กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

cefiro a31 ถามเรื่องติดแก๊สครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย naral
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

naral

Registered
คือมีเพื่อนที่ใช้รถรุ่นเดียวกันครับ แล้วนำรถไปติดแก๊ส แล้วเค้าบอกว่ามีปัญหา เครื่องพังเลยครับ ต้องยกเครื่องใหม่ คือผมอยากรู้ว่าที่เครื่องพังมีปัญหามันเกี่ยวกับแก๊สที่ติดหรือป่าว ตอนนี้รับมือค่าน้ำมันไม่ไหวแล้วครับ แล้วควรติดแก๊สแบบไหน เครื่องเดิมเลยนะครับ
ขอบคุณมากครับ :coolly-0001:

ก็ถ้าเดิมเคยใช้น้ำมันไม่เป็นอะไร พอติดแก็สแล้วพัง ก็อาจเป็นเพราะการติดตั้งได้

เช่น สายไฟผิด กล่องช๊อต ขนาดรูมิกเซอร์ไม่เหมาะสม หม้อต้มลูกเล็กไป

ปัจจัยมันมีหลายอย่าง ก็ต้องเลือกอู่ติดตั้งที่ไว้ใจได้ เท่านี้ล่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน