กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

RB20 12V ติดระบบดูดแล้วไม่แบคไฟ์มีไม๊ครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Paxtax
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Paxtax

Registered
ได้ยินมาว่าถ้าแบคแล้วจะทำให้แอร์โฟลว์พัง จริงรึป่าวครับ

และถ้าติดตั้งแก๊สดีน่าจะไม่แบคใช่ไม๊ครับ

ได้ยินมาว่าถ้าแบคแล้วจะทำให้แอร์โฟลว์พัง จริงรึป่าวครับ

และถ้าติดตั้งแก๊สดีน่าจะไม่แบคใช่ไม๊ครับ

ตอนใช้ 12 V ติดมาไม่เคย Back หรือ เบาดับเลย ครับ ตำแหน่ง มิก อยู่หน้า ปีกผีเสือเลย ตอนนี้ วาง 2 j ไม่โบ ก็อยู่ที่เดิม ใช้ แก็สชุดเดิมหมด เปลี่ยนแต่ มิก ให้ใหญ่ขึ้น

แบ็คคือการจุดระเบิด ที่ผิดจังหวะ นะครับ
วาวยังปิดไม่สนิท ดัน จุดระเบิดก่อวาวปิด มันจย้อนไปที่ทางเข้าของแก๊ส คือท่อไอดี
พอดีมีแอร์โฟร์ดักอยู่ มันก็เสียหายได้นะครับ
แอร์โฟ เนี่ย ถ้าไม่มี สัญญาณไม่มา รถก็วิ่งไม่ได้หรือ ไม่ดี อาจจะสำลัก ออกลีลานอยได้ครับ
มันไม่เต็มระบบสัญญาณนั้นเองครับ ตามที่กล่องต้องใช้ในการวิเคราะห์ จ่ายเชื้อเพลิง

แก๊สแค่ไปคร่อมสัญญาณหัวฉีดเท่านั้น นอกนั้น เหมือนเดิมหมดครับ

ผมแค่รู้ตามที่ผมเข้าใจนะครับ

ถ้ามิกเซอร์อยู่หลังแอร์โฟล์ว ส่วนมากไม่แบ็ค
ส่วนมากที่แบ็คคือเอาไว้ใกล้ลิ้นเร่ง

12V ติดมา3ปีแล้วไม่เคยแบคเลยและยังไม่เคยจูนเปลี่ยนหัวเทียนตั้งแต่ตอนติดแก๊สปัจจุบันก็ยังใช้อยู่และก็ใช้แบบธรรมดาของNISSANหัวละ85บาทแต่ไปเช็ค รั่วทุก6เดือนดอยสุเทพก็ขึ้นมาแล้วปกติดีตำแหน่งมิก อยู่หน้าปีกผีเสือครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน