ยินดีต้อนรับ!

กลุ่มเล็กๆ ของคนรักรถ Nissan Cefiro A31 กลุ่มเล็กๆ ที่รวมตัวพี่น้อง ผองเพื่อน มา 10 ปีเต็ม กลุ่มเล็กๆ ที่อบอุ่น ไปด้วยเพื่อน พี่ น้อง รอยยิ้มและเสียงหัวเราะ กลุ่มเล็กๆ ที่อยากบอกพี่น้อง ผอง เพื่อนว่า มาเจอกับพวกเราซักครั้ง แล้ว.... คุณจะติดใจ.

SignUp Now!
กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

+++ D.i.y: เปลี่ยนใส่ด้ามเกียร์ควิกชิพ ง่ายนิดเดียว คุณก็ทำได้ +++

เดี๋ยวรอบหน้าว่าจะมา DIY วิธีใส่รีเลย์ไดสตาร์ทครับ เพื่อให้การสตาร์ทง่ายขึ้น (เหตุผลทางใจอีกแล้ว) 5555

ถ้าไปทำตามร้านก็จะเสียตังประมาณ 200-300 แต่ถ้าทำเอง ลงทุนไม่น่าเกิน 50 ครับ หรือใครมีของเหลือใช้อยู่แล้วก็ไม่ต้องเสียซักบาทครับ

* บอกก่อนครับ ผมไม่มีเจตนาจะข้ามหน้าร้านใดๆ นะครับ แค่มาแชร์กันครับผม

เดี๋ยวรอหลังสอบก่อนครับ เจอกันกับ DIY ก๊อกแก๊กอีก 1 ฉบับ

เดี๋ยวรอบหน้าว่าจะมา DIY วิธีใส่รีเลย์ไดสตาร์ทครับ เพื่อให้การสตาร์ทง่ายขึ้น (เหตุผลทางใจอีกแล้ว) 5555

ถ้าไปทำตามร้านก็จะเสียตังประมาณ 200-300 แต่ถ้าทำเอง ลงทุนไม่น่าเกิน 50 ครับ หรือใครมีของเหลือใช้อยู่แล้วก็ไม่ต้องเสียซักบาทครับ

* บอกก่อนครับ ผมไม่มีเจตนาจะข้ามหน้าร้านใดๆ นะครับ แค่มาแชร์กันครับผม

เดี๋ยวรอหลังสอบก่อนครับ เจอกันกับ DIY ก๊อกแก๊กอีก 1 ฉบับ
A31212
จัดมาโลด+++++++

A31212
เอารีเลย์เหล็กนะ รีเลย์ดำไม่อยากให้ใช้ไม่ดี

เอารีเลย์เหล็กนะ รีเลย์ดำไม่อยากให้ใช้ไม่ดี
A31252
ที่บ้านผมมีแต่รีเลย์แบบนี้อะดิพี่เชด ฮืออออ
แบบรีเลย์ใช้กับรถธรรมดาอะ

ถ้าไม่ซื้อมาใส่ มีวิธีทำเองไหมอ่ะครับ
nakhonsawancar
มีเพื่อนพี่ที่ขับ civic EK ที่ทำงานพี่ มันทำใช้เอง+ขายเพื่อนเหมือนกันนะ มันบอกก็ตัดกระบอกต๊าบเกลียวใหม่ ต่อคันเกียร์ด้านล่าง แล้วเอาไปชุบโครเมี่ยม แต่คันเกียร์ civic มันจะไม่เหมือนของ cef อะดิ คนละแบบกันอะ

จะเอาเองมันก็ทำได้อยู่แหละ แต่จะไปลำบากตอนทำไอ้ตัวที่เอาไว้รับด้ามเกียร์ กับตัวหนุน ตัวล็อคด้ามเกียร์เนี่ยแหละ
จ้างโรงกลึงทำไปทำมา ราคามันจะพอๆ กับไปหาซื้อมือสองเซียงกงนะพี่ว่า

แหล่มมากครับ
ไปเข้าอู่ดีกว่างับ
ไม่เสี่ยง เด่วถอดแล้วใส่ม่ะเข้า
จะเอาอะไรเข้าเกียร์กันละครับ:biggrin:

แหล่มมากครับ
ไปเข้าอู่ดีกว่างับ
ไม่เสี่ยง เด่วถอดแล้วใส่ม่ะเข้า
จะเอาอะไรเข้าเกียร์กันละครับ:biggrin:
007
ถ้าเป็นชุดคิทเกียร์ควิกชิพซื้อมาใส่เองเนี่ย ไม่ยากหรอกครับ
แต่ไอ้ที่ยากเนี่ย คือเอาด้ามเกียร์เดิมไปโมให้มันเป็นควิกชิพเนี่ยแหละครับ ตรงนี้แหละที่จะยากลำบากกว่า :redface:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน