กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

jboatจะเปลี่ยนเกียร์เป็นmtต้องเปลี่ยนกล่องด้วยป่าวคับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย GeTaR
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

GeTaR

Registered
อยากรู้คับว่าต้องใช้อะไรบ้าง พอดีได้เกียร์1gมาคับ
รบกวนท่านผู้รู้คับ:coolly-0022:

กล่องเดิมได้ครับ ไฟ O/D จะกระพริบแค่นั้น ไม่มีผลอะไรครับ
ปล. เกียร 1G อย่ายัดบ่อยนะครับ รถเพื่อนพังไป 3 ลูกแล้ว

ออโต้ เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา
แล้วสตาท ไม่ติดคับ ของผมปลั๊กบางนะคับ
ไฟไม่มาไดสตาทเลยคับ
ต้องทำไงคับ

ออโต้ เปลี่ยนเป็นเกียร์ธรรมดา
แล้วสตาท ไม่ติดคับ ของผมปลั๊กบางนะคับ
ไฟไม่มาไดสตาทเลยคับ
ต้องทำไงคับ

สายอาจจะหลวมคับ สายตรงขั้วไดร์ อ่ะคับ

ไม่มีสัญญาณ STA NSW เข้า กล่อง ก็ไม่ติด ลองดูครับ
วิธีเช็คยังไงคับ
วันนี้ไปดูเอง แล้วคับ
พอเราบิดกุนแจ มีแค่เสียงรีเลย์แถวกล่องดัง
ไฟอย่างอื่นติดหมด แต่สตาทไม่ติดคับ
ปกติเปลี่ยเป็นเกียร์ธรรมดาต้องวายสายใหม่มั้ยคับ
ขอเบอร์คนที่เปลี่ยนเกียร์ธรรมดาเหมือนผมหน่อยคับต้องการคำปรึกษา
ตอนนี้หมดไปเยอะแล้วคับ

ไม่ต้องวายครับ

แต่ต้องมีแก้สัญญาณ NSW เข้ากล่อง สัญญาณเกียว่าง

ครับ โดยพ่วงจาก STA ตรงปลั๊กเกียครับ

ไม่ต้องวายครับ

แต่ต้องมีแก้สัญญาณ NSW เข้ากล่อง สัญญาณเกียว่าง

ครับ โดยพ่วงจาก STA ตรงปลั๊กเกียครับ
ผมขอเบอโปคุยได้มั้ยคับ ผมไม่คอยเข้าใจคับ

ต่อตรงที่ปลั๊กไฟที่ถอดออกมาจากสวิทช์บอกตำแหน่งเกียร์ครับ สีอะไรก็จำไม่ได้แล้วครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน