กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

rb26 มีปัญหาครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย chuyza
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

chuyza

Registered
คือพอดีเพิ่งซื้อรถมา 2 วันเองเครื่องrb26 วิ่งปกติ ครับ น้ำมันไม่ติดแก๊สครับ

พอดีเมื่อวาน คือ ขับกลับบ้าน อยู่ๆก็มีแบ็คดังมาก แล้วพอเร่งใหม่ก็มีเสียงในเครื่องดังแก็กๆตอนประมาณ3พันรอบขึ้นไปครับ ตอนเครื่องเบาหรือต่ำกว่า 3000 รอบ ไม่มีเสียงแก๊กครับ

เหมือนจะดัง แถวๆ วาวครับ

อยากถามพี่ว่า่อาการอย่างนี้เป็นที่อะไร เครื่องจะพังไหมครับ ต้องทำยังไงบ้าง ตอนนี้จอดอยู่ไม่กล้าขับเลยครับ

:coolly-0007:

ถ่ายคลิปเสียงมาให้ดูครับ

http://youtu.be/MThrHTZwiqQ

คือพอดีเพิ่งซื้อรถมา 2 วันเองเครื่องrb26 วิ่งปกติ ครับ น้ำมันไม่ติดแก๊สครับ

พอดีเมื่อวาน คือ ขับกลับบ้าน อยู่ๆก็มีแบ็คดังมาก แล้วพอเร่งใหม่ก็มีเสียงในเครื่องดังแก็กๆตอนประมาณ3พันรอบขึ้นไปครับ ตอนเครื่องเบาหรือต่ำกว่า 3000 รอบ ไม่มีเสียงแก๊กครับ

เหมือนจะดัง แถวๆ วาวครับ

อยากถามพี่ว่า่อาการอย่างนี้เป็นที่อะไร เครื่องจะพังไหมครับ ต้องทำยังไงบ้าง ตอนนี้จอดอยู่ไม่กล้าขับเลยครับ

:coolly-0007:

ถ่ายคลิปเสียงมาให้ดูครับ

http://youtu.be/MThrHTZwiqQ
มีโอกาสสูงมากที่ชาร์ฟจะละลาย ลองถ่ายน้ำมันเครื่องออกมาดูครับ:coolly-0033:

ถ่ายน้ำมันเครื่องเรียบร้อยครับ มีแต่น้ำมันเครื่องครับไม่มีอย่างอื่น แต่เสียงแก็กก็ยังดังกว่าท่ออีกครับ 555

สงสัยจะกลับบ้านเก่าแล้วกระมั้ง

:coolly-0036:

ถ่ายน้ำมันเครื่องเรียบร้อยครับ มีแต่น้ำมันเครื่องครับไม่มีอย่างอื่น แต่เสียงแก็กก็ยังดังกว่าท่ออีกครับ 555

สงสัยจะกลับบ้านเก่าแล้วกระมั้ง

:coolly-0036:
เปลี่ยนน้ำมันเครื่องเบอร์ 50 กรองแท้ห้าง แล้วลองฟังดูอีกที
น้ำมันเครื่องที่ถ่ายออกมาเก็บใส่ขวดไว้ก่อนอย่าเพิ่งทิ้ง ขอดูก่อนครับ:coolly-0033:

แล้วถ้า น้ำมันเครื่อง+น้ำไม่ขาด
ชาร์ฟ มีโอกาศ ละลายไหมครับ:coolly-0043:

ปั้มนํ้ามันเครื่องพังไงครับ ละลายได้เช่นกัน

ปั้มนํ้ามันเครื่องพังไงครับ ละลายได้เช่นกัน

กำลังจะตอบแบบนี้พอดีครับ

พังได้คับ ถ้า pump แรงดันไม่ถึง พูดง่ายๆปั๊ม low performance แรงดันถดถอยน่ะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน