กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

a31 วางเจใช้แครงแบบไหนคัรบ แล้วที่ไหนมีแท่นสำเร็จขายเลยไหมครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย vampire258
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

vampire258

Registered
a31 วางเจใช้แครงแบบไหนคัรบ แล้วที่ไหนมีแท่นสำเร็จขายเลยไหมครับ

เลือกยังไม่ถูกเลยคัรบ

จะวาง 1JBO 1JBOVVTI 2JBO 2JBOVV

ดีครับ

จะวาง 1JBO 1JBOVVTI 2JBO 2JBOVV

ดีครับ

แคร้งหน้า แท่นเครื่องแต่ละคันไม่เหมือนกันหรอกครับ

ต้องทำคันต่อคัน มีสองแบบ คือใช้ลูกยาง Rb ทำแท่นไปหาเครื่อง

สอง ใช้ลูกยางเจต้องตัดแต่งคานเครื่องนิดหน่อยแต่ดีกว่า

รูปที่แท่นสีแดงที่มันขึ้นตรงๆเพราะผมเปลี่ยนคานหน้าเป็นคาน

ของ 200 แท่นที่ทำมันจะขึ้นตรง แต่ถ้าเป็นคาน เซฟ

คานตรงส่วนที่ยืดแท่นเครื่องจะยื่นไปด้านหน้า

ทำให้แท่นเครื่องไม่ตรงแบบในรูป

ต้องทำแท่นออกมาคล้ายๆตัว Z เพื่อรองรับ

แต่ผลสุดท้ายผมก็ต้องมาจบที่ลูกยางแท่นเครื่องของเจ

ปล.รูปสองมองตรงไปหลังกรองน้ำมันเครื่องจะเห็นลูกยาง

และแท่นเครื่องเจตรงรุ่น :redface:

ไฟล์แนบ

133.8 KB · อ่าน: 429
    130.4 KB · อ่าน: 1,795
ขอบคุณมากครับ

แล้วแท่นเครื่อง J หรือ Rb หาง่ายกว่ากันครับ

เวลาแท่นเสียจะได้หาง่ายๆ

เครื่อง เจ เนี้ยอยู่ในรถเซฟแล้วดูเครื่องเล็กไปเลยนะครับ

ดีครับ

ได้รถมาเริ่มแต่งเลยนะ :eeek:

เรื่องสีเดี๋ยวพี่เอาตัวอย่างไปให้นะ :go:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน