กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

A/T มีปัญหา วิ่งไม่ออก

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311165
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311165

Cefiro-Thailand Members
ข้อมูลเบื้องต้น : A31/'/93 12 Valve A/T 223,000 Km

ปัญหา : 1.ใช้งานปรติ ประมาณ 2,000 Rpm จะวิ่งประมาณ 100 km/Hr แต่ในวันนี้ ขับไปดีๆ เครื่องอยู่ที่ 3,000 Rpm แต่ วิ่งเหมือนเดิม 100 km/Hr โดยมีลักษณะเครื่องและเกียร์ สั่น และวิ่งไม่ออก ตอนออกตัวก็ช้ามาก ใคร่ขอเรียนท่านสมาชิกโปรดช่วยชี้แนะด้วยครับ ขอขอบคุณมาที่นี้ด้วย
2.ตอนนี้ใช้พวงมาลัยแรก 5 สายอยู่ มีอาการ กระตุก เล็กน้อย บางครั้งแข็ง หนัก จะทำอย่าไรได้บ้างครับ

เรื่องเกียร์ หากล่องเกียร์สลับดูก่อน ถ้าไม่หายก็เกียร์กลับญี่ปุ่น

ส่วนแรคพวงมาลัย อาการนี้กล่องเสีย ก็ซ่อมกล่องคุมหรือหากล่องเปลี่ยนครับ

ขอทราบที่ซ่อมย่านบางนาครับมีอู่ไหนบ้างครับ ตอนนี้ต้องจอดอยู่ที่บ้านต้องการซ่อมด่วน ครับ ขอขอบคุณมาล่วงหน้า

ขอทราบที่ซ่อมย่านบางนาครับมีอู่ไหนบ้างครับ ตอนนี้ต้องจอดอยู่ที่บ้านต้องการซ่อมด่วน ครับ ขอขอบคุณมาล่วงหน้า

ลองติดต่อที่นี่ครับ

รถผมมีปัญหาอะไรพี่เค้าจัดการให้เรียบร้อยครับ

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/9772

:coolly-0044: ของผมออกตัวหัวคะมัมครับ ทุกเกียร์ นึกว่าแรงแต่ที่ไหนได้อืดๆ555+ถุกใจแม่ผมเลยครับ