กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

:::_พวกเค้าคือผู้เสียสละ_:::

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31691
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31691

คุณตั้ม:::นู๋น้ำ
Cefiro-Thailand Members
ฮีโร่ของไทย....

ไฟล์แนบ

21.2 KB · อ่าน: 239
    15.9 KB · อ่าน: 236
    19 KB · อ่าน: 239
    19.2 KB · อ่าน: 243
    18.8 KB · อ่าน: 236
    15.6 KB · อ่าน: 235
    18.1 KB · อ่าน: 240
    26.1 KB · อ่าน: 243
    25.3 KB · อ่าน: 236
    18.1 KB · อ่าน: 235

ยกย่องครับ ๆ ๆ ๆ น่าส่งใอ้พวกที่ชอบตีกันลงใต้ไปนะ จะได้รู้ว่าโลกมันโหดร้าย

การที่เค้าไปรับใช้ชาติ โดยไม่รู้ว่าจะมีโอกาศกลับ
มาเจอหน้าครอบครัวอีกหรือเปล่า
น่านับถือมากๆ ค่ะ
เสียสละโดยที่ไม่หวังผลตอบแทน....

การโดนระเบิดนี่มันทำลายร่างกายได้แหลกเหลวแบบนี้เองเนอะ

....ถ้าผมไม่มาช่อมรถคงต้องไปรับใช้ชาติเยี่ยงนี้เหมือนกันครับ...ขอสดุดีแด่วีรชนทุกๆท่านครับ..

ไฟล์แนบ

75.5 KB · อ่าน: 204
...นักรบย่อมมีบาดแผล...
ประเทศไทยยังไงก้อประเทศไทย

น่ายกย่องคับ ผู้เสียสละ เลือดเนื้อ และร่างกาย
เค้าอาจสูญเสียอวัยวะบางอย่าง เพื่อประเทศชาติ
แต่ในทางกลับกัน ก็มีไอพวกรักสนุก
ขี่รถกวนเมือง จนทำให้เกิดความเดือดร้อน
สุดท้ายคือเสียอวัยวะบางส่วนโดยใช่เหตุ
(สุดท้ายก็เข้าเรื่องไอแระ อิอิ)

ขอสดุดีแด่วีรชนไทย สละชีพสละเลือดเพื่อชาติ

ปล.แต่ก็มีคนบางพวกแม่งคนไทยรึเปล่ากะแค่ลุกขึ้นยืนเพื่อแสดงความเคารพต่อเหนือเกล้าเหนือแผ่นดินแม่งยังขี้เกียจแล้วยังมาอ้างสิทธิส่วนบุคคล..ไอ้สลัด..(ขอยืมคำน้องออยหน่อยครับ)

ฟิลลิ่งทหาร สัมผัสมาแล้วจากการเรียนรด.
การเป็นทหาร ให้อะไรมากกว่าที่คิด
จิงม่ะต่ะเอ๊งงงง
555++

อ๋อยังงี้นี้เอง

เพราะเรียน รด

ตอนนี้เลยชอบดอ เลยใช่ม่ะ

5555

แหม๋. ไอแร้ะ เมิงก้พูดซะ เด๋วเจ๊แกก็จี๊ดหรอก

อ๋อยังงี้นี้เอง

เพราะเรียน รด

ตอนนี้เลยชอบดอ เลยใช่ม่ะ

5555

เค้ากะลังซีเรียสกัน

เมิงก็ขำไม่ดูตาม้าตาเรือ

เด๋วก็มีคนมาบอกหรอกว่า

ขาข้างเดียวน่ะ มันน้อยไป :biggrin:

พี่ออย อย่าไปถือสาถั่วแระมันเลยนะ

เราพวกเดียวกัน เล่นมันให้แระ

ตอนแรก ผมก็กะจะเรียนแค่ไม่ต้องเกณฑ์ทหาร

แต่พอเรียนถึงปี 3

ผมรักชีวิตทหารอะ

มันมีระเบียบ เสียสละ ฯลฯ

ยกย่องทหารทุกคนครับ

ความมีวินัย.คือ หัวใจของนักศึกษาวิชาทหาร :smile:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน