กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

DIY ค้ำเสา C เท่าที่มีของ(ผม)

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31804
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ทำให้ผมด้วยได้มั๊ยคับ?

ขอบคุณล่วงหน้า
ด้วยความยินดีครับแต่เดี๋ยวผมขอคิดแบบที่มันติดตั้งง่ายๆก่อนนะครับเสร็จแล้วยังไงจะมาPost ต่อครับผม

แจ่มมาครับ

มีรูปที่ของผมเองเจาะเอง แล้วเอายางใส่เพื่อเก็บงาน เป็นแนวทางเสริมแล้วกัน
(ยางไม่รู้ของอะไรน่ะครับเก็บจากข้างอู่มาใส่)

ไฟล์แนบ

39.5 KB · อ่าน: 276
แจ่มมาครับ

มีรูปที่ของผมเองเจาะเอง แล้วเอายางใส่เพื่อเก็บงาน เป็นแนวทางเสริมแล้วกัน
(ยางไม่รู้ของอะไรน่ะครับเก็บจากข้างอู่มาใส่)
ผมว่าจะเอายางปิดขอบกระจกมาใส่เหมือนกันครับ แหม...แหล่มเลยนะครับเนี่ย

ดีครับพี่ ๆ น้อง ๆ ในชมรมจะได้มีงานทำตอนว่าง ๆ แถมดูดีอีกต่างหาก
ขอปรบมือให้ครับ:coolly-0022:

ขอบคุณคัรบ ผม แต่สงสัยว่า แปปหนาเท่าไหร่ถึงจะแข็งแรงแบบเอาใช้งานได้จริง

แจ่มครับว่าแต่เวลาใส่นี่ต้องใส่เหล็กก่อนแล้วค่อนใส่พลากติกใช่มั้ยครับ

ตอนประกอบผมเอาพลาสติกสอดเข้าไปในเหล็กห้อยๆไว้ก่อนนะ แล้วพอประกอบเหล็กเสร็จค่อยประกบพลาสติกอ่ะครับ

แจ่มมาครับ

ไปเก็บที่ไหนมาคับ คุณน้อย:coolly-0020:เก็บงานดีจัง

เริ่มจากพอดีที่บ้านมีท่อเหล็กเหลือๆก็เลยนึกอยากทำค้ำเสาCขึ้นมาใช้งานบ้างก็เลยลองเลยครับ
1.ท่อเหล็กยาวจากปลายถึงปลายเลยนะครับ119mmจะได้ชนกับเหล็กฉากที่จะตัดเอาไว้ยึดกับที่ยึดBeltพอดี
2.เหล็กฉากหรือจะเอาเหล็กแบนตีเอาก็ได้ครับ ความกว้าง 45mmx45mm และก็เจาะรูด้วยดอกสว่านเบอร์13ชิ้นละรู ขนาดรูจะได้ใส่เข้ากับน๊อตที่ยึดBeltหลังพอดีครับ ส่วนอีกรูก็เจาะให้สามารถยึดกับเล็กแป๊บได้ครับ
3.พลาสติกค้ำเสาC ผมจะเจาะโดยวัดจากเดือยด้านในสุดจนถึงเซ็นเตอร์รูที่จะให้แป๊บเหล็กสอดผ่านเข้ามาได้ยาว 6.5 นิ้วครับ
4.คราวนี้ก็ประกอบครับถ้าตอนประกอบบแล้วสั้นยาวไปก็เสริมแหวนตรงน๊อตที่ยึดBeltหลังเข้าไปเท่านั้นก็ ลองชมรูปกันเลยละกันครับ แปะสติกเกอร์HKSเข้าไปหน่อยตรงกลาง แหล่มเลยครับ (ใช้เวลาประมาณ4ชั่วโมงอิๆ)

ปล.ตรงเสาCใช้ดอกสว่านHole Saw เจาะครับ เบอร์ที่ผมใช้38mmครับ(เจาะใหญ่เอาไว้หน่อยเผื่อไว้ครับ)
ทำให้มั่งดิครับคิดค่าทำเท่าไหรครับ

ทำขายได้เลยนะเนี่ย
:coolly-0044::coolly-0044:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน