กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขาย E85 E20 อื่นๆ ใช้ได้จิง จะรถซิ่งจะรถบ้าน จะTurbo Na ก็ใช้ได้ ดูรายละเอียดเลย

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย RedDevil
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

RedDevil

Registered
!!เติมน้ำมันแพงอยู่ทำไม ?? ในเมื่อสามารถเติม E85 E20 แก๊สโซฮอล เบนซิล ได้ ^^
---2800฿ เท่านั้น พร้อมติดตั้ง กล่องเดียวจบ---
เติมได้ทุกน้ำมันขับปกติ สามารถเพิ่มน้ำมันและเพิ่มไฟจุดระเบิดได้ด้วยมือคุณเอง
ใช้งานง่ายไม่ยุ่งยาก สามารถติดตั้งเองก็ได้ ไม่ยากเลย มีคู่มือการติดตั้งและคู่มือการใช้งาน
รับประกันตลอดชีพ เสียเปลี่ยนใหม่ทันทีไม่มีซ่อม เฟี๊ยวเงาะที่สุด
อยู่รามอินทรา109 แฟนชั่นไอซ์แลน เดินทางง่าย มาเลย
มีบริการนอกสถานที่+ค่าน้ำมันนิดนึงน้าา ^ ^ (ไม่ทิ้งลูกค้ามีปันหาโทรมาได้ตลอด)

สนใจเป็นตัวแทนจำหน่าย ติดต่อหลังไมค์เลยมีพิเศษ (ไม่ผ่านพ่อค้าคนกลาง)
095 787 4713 อาร์ท ครับ
Line psp6656
(มีบริการส่ง EMS 2600 มีตู้ ปณ111 ส่วนตัวสบายใจได้ มารับไปติดตั้งเอง 2500 และบอกวิธีติดตั้งให้)

https://www.facebook.com/Page.JS.BOX

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

น่าสน ถามหน่อย เครื่อง 12 vเดิม ใช้ได้มั้ย
แล้ว จ่ายเพิ่มไฟเพิ่มน้ำมันเข้าไป น้ำมันจะหมดเท่าๆกับเติม 91sohol หรือ 95sohol มั้ยครับ
แบบใหนวิ่งได้ระยะทางกว่ากัน

น่าสน ถามหน่อย เครื่อง 12 vเดิม ใช้ได้มั้ย
แล้ว จ่ายเพิ่มไฟเพิ่มน้ำมันเข้าไป น้ำมันจะหมดเท่าๆกับเติม 91sohol หรือ 95sohol มั้ยครับ

ยังไงe85 ก้อต้องกินกว่าคับ เพราะเราต้องจ่ายน้ำมันเพิ่มขึ้นไปประมาน15-20 เปอร์เซ็นเป็นอย่างน้อยอะ ระยะทางต่อถังจะได้น้อยกว่า 95 โซโฮแน่นอนคับ

หมดพอๆกับโซฮอลครับผม คิดง่ายๆ E85 จ่ายมากค่าองศาจุดระเบิดก็มากตาม ถามว่า ที่มันจ่ายมากกว่าโซฮอลเพราะ คาออคเทนสูงกว่าทั้วๆไป แต่กินเท่ากัน

ยังไงe85 ก้อต้องกินกว่าคับ เพราะเราต้องจ่ายน้ำมันเพิ่มขึ้นไปประมาน15-20 เปอร์เซ็นเป็นอย่างน้อยอะ ระยะทางต่อถังจะได้น้อยกว่า 95 โซโฮแน่นอนคับ
ไม่จิงครับอันนี้ผมเถียง ผมเล่นทั้งรถซิ่งและรถบ้าน

1เลยเข้าใจกันว่าเพิ่มน้ำมันอย่างเดียว แต่ลืมไปป่าวองศาจุดระเบิดก็เพิ่มขึ้น อย่างไงก็จะกินกว่าโซฮอลเป็นไปไม่ได้ (อันนี้มันเป็นเหตุผลของคนที่อยากจะทำซิ่งเลยทำให้เข้าใจแบบนั้น) เมื่อน้ำมันเพิ่มไฟเพิ่มรถก็วิ่งกว่าเดิมถูกต้องไหม เมื่อรถวิ่งกว่าเดิมมันก็ต้องกินน้ำมัน เมื่อมันกินน้ำมันก็โทษว่าE85 ต้องเพิ่มน้ำมันเข้าไปเยอะ แต่สรุปคือเข้าใจผิดกันไปเองลองถามจูนเนอร์ดูน่ะครับ เมื่อเพิ่มน้ำมันเพิ่มไฟ แล้วขับปกติ อาจจะใช้ได้ระยะทางที่เยอะกว่าด้วยซ้ำ ^ ^

2 รู้มั้ยว่าน้ำมัน โซฮอลกับE85 อันไหนละเหยเร็วกว่ากัน โซฮอลละเหยเร็วกว่าE85

ขาซิ่งก๋จะมีข้ออธิบายในส่วนรถซิ่ง แต่ลองมองกลับกันถ้าเป็นรถบ้านจะเป็นไง รถซิ่งคิดแต่จะทำแรง เมื่อแรงก็ต้องกินน้ำมัน :coolly-0028:

ไม่จิงครับอันนี้ผมเถียง ผมเล่นทั้งรถซิ่งและรถบ้าน

1เลยเข้าใจกันว่าเพิ่มน้ำมันอย่างเดียว แต่ลืมไปป่าวองศาจุดระเบิดก็เพิ่มขึ้น อย่างไงก็จะกินกว่าโซฮอลเป็นไปไม่ได้ (อันนี้มันเป็นเหตุผลของคนที่อยากจะทำซิ่งเลยทำให้เข้าใจแบบนั้น) เมื่อน้ำมันเพิ่มไฟเพิ่มรถก็วิ่งกว่าเดิมถูกต้องไหม เมื่อรถวิ่งกว่าเดิมมันก็ต้องกินน้ำมัน เมื่อมันกินน้ำมันก็โทษว่าE85 ต้องเพิ่มน้ำมันเข้าไปเยอะ แต่สรุปคือเข้าใจผิดกันไปเองลองถามจูนเนอร์ดูน่ะครับ เมื่อเพิ่มน้ำมันเพิ่มไฟ แล้วขับปกติ อาจจะใช้ได้ระยะทางที่เยอะกว่าด้วยซ้ำ ^ ^

2 รู้มั้ยว่าน้ำมัน โซฮอลกับE85 อันไหนละเหยเร็วกว่ากัน โซฮอลละเหยเร็วกว่าE85

ขาซิ่งก๋จะมีข้ออธิบายในส่วนรถซิ่ง แต่ลองมองกลับกันถ้าเป็นรถบ้านจะเป็นไง รถซิ่งคิดแต่จะทำแรง เมื่อแรงก็ต้องกินน้ำมัน :coolly-0028:

ถ้าผมเข้าใจผิดก้อต้องขออภัยคับ พอดีก้อใช้E85 เหมือนกัน :coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน