กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Hidใส่แล้วผิดกฎหมาย..

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31562
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A31562

โลมาสีทอง
Cefiro-Thailand Members
ไม่ทราบว่าที่เมืองไทยใส่HIDผิดกฎหมายรึเปล่าครับ?ที่มาเลย์เพิ่งจะเริ่มได้ไม่กี่เดือนนี่เอง ใส่HIDถือว่าผิดกฎหมายครับ.:frown:

ขาว ๆ กะขาวอมเหลืองไม่ผิด
แต่ออกฟ้า ออกม่วง ออกชมพูเนี่ย
แล้วแต่วิจารณญาณของพี่รวยเค๊า

อืมมมม..พอจะรู้แระว่าพี่รวยนี่เป็นใคร..แรกๆยังงงงง..

จะใส่หรอคับ ผมว่ามันแยงตาคนอื่นมากๆเลยอะ แสบตา
เคยคิดจะใส่เหมียนกันแต่เจอรถพวกนนี้ขับสวนหรือตามหลัง
รู้สึกเกลียดมันมากๆเลย

ที่ไฟมันสูง ผมได้วิเคราะห์ดูแล้วมันน่าจะเกิดมาจาก

สังเกตหลอดไปเดิมกับ ซีนอล ความยาวของตัวหลอดซีนอลมันจะยาวกว่าปกติ

ซึ่งถ้าใส่ไปแล้วมันยาวเข้าไปเยอะกว่าหลอดธรรมดา จุดรวมแสง และการกระจายแสง

มันอาจจะผิดเพี้ยนไปได้ มันเลยกระจายกว้างขึ้นกว่าเดิม โดนที่เราไม่ได้ปรับอะไรมัน

ปล. ผมลองถอดแล้วเอาหลอดมาเทียบนะแล้วก็เดาๆเอา

ที่ไฟมันสูง ผมได้วิเคราะห์ดูแล้วมันน่าจะเกิดมาจาก

สังเกตหลอดไปเดิมกับ ซีนอล ความยาวของตัวหลอดซีนอลมันจะยาวกว่าปกติ

ซึ่งถ้าใส่ไปแล้วมันยาวเข้าไปเยอะกว่าหลอดธรรมดา จุดรวมแสง และการกระจายแสง

มันอาจจะผิดเพี้ยนไปได้ มันเลยกระจายกว้างขึ้นกว่าเดิม โดนที่เราไม่ได้ปรับอะไรมัน

ปล. ผมลองถอดแล้วเอาหลอดมาเทียบนะแล้วก็เดาๆเอา
น้าเชด แต่ของบักอูมันไม่ฟุ้งนะ
ส่องลงพื้นเต็ม ๆ เลย
ไม่รู้ยี่ห้ออะไร

สนใจอยากทำ Hid เหมือนกานคับ น้าเชดรับทำด้วยรึป่าวคับเนี่ย...

เมืองนอกนี้เค้ามีกฏหมายเข้มงวดเนอะอย่างผมซื้อฟร้อน 2ดิน จากเมกามาเวลาขับรถดูไม่ได้ซะงั้นต้องเหยียบเบรคแล้วดึงเบรคมือถึงจะมีภาพ:verwirrt:

สนใจอยากทำ Hid เหมือนกานคับ น้าเชดรับทำด้วยรึป่าวคับเนี่ย...

ถ้าซื้อตรงรุ่นมาใส่ได้เลยหนิครับ

แต่ถ้าจะแปลงอะไรขอดูก่อนครับว่าแปลงแบบไหน

เมืองนอกนี้เค้ามีกฏหมายเข้มงวดเนอะอย่างผมซื้อฟร้อน 2ดิน จากเมกามาเวลาขับรถดูไม่ได้ซะงั้นต้องเหยียบเบรคแล้วดึงเบรคมือถึงจะมีภาพ:verwirrt:
ตูมีวิธีแก้ สนใจมั๊ย
อิอิ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน