กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

E85 นี่เรื่องใหญ่มากไหมครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311264
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311264

KiDMaioRKz Addict
Cefiro-Thailand Members
พอดีผมชักจะเริ่มไม่ไหวกับค่าน้ำมันแล้วครับ เติมโซฮอล์ 95 พันนึง อยู่ได้ไม่ถึงสามวันเลย
ก็เลยคิดว่า ถ้าสมมุติจะไป e85 ต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

ตอนนี้เครื่อง 25det มีกล่อง f con อยู่แล้ว สายน้ำมันพร้อมกับ e85 แล้ว ผมอยากรู้ว่ายังขาดอะไรอีกบ้างครับ

ปั้มติ๊ก ปัจจุบัน nismo b70 - คาดว่าถ้าจะไป 85 จริง ต้องเปลี่ยนเป็นพวก walbro 255 ถูกไหมครับ เพราะ b70 มันไม่ได้ออกแบบมาใช้กับ แอลกอฮอล์
และเรื่องความแรงนี่ walbro 255 มันจะแรงสู้ b70 ได้ไหมครับ

หัวฉีดตอนนี้ของเดิม ว่าจะอัพเป็น 550 ของมือสองตามตลาด อย่างพวก nismo นี่มันจะทน e85 ได้จริงเหรอครับ ผมเห็นคนก็ทำกันเยอะ เอาหัวฉีดที่ไม่ได้ออกแบบมารับ e85 มาใช้กัน สรุปใช้ได้และปลอดภัยไหมครับ ?

Regulator ตอนนี้ใช้ของ nismo อยู่ ซึ่งก็ไม่ได้รองรับ e85 เช่นกัน
ในเรกกุเลต นี่มันมีกลไกอะไร ที่จะเสียหายจากการเติม e85 บ้างไหมครับ

พอดีผมงบไม่เยอะ เลยอยากจะให้แนะนำให้หน่อยนะครับ ว่าอะไรที่จำเป็นต้องเปลี่ยนจริงๆบ้าง

ของผมใช้ E85 กล่อง apexi 5 ปุ่ม โมดิฟายไอซีใหม่ ผมเปลี่ยนแต่สายน้ำมันอย่างเดียวหัวฉีดเดิม ติ๊ก B70 ก็ประหยัดเงินดีครับ เติมพันสองเต็มถังเลยได้น้ำมันมากใช้เงินน้อยส่วน ความเสียหายที่จะเกิดขึ้นยังไม่รู่เลยครับว่ามีอารัยบ้างก็ใช้อยู่ 7-8 เดือนแล้วครับ ถ้าเติม 95 โซโฮคงไม่ไหวคับจอดอย่างเดียว ของพี่ก็ใช้ได้ครับแต่ต้องให้ช่างจูนกล่องเพื่อเติม E85

แล้วหัวฉีดพี่หล่ะครับ ได้เปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นไหม หรือหัวฉีด 25 เอาอยู่ครับ

แล้วหัวฉีดพี่หล่ะครับ ได้เปลี่ยนให้ใหญ่ขึ้นไหม หรือหัวฉีด 25 เอาอยู่ครับ
ใช้หัวฉีดเดิมยุเลยครับ ผมลืมบอกไปผมใช้ 20 bo ครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
walbro 255 ไม่รองรับ 85 ครับ ต้องเป็นตัวใหม่ 400 หรือ aeromotive ครับ
เรกกุเลตต้องใช้ที่ทน e85 ด้วยครับไม่งั้นพังแน่เจอมากับตัวเองแล้ว
หัวฉีด 550 ก็ใช้ได้ครับไม่มีปันหา

ปั๊มในถัง B70 แช่อยู่ จะ2ปีละ ยังไม่ตาย + 044 จีน ยังดีอยู่

หัวฉีดเดิม ถ้าไม่เพิ่มบูส พอ แน่นอน [ผมใช้ sard 1000 คือ บูสเยอะ ]

Regulator HKS รับรอง ใช้ได้ ถ้ามีทุน aeromotive

มี F-con สบายเลย เหลือๆๆ

ผมแนะนำ ว่าเอาของที่มีในรถทำขึ้นไปก่อนคับ
และปรึษาคนทีเคยทำมาแล้ว E85 เสีย2อย่าง
1 .เป็นน้ำที่เหม็นมาก เมาเลยขับที่
2. หาเติมยาก

แต่ถ้าได้ลองจะลืม น้ำมัน ออกเทนไปเลย ๆๆ

ผมใช้มา สี่เดือนแล้ว แฮ๊ปปี้สุดๆ เพราะแถวบ้านมีถึงสองปั๊ม และกำลังจะมีปั๊มที่สาม อยู่หน้าปากซอยบ้านเลย

ผมใช้ติ๊ก แอโรโมทีฟ ตัวเดียวจบ

อยากใช้เหมือนกันครับ ใครจูนเนียนๆแนะนำทีครับ กล่องเงิน2.1ครับ

ติดกันที่ไหนแล้วผมเดิมๆ 25 โบ กล่องเดิมแอร์ชมพูจะได้ไหมอะ

ขอหลายละเอียดอีกหน่อยครับ (ร้านจูนแถวไหน) ปากน้ำ - บางนา ยิ่งดี
หรือทิ้งเบอร์ไว้ให้ปรึกษาหน่อย

ติดแก๊สหัวฉีดจะประหยัดกว่าหรือปล่าวครับ สงสัย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน