กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

RB20DE หากล่องควบคุม 4 A/T

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A311165
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

A311165

Cefiro-Thailand Members
ขอความช่วยเหลือจากท่านสมาชิกทุกท่านครับ พอดีมีปัญหารถวิ่งผิดปรติ ได้เข้าซ่อมทางร้านเปลี่ยนเกียร์ให้แล้ว ปรากฎว่าพบปัญหากล่องควบคุมเสียอีกกำลังหากล่องควบคุมเกียร์ A/T 4 เกียร์ ที่ใช้กับเครื่องเดิม RB20DE ไม่ทราบว่าจะมีขายหรือเปล่า ราคาสังเท่าไรครับ

ขอขอบคุณมา ณ โอกาศนี้ด้วยครับ

<!-- / message -->

RB20DE ทำไมแค่ 4 สปีดล่ะครับ หรือว่าเกียร์ไม่ตรงเครื่อง

ปล. ไปหาที่หน้าซื้อ - ขายนะ

ขอขอบคุณมากครับ จะทดลองหาดู หรือจะเปลี่ยนเป็นเครื่อง RB 20 (24Valve)+Gear A/TหรือRB 25 DE +Grar A/T( ไม่เอา Turbo) ครับ ช่วยแนะนำด้วย มีค่าใช้จ่ายเท่าใด ทำที่ไหนดี ครับ บ้านอยู่แถวนางนา - ตราด

มันน่าจะเป็น 5 เกียร์นะครับ ถ้ากล่อง 5 เกียร์ผมน่าจะมีเก็บไว้อยู่นะ

ลงหาของให้ถูกบอร์ดด้วยครับ ผมย้ายให้นะ
ไปอยู่หมวดนี้นะ
Cars/Gauge/Audio/Electric & ECU

1)ขอขอบคุณมากครับ สำหรับสมาชิก A31849 ช่วยดำเนินการย้ายได้เลยครับ
2)สำหรับ สมาชิก A31567 ไม่ทราบว่าของยังมีอยู่หรือไม่ครับ จะติดต่ออย่างไรได้ ทางช่างแจ้งว่าเป็นกล่อง ของ A/T 4 speed ครับ

เรียน คุณ A31812 ขอขอบคุณมากครับเป็นความหวังของ RB20DE A/T 4 speed อีกครังหนึ่งที่จะมาวิ่งได้ปรกติ ช่วงนี้ไม่คอยสะดวกที่จะวิ่งเข้าไปแถวนั้น ไม่ทราบว่าจะสะดวกที่จะส่งทางไปรษณีย์ จะได้หรือไม่

ขอขอบคุณมาล่วงหน้า 081-924-5393

RB20DE 24 v. ของเดิมที่ผมใช้มัน 5 สปีดอ่ะ..ยังไงเดี๋ยวถามผู้รู้ก่อนเดี๋ยวโทรไปบอก
แต่ถ้าได้ของแล้วก็ดีแล้วครับ...

>เรียน คุณ A31812 ขอขอบคุณมากครับที่ให้ข้อมูลเพิ่มเติมครับ

>>ดังนั้นขอรบกวนท่านสมาชิกช่วยด้วยครับใครพอมีกล่องเกียร์ 4 speed หรือที่ซ่อมไม่ครับ รถจอดอยู่นานแล้วครับ
>ขอขอบคุณมาล่วงหน้า<

>>ขอขอบคุณท่านสมาชิกทุกท่าน ขณะนี้ทางช่างหากล่องมาได้แล้ว(RB20DE ,4 AT) ได้ฤกษ์ออกจากที่ซ่อมแล้ว ขณะนี้จอดหนีน้ำท่วมอยู่ชั้น 4 ครับ

>รายการซ่อม เปลี่ยนเกียร์ & กล่องควบคุม &ปั้มน้ำ &ล้างหม้อน้ำ
>สภาพหลังซ่อมก็ OK ครับ (ก่อนซ่อมรอบ 3,000 RPM วิ่งที 80 Km/hr)

>> ขอบคุณจากใจจริง