กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Secret of RB is ...

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31445
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
Re: แนะนำอู่ทำเครื่องตระกูลนิสสันโดยช่างนิสสัน

ถ้าวางเครื่อง rb25 det ออโต้ เดิมๆทุกอย่างจบที่เท่าไหร่ครับ pm ตอบมาก้ได้ครับ วางในa31นะครับ :coolly-0034:

Re: แนะนำอู่ทำเครื่องตระกูลนิสสันโดยช่างนิสสัน

อู่อยู่แถวใหนหรอครับ
อยากวายริ่งrb20detอะคับ
เดิมๆ ไม่มีแต่ง

อู่อยู่แถวใหนหรอครับ
อยากวายริ่งrb20detอะคับ
เดิมๆ ไม่มีแต่ง

อยู่แบริ่ง60 ครับเลี้ยวเข้าซ.ไปจะมีบังคับเลี้ยวขวา เจอ อพาร์ทเมนต์ เลยไปนิดเดียว เป็นบ้านอยู่ซ้ายมือนั้นแหละใช่เลย โทร ช่างนุ 086-7750409 นัดล่วงหน้านะครับ

มาจากเทียน่าคลับอะคับ พอดีอยากเอา SR20VET ลงเทียน่า J31 พอจะเป็นไปได้มั้ยคับ

ไม่มีใครตอบเลยอะคับ

ขอราคาเปลี่ยนเกียร์A/Tเป็นM/Tรวมเบ็สเส็รจเท่าไรขอบคุณคับ

เป็นราคาประมาณน่ะครับ เกียร์ธรรมดา 6000-8000 ขาเบรค/ขาคลัชท์/ปั๊มคลัชท์บน 2500 ชุดวาล์วและท่อน้ำมันคลัชท์ 1500-1800 แท่นเีกียร์ธรรมดา 1000 น้ำมันเกียร์ 450 บูชเซ็นเตอร์เกียร์ 150 ตัดต่อเพลาท่อนหน้า 600-1000 แก้ไขระบบสายไฟ 1500 ค่าแรงเปลี่ยนเกียร์และชุดเบรค/คลัชท์ 1500 :redface:

ถ้าวางเครื่อง rb25 det ออโต้ เดิมๆทุกอย่างจบที่เท่าไหร่ครับ pm ตอบมาก้ได้ครับ วางในa31นะครับ :coolly-0034:

ราคาประมาณน่าจะอยู่ที่ 50000 รายละเอียดของราคาโทรมาคุยกันได้ครับ:redface:

แหล่ม:coolly-0046: เลยเจ้าของสำนักมาเอง:coolly-0022:

ขอบคุณคับ ที่ให้ความกระจ่าง

ดันหน่อย เจ้าสำนักไม่ว่างมา:coolly-0034:

มาจากเทียน่าคลับอะคับ พอดีอยากเอา SR20VET ลงเทียน่า J31 พอจะเป็นไปได้มั้ยคับ

มีปัญหาอะไรครับถึงอยากวาง sr หรือว่าแรงไม่พอ ถ้ายังไงโทรมาคุยกันได้ครับจะได้ทราบรายละเอียดครับ

รูปห้องเครื่องรถของสำนัก + ค้ำโช้คกับค้ำหม้อลมเบรคในชุดเดียวกัน:coolly-0033:

ไฟล์แนบ

71.6 KB · อ่าน: 257
    77.8 KB · อ่าน: 284
    56.8 KB · อ่าน: 239

อยากได้แบบสะอาดๆ เดียวต้องเข้าไปหาซะแล้ว

แจ่มทุกคันสำนักนี้ :coolly-0034:

ปัญหาของผมคือ มันไม่แรง อย่างที่ช่างนุว่าอะคับ
ใจจริง อย่างได้ VQ 35 มาลงให้มันรู้แล้วรู้รอดไปอะคับ แต่เค้าบอกว่าหาเครื่องยากส์มาก
ก็เลยหันมามอง SR20VET ของ X-Trial อะคับ เพราะมันขับหน้าเหมือนกัน ไม่รู้ว่าจะมีทางไหนบ้างคับที่จะเป็นไปได้คับ

โทรสอบถามกันได้เลยครับ 086-7750409 นุ:coolly-0022:

วางRB20 BO M/T เท่าไรคับ ของผม RB20BO A/T ต้องใช้งบประมานเท่าไรคับ+เทรินเครือง ขอบคุณคับ

วางRB20 BO M/T เท่าไรคับ ของผม RB20BO A/T ต้องใช้งบประมานเท่าไรคับ+เทรินเครือง ขอบคุณคับ

รอแป็ปนึงนะครับเดี๋ยวเจ้าสำนัก มาตอบให้:coolly-0026:

ราคาเครื่อง RB20DET M/T ประมาณ 25000-29000
ค่าแรงยกเครื่อง + ค่าวายสาย +แก้ AT เป็น MT 8500
ตัดต่อเพลากลาง+แท่นเกียร์+แว็คเติมน้ำยาแอร์+ขาเรคขาคลัท์ช ปั๊มคลัท์ชบน+เดินท่อปั๊มคลัท์ช 7000 ไม่ได้รับเทรินเครื่องเก่า

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน