กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Fortuner 3.0 G ดีเซล ได้มั้ยครับ...อะไรคุ้มกว่ากันครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311159
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311159

Cefiro-Thailand Members
พอดี กำลัง จะไปเอา fortuner 3.0 ดีเซล มาใช้ครับ
อยากรู้ว่า ติดแก็สได้มั้ยครับ และแนะนำแบบไหนดีกว่ากันครับ ป็นรถครอบครัวครับ
ค่าติดตั้งเท่าไรครับและอัตราบริโภค เชื่อเพลิงเท่าไรครับ
-NGV....เท่าไรครับ
-LPG.....เท่าไรครับ
มีที่ไหนแนะนำบ้างครับ
ปล.ใครมีคำแนะนำอื่นไชใด กรุณาอย่าได้เกรงใจครับ เพราะตอนนี้ บ้างคนบอกว่า ติดแก็สแล้วกลัวไม่คุ้มค่าใช้จ่ายอ่ะครับ
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
:coolly-0001::coolly-0001::coolly-0001:

ไม่เอาตัวเครื่องบินซิล2.7ล่ะครับ เลือกเอาเลยจะติดก๊าช LPG หรือ NGV

ไม่แนะนำเลยครัยจะเอาดีเซลไปติด
เพราะวิ่งๆกันอยู่ที่9-10โลลิตร
ถ้าติดแก๊สเอา เบนซิลจะคุ้มกว่าครับ

คุ้มไม่คุ้มมันอยู่ที่ระยะวิ่งต่อเดือนเท่าไหร่ ถ้า เกิน 3 พัน ลงเครื่องเบนซินใหม่ติดแก็สยังคุ้มเลยครับ

ไม่เอาตัวเครื่องบินซิล2.7ล่ะครับ เลือกเอาเลยจะติดก๊าช LPG หรือ NGV

อีก 1 เสียง ครับ
ตามนี้เลย ตามที่ 736 ว่าครับ เอาตัว 2.7 เบนซิล จบๆเลยจากโรงงานเเล้วก็ติด LPG ของเอนเนอร์จี้ รีฟอร์ม ค่าใช้จ่ายประมาณ 40000 ครับ ( จริงๆ 3 หมื่นเก้า เเต่เผื่อๆไว้ครับ ราคา มีขึ้นมีลง )ถังโดนัส 70 กก. เต็ม 1 ครั้งวิ่งได้ประมาณ 300-350 กม. เเล้วเเต่จูนหนา บาง ครับ

ลองคุยกับพี่ศิวดูครับ เครื่องเบนซิน 4สูบ มันไม่ถึง4หมื่นนะครับ ถังโดนัทด้วย
ถ้าจะเอามาแล้ววิ่งเยอะถึงต้องถอดเครื่องออก ไม่คุ้มอย่างแรง มันแพงเพราะดีเซลล์ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน