กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

+++ D.i.y: เปลี่ยนใส่ด้ามเกียร์ควิกชิพ ง่ายนิดเดียว คุณก็ทำได้ +++

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31212
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

เมื่อคืนลองเปลี่ยนเองแล้วครับ แต่ผมไม่ได้ใช้ตัวล๊อคเลยครับ

แต่ใช้วิธีคล้ายๆ กัน ลองทำกันก็ได้นะครับ ติดตั้ง โดยใช้กิ๊บล๊อคเดิมๆได้เลย

1.ถอด ควิกชิพ ให้เหลือแต่ด้ามกับพลาสติกรับแกน
2.เอาเลื่อยเลื่อยพลาสติกรับแกนออกมา (ผ่าออกมานั่นเอง)
3.จากนั้นทำการ เจีย ฝั่งบนออกให้ราบเรียบลง สักนิดนะครับ (อันนี้สำคัญครับ)
4.เอาไปประกอบ โดย นำพลาสติกรับแกน หันกลับหัว แล้วยัดเข้าไป มันจะตรงล๊อคพอดีเป๊ะๆ เลย (หากไม่ตรง ให้เจีย ออกเพิ่มอีกนิดนึงครับ)
5.ใส่กิ๊บล็อค เดิมๆ ได้ตามปกติ ไม่ยุ่งยากเลยครับ

ลองๆ ทำกันดูครับ พอดี ได้ควิกชิพ มาแล้วให้ร้านใส่ มันใส่ไม่เป็น เลยกลับมาบ้าน รื้อประกอบเอง ได้ซะงั้นอ่า

พอใส่ควิกชิฟแล้ว เวลาเข้าเกียร์จะมีเสียง จิ๊กๆๆ ด้วยปะครับ
(แบบในหนังthe fast ภาคแรก)

เป็นเวปที่ดี และสมาชิกเหนี่ยวแน่นดีมากครับ

ชื่นชมเจ้าของกระทู้ด้วยครับ

พอใส่ควิกชิฟแล้ว เวลาเข้าเกียร์จะมีเสียง จิ๊กๆๆ ด้วยปะครับ
(แบบในหนังthe fast ภาคแรก)
ง๊ะ ไม่มีครับคนละแบบกัน ควิกชิพมันจะทำให้ช่วงเข้าเกียร์สั้นกว่าปกติ
ส่วนเกียร์แบบในหนังนั้นมันต้องทำเพิ่มครับ มันจะชิพโดยการดันขึ้น-ดึงลงนะครับ มีตัวเสริม น่าจะแพงเอาเรื่อง

เป็นเวปที่ดี และสมาชิกเหนี่ยวแน่นดีมากครับ

ชื่นชมเจ้าของกระทู้ด้วยครับ
ขอบคุณคร๊าบ

ได้ความรู้อีกแล้ว คับท่าน

ไฟล์แนบ

37 KB · อ่าน: 141

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน