด ให้เห็นนะครับ

ช่วยแนะนำหน่อยครับ ว่าควร กินอยู่สักเท่าไหร่ ดี

แล้วจะมีผลอะไรกับเครื่องยนต์ในระยะยาว

วิ่งต่างจังหวัด ยาวๆ มันจะเซฟอ่ะพี่
ไม่เหมือนวิ่งในกรุง

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน