กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

DIY: AirBox !! มาทำที่กั้นกรองเปลือยดันเถอะ !!! Step by Step มีรูปทุกขั้นตอน !!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย admin
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เฮ้อ สวัสดีครับ พี่น้องชาว cef ทุกคน

ผมเจ้าของกระทู้เองครับ ไม่ได้เข้ามานานๆ เพราะเหตุผลอะไร ก็ดูตามรูปเลยครับ

จากนี้ไปคงไม่ได้ใช้ Cef อีกแล้วล่ะครับ :cry: :cry:

เศร้ามากมายครับผม ที่บ้านก็ไม่อยากให้ใช้รถมือ 2 อีกแล้ว คงหันไปคบรถมือ 1 น่ะครับ

อยากจะบอกว่าเสียใจมากๆ เพราะคันนี้ก็รักมากๆเช่นกัน กว่าจะทำ กว่าจะปลุกปล้ำกันมาได้จนถึงตอนนี้ ก็เสียเวลา เสียเงินไปเยอะพอสมควรครับ

อยากให้เป็นอุทาหรณ์สำหรับหลายๆคนนะครับ เรื่องมันก็เกิดตั้งแต่เดือนสิงหาคมแล้ว ที่ไม่ได้เข้ามาที่เวปนี้เพราะทำใจไม่ได้ครับ เห็น Cef สวยๆแล้วอยากจะร้องให้ :cry:

ฝนตก ถนนลื่น = คือสาเหตุที่ผมบอกคนอื่นๆที่ถามครัย แต่เหตุผลจริงๆคือ "เมา" ครับ ไม่อยากพูด เพราะ อาย แล้วก็ตัวผมเองแหละที่ทำตัวเอง

วันนั้นแฟนไปด้วย ดีว่าไม่เป็นอะไรทั้งคู่ แต่เสียใจมากมายครับ ที่พาลูกสาวเค้าไปเจ็บ ถึงจะไม่เจ็บมาก แต่ก็เสียใจครับ ไหนจะรถเราอีก เพราะกว่าจะมาถึงตรงนี้ อะไรหลายๆอย่างมันนับค่าไม่ได้เลยครับ

ก็อยากให้เพื่อนๆขับรถด้วยความระมัดระวังด้วยนะครับ ที่สำคัญคือ เมาไม่ขับนะครับ ได้โปรด เพื่อนๆผมเห็นรถสภาพนี้ ก็ได้แต่บอกว่า "เออ สงสัยรถมันรักเมิงมากนะ ตายในหน้าที่เลย"

ซ่อม ที่อู่เค้าตีมาแสนกว่าๆ เฉพาะที่มองเห็นครับ มองไม่เห็นอีก ยังประเมิณไม่ได้ ผมเลยต้องจำใจขายซากไป เพราะแชสซี เบี้ยวหมเดเลยครับ โครงหลังคาด้วย ซ่อมไปก็คงไม่คุ้มแน่นอน ส่วนราคาที่ขายไป อย่าถามนะครับ ร้องให้จริงๆด้วย

ปีหน้าฟ้าใหม่ คงได้พบกันอีกกับรถขับหลัง มี Turbo มี Blow off

เพราะที่บ้านจะให้ไปเอา TIIDA ยังแอบทำใจไม่ได้เลยกับรถเสียงเงียบๆ ช่วงล่างนุ่มๆ กดก็ไม่ไป เฮ้อ เศร้าครับ

ยังไงก็หวังว่ากระทู้ของผมจะมีประโยชน์บ้างไม่มากก็น้อย

ช่วงเวลาไม่ต่ำกว่า 5 ปีที่ผมเข้ามาสมัครเวปนี้ ได้อะไรหลายๆอย่างมากๆ แม้ไม่เคยไป meeting ก็เหอะ แต่ก็ดีใจ ที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของชาว Cefiro ครับ

ดีใจจริงๆ และภูมิใจมากๆที่ครั้งนึง เคยขับ Cefiro A31 ครับ

เสียใจด้วยครับหวังว่าสักวันท่านจะได้ขับ cef เช่นเดิม

อ้าววโอ้โห...ถ้าไม่มีคนเข้ามาตอบไม่รู้เรื่องเลยนะเนี่ย:sweat:
ยังไงก็เสียใจด้วยครับ แต่ทั้งตัวคุณและแฟนไม่เป็นไรมาก ก็เยี่ยมที่สุดแล้วครับ.....:biggrin:
เริ่มต้นชีวิตที่เหลือต่อไป..สู้ๆครับ
:wink:

เหมือนกันเลยครับอุโมงเกษตรแต่ดีที่ผมมาคนเดียวครับ สู้ๆครับผม

เสียใจด้วยครับ อารมณ์เดียวกัน(ไปกับแฟน พาไปตีลังกา หลังคาไถพื้น) ผมก็เพิ่งขายซากไปเหมือนกัน เริ่มใหม่ครับ สู้ๆ

ของ Otop นี่ก็ใช่ย่อยนะคับเนี่ย เนียนๆเลยคับ:coolly-0022:

ว่างเลยลองทำดูมั่ง ออกมาฝีมือไม่ได้ความเลยเรา

ไฟล์แนบ

61.3 KB · อ่าน: 159
แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
รูปไม่ขึ้นเลยครับ:coolly-0038: รบกวนลงวิธีให้ดูบ้างคราบๆๆๆ อยากทำบ้าง:coolly-0005:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน