กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

Sound Damp? แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร CEFIRO สูตร เงียบสุด ๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Chaisuki
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Chaisuki

Registered

Sound Damp?
by
CHAISUKI

ชัย 081 - 3333 - 208

แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสารรถยนต์ สูตรพิเศษ สูตรเงียบสุด ๆ

***ติดแล้ว เสียงลม เสียงเครื่องยนต์ เสียงยางรถ เงียบขึ้น 50 - 60%

-------------------------------------------------------
รถเพื่อน ๆ มีอาการแบบนี้กันมั้ย
" ขับเกิน 100 เสียงดังจากภายนอกเข้ามา ในห้องโดยสาร ฟังเพลงไม่รู้เรื่อง "

" มีห้องโดยสาร เงียบ ๆ ไว้ฟังเพลงเพราะ ๆ กันได้คร้าบ ^^ "

" เวลารถวิ่งเร็ว ๆ เสียงรบกวน ส่วนใหญ่ มาจาก พื้นรถ และ ซุ้มล้อ "

+ + แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร สูตรพิเศษ Full Damping สำหรับ Cefiro ราคา 15,500 บาท
มีดังนี้
- ภายนอก พ่นน้ำยากันเสียงรบกวนที่ซุ้มล้อ ทั้ง 4 ล้อ
- ภายใน แดมป์ซุ้มล้อหน้า หนา 2 - 3 ชั้น ด้วยแผ่นแดมป์
แดมป์พื้นรถ ด้านหน้า และ ด้านหลัง แดมป์ 4 - 5 ชั้น
หนา 13 - 15 mm.
( ด้วย แผ่นแดมป์ , ฉนวนกันเสียง , ฉนวนซับเสียง )
แดมป์พื้นเบาะหลัง และแนวซุ้มล้อหลัง ด้วยแผ่นแดมป์

* * * * * รับประกันคุณภาพ เงียบขึ้น 50 - 60 %

+ แดมป์สูตรผม เงียบกว่า และ หนากว่า ร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป

+ ใช้ วัสดุกันเสียง 4 ชนิด ( น้ำยากันเสียงรบกวนซุ้มล้อ , แผ่นแดมป์ , ฉนวนกันเสียง , ฉนวนซับเสียง )

+ ติดตั้ง ถอดสครัพเพลส 4 ชิ้น + เบาะรองนั่งด้านหลัง เท่านั้น

+ ผลงานติดตั้งให้รถลูกค้า เกินกว่า 1,000 คัน ไปแล้วคร้าบบ

*** ใช้เวลาในการทำประมาณ 3 ชั่วโมง ***

สถานที่ติดตั้ง :
- ไม่คิดค่าติดตั้งนอกสถานที่ = Lotus ลาดพร้าว , Lotus เลียบด่วน เอกมัย - รามอินทรา
- ติดตั้งนอกสถานที่ + ค่าน้ำมัน ( ภายใน กรุงเทพฯ และ ปริมณฑล )

+++ ลูกค้าท่านใดสนใจ รบกวนโทรนัดวันติดตั้งล่วงหน้า 1 วัน ( เนื่องจากต้องจัดเตรียมอุปกรณ์ ) +++

+++ รับติดตั้งทุกวัน ไม่มีวันหยุดครับ ( ได้ทั้งวัน ) ยังงัยโทรนัดติดตั้งก่อนได้ครับ +++

ต้องการ " ความเงียบ " ติดต่อ ชัย 081 333 3208
พี่ ๆ ที่สนใจ รบกวนโทรเข้ามือถือผมได้เลยครับ สะดวกกว่าครับ

//upic.me/i/t1/copyof.jpg[/img]]

@@@@@@@@@@@@@@@
@@@@@@@@@@@@@@@@@@

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:

+ คอมเม้นท์ ของเจ้าของรถ New Altis คันนี้ คร้าบ
[quote author=TELABYTE. link=topic=2182.msg74223#msg74223 date=1340763570]
ทำมาเรียบร้อย รอให้ที่พ่นมันเซ็ทตัวอยู่ เงียบขึ้นจริงๆครับ (๐l)
ว่าแต่ น่าจะคัดเฉพาะ Altis มานะครับคุณชัย จะได้ดูกันง่ายๆ (mk-95)
[/quote]
[quote author=TELABYTE. link=topic=2774.msg91854#msg91854 date=1348751748]
[quote author=POP_THE KOP link=topic=2774.msg91841#msg91841 date=1348750157]
[quote author=meawba555 link=topic=2774.msg91840#msg91840 date=1348749997]
รอชม รีวิว ครับ
[/quote]555ไม่ได้ถ่ายรูปไว้เลยครับเดียวจะมาบอกเลยเสียงที่ได้รับนะครับ
[/quote]
มีสมาชิกอีกคนแล้วว (mk-11)
มีแดด เอารถตากแดดเลยครับ จะได้เซ็ทตัวไวไว รับรองว่าเงียบถูกใจ (mk-40)
[/quote]

http://www.newaltisclubthailand.com/index.php?topic=2182.new#new

+ คอมเม้นท์ของลูกค้า New Altis คันนี้ครับผม
[quote author=POP_THE KOP link=topic=2182.msg93042#msg93042 date=1349160674]
หลังจากไปแดมป์กันเสียงกับคุณชัยมาวันนี้เป็นวันที่ 5 แล้วครับเสียงเงียบลงกว่าเดิมเยอะมากครับจากปกติขับ 100 เสียงจะดังมากวันขับ 150 เสียงเงียบกว่าเมื่อก่อนที่ขับ100
อีกผมลองไปดูที่ซุ้มล้อนำยาที่พ่นไว้ยังนิ่มอยู่เลยครับ ถ้ามันเซ็ทตัวน่าจะแข็งกว่านี้และคงเงียบกว่านี้ด้วย (ที่แห้งช้าคิดว่ามาจากที่ผมไปแดมป์เพิ่งมีวันนี้ละครับที่มีแดดและไม่โดนฝนที่ผ่านมาฝนตกทุกวัน) ขอบคุณครับพอใจมากครับการแดมป์กันเสียงครั้งนี้ครับ.....คุ้มเกินราคาครับ
[/quote]

+ คอมเม้นท์เจ้าของรถ New Altis คันนี้ครับ +
arsenaljaa โพสต์ว่า:
เพิ่งไปติดมาวันนี้เองครับ ไม่work ครับ(อ่ะล้อเล่ง) :D :D เนื่องจากว่ามันเงียบไปครับ เครื่องเสียงก็เสียเลยเงียบเกินไปครับ เสียงคอมแอร์ที่เคยได้ยินก็เงียบหายไป เหงาหูเลยครับ เสียงล้อก็เงียบขึ้นเยอะไป ขับรถท่ามกลางความเงียบเกินเลยง่วงเลยครับ :? :? สรุปแล้วถ้าเครื่องเสียงมาแจ่มแน่ :evil: :evil:
http://www.newaltisclub.com/modules.php?name=Forums&file=viewtopic&t=28415&start=60

ต่อด้วยวันนี้
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร NEW ALTIS รถพี่วิท
ที่ Lotus พระราม 4
ขอบคุณพี่วิท มากนะครับที่อุดหนุนบริการคร้าบบบ

+ คอมเม้นท์ ของเจ้าของรถ Lancer EX คันนี้คร้าบบ +
" มา Confirm ให้ครับ เงียบลงแน่ๆครับ คุ้มค่าเงินที่จัดไปครับผม
เลิกอายชาวบ้านที่นั่งรถเราสักที " [/size][/color]
http://www.lancer-exclub.com/forum/index.php?topic=6623.160
จัดไปอีกแล้วคร้าบบบ
วันจันทร์ ช่วงเช้า
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร Lancer EX รถคุณเก่ง
ที่ Big C ติวานนท์
ขอบคุณ คุณเก่ง มากนะครับ ที่อุดหนุนบริการคร้าบบบ

Chaisuki999 โพสต์ว่า:
+ คอมเม้นท์เจ้าของรถ Prius คันนี้ครับ +
" สวัสดีครับ
ผม wisthawat ผู้ใช้บริการคุณ "ชัย" วันนี้ครับ...มารายงานผลที่ได้รับหลังการติดตั้งครับ
หลักๆ แล้ว...ปัญหาเกี่ยวกับเรื่องเสียงรบกวนของรถ Prius ที่ผมเจอมาจะอยู่ที่เสียงเครื่องยนต์กับเสียงล้อบดกับถนนเป็นหลักเลยครับ...ทุกๆ ครั้งที่รถมีการสตาร์ทเครื่องเพื่อใช้น้ำมัน เสียงเครื่องยนต์จะดังเข้ามาในห้องโดยสารค่อนข้างชัดเจนมาก...ส่วนเสียงล้อบดกับถนนจะได้ยินชัดเจนทุกครั้งที่มีการวิ่งผ่านลูกระนาด...
ด้วยเหตุนี้....เวลาผมฟังเพลง...ผมจึงต้องเปิดระดับความดังที่ประมาณ 24 จึงจะได้ยินชัดเจน
หลังจากที่ติดตั้งเสร็จ ผมได้ลองขับวนในหมู่บ้านดู...โดยลองทั้งแบบเปิดวิทยุกับแบบไม่เปิดวิทยุ...
เนื่องจากเสียงในห้องโดยสารที่เงียบขึ้นค่อนข้างมาก ดังนั้น แค่เปิดระดับความดังของวิทยุแค่ 18 ก็ได้ยินชัดเจนแล้วครับ เสียงเครื่องยนต์กับเสียงลูกระนาดที่เคยกวนใจก็หายไปเยอะ...
หลังจากลองปิดวิทยุเพื่อทดสอบความเงียบในห้องโดยสาร...ผมได้ลองเร่งเครื่องเพื่อให้เครื่องยนต์ที่ใช้น้ำมันทำงาน..เสียงเครื่องเงียบลงค่อนข้างมากทีเดียว เสียงเวลารถวิ่งผ่านลูกระนาดก็เงียบลงไปเยอะเช่นกัน...อย่างที่คุณชัยบอกแหละครับ...ความเงียบเกือบจะพอๆ กับรถ Camry เลยทีเดียว (Camry รุ่นตัวก่อน Hybrid)
โดยรวมๆ แล้ว ผมว่าคุ้มครับ...กับเสียงที่เงียบลงไปถึงราวๆ ครึ่งนึง หรืออาจจะมากกว่าครึ่งด้วยซ้ำ
อีกประการที่ขอชื่นชม...คุณชัยแกทำงานเน้นคุณภาพจริงๆ ครับ...ใช้ของกันแบบว่าไม่เสียดายเลย...ผมเห็นแกใช้น้ำยาฉีดซุ้มล้อหมดไปหลายกระป๋องมาก ไม่น่าจะต่ำกว่าหกเจ็ดกระป๋องนะผมว่า...ฉีดแล้วฉีดอีก...เรียกได้ว่าเน้นคุณภาพกันจริงๆ งานติดตั้งก็เนี้ยบสุดๆ
Highly Recommended
http://thaipriusclub.com/webboard/index.php?topic=729.0

ต่อด้วยช่วงบ่าย วันนี้
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร Toyota PRIUS รถคุณวิทวัส
ที่บ้าน ถนนราชพฤกษ์
ขอบคุณ คุณวิทวัส มากนะครับ ที่อุดหนุนบริการคร้าบบบ
หลังจากติดตั้งเสร็จแล้ว ก็ได้ขอนั่งทดสอบฟังเสียงภายในห้องโดยสารว่าเงียบขึ้นมากขนาดไหน
โดยทางคุณวิทวัสเจ้าของรถบอกว่า เสียงเงียบขึ้นมาก ๆ พอ ๆ กับความเงียบของ CAMRY เลยทีเดียว
สรุปพอใจกับการแดมป์ครั้งนี้มาก ขอบคุณคุณวิทวัสอีกครั้งนะครับ ที่ให้ลองนั่งทดสอบรถดู
รถรุ่นนี้น่าใช้มาก ๆ ครับ ภายในแจ่มสุด ๆ แถมประหยัดน้ำมันอีกด้วยครับ
หมู่บ้านของคุณวิทวัส น่าอยู่มากครับ ขอชมครับ

[/size][url=http://]]]http://[/url

[quote author=chaisuki link=topic=15070.msg579045#msg579045 date=1316922166]
+ คอมเม้นท์ของเจ้าของรถ MARCH คันนี้คร้าบบบ +
" ใช้รถมาครบอาทิตย์หลังจาก Damp ไป นั่งนึกอยู่นานว่าอะไรหายไป
ที่แท้ก็เสียงรบกวนนั่นเอง ต้องบอกว่าโอเคเลยกับราคาขนาดนี้ "
ดูของคุณ akebangkhae
[url=http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15070.new#new]http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15070.new#new]
[/quote]

[quote author=chaisuki link=topic=15070.msg579045#msg579045 date=1316922166]
+ คอมเม้นท์ของเจ้าของรถ MARCH คันนี้คร้าบบบ +
" ใช้รถมาครบอาทิตย์หลังจาก Damp ไป นั่งนึกอยู่นานว่าอะไรหายไป
ที่แท้ก็เสียงรบกวนนั่นเอง ต้องบอกว่าโอเคเลยกับราคาขนาดนี้ "
ดูของคุณ akebangkhae
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=15070.new#new

ต่อด้วยวันพุธ
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร NISSAN MARCH รถพี่บอย
ติดตั้งที่ตึกออฟฟิศ แถวถนนสีลม
ขอบคุณพี่บอย มากนะครับ ที่อุดหนุนบริการคร้าบบ
ฝากขอบคุณเพื่อนพี่บอยด้วยนะครับ ที่แนะนำแดมป์กันเสียงสูตรผมให้พี่บอยด้วยนะคร้าบบบ

[/quote]

:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

[quote author=o2family® link=topic=15070.msg567216#msg567216 date=1315811796]
^
^
ขออัพเดท
ผลในหนึ่งวันหลังติดตั้งนะครับ
หลังติดตั้งผมต้องฝ่าฝนไปทำธุระแถวสถานีรถไฟสามเสน ตอนแรกเสียงจากพื้นรถเงียบลงกว่าเดิมจนสัมผัสได้ แต่เสียงน้ำซู่ซ่า
ที่ซุ้มล้อหน้าหลังยังได้ยินอยู่บ้าง ผมพยายามขับรถให้ช้าลงอย่างที่คุณชัยแนะนำแล้ว เสร็จธุระก็ขึ้นทางด่วนมุ่งหน้ากลับบางมด
ตอนนี้เสียงลม + เสียงยางที่วิ่งบนถนนถูกแยกออกไปจากเดิมที่ดังจนไม่รู้ว่ามาจากตรงไหนกันแน่ ก็ชัดเจนว่าที่ซุ้มล้อทั้งสี่ยังมีเสียง
ใกล้เคียงกับตอนที่ยังไม่ได้พ่นซุ้มล้อ โดยเสียงจะเบาลงนิดหน่อย
ผลทดสอบในวันที่สอง(วันอาทิตย์)
เส้นทางบางมด ทางด่วนมุ่งหน้าบางนา ต่อมามอเตอร์เวย์ เข้าสุวรรณภูมิ ความเร็วที่ใช้โดยเฉลี่ย 80km/h วิ่งฝ่าฝนไปเช่นเดิม
เสียงที่พื้นและซุ้มล้อหน้าหายไปเยอะกว่าเมื่อวานครับ น่าจะเกิดจากน้ำยาพ่นซุ้มล้อเริ่มแห้ง ส่วนเสียงน้ำซู่ซ่าที่ล้อหลังก็เงียบลง
อีกนิดหน่อย เสียงที่มาแทนตอนนี้คือเสียงลมที่ลอดเข้ามาทางประตูที่ความเร็ว 80 km/h โดยเฉพาะบนทางด่วนมุ่งหน้าบางนา
ตั้งแต่ทางลงสุขุมวิท 62 ไปถึงต่างระดับบางนา เสียงที่พื้นรถเงียบเลยครับ ได้ยินแต่เสียงลมที่มาปะทะตัวรถ
โดยส่วนตัว หลังจากทำแล้ว ผมขับรถเครียดกว่าเดิม เพราะเคยชินกับเสียงที่มาจากรอบทิศทางของตัวรถ พอมันเงียบ ๆ ลงไป
ในเส้นทางปกติ เลยรู้สึกหวิว ๆ ครับ :13 Smile: และวันศุกร์ที่จะถึงนี้จะครบหนึ่งสัปดาห์ น้ำยาพ่นซุ้มล้อจะแห้ง ตามที่คุณชัยบอก
ผมจะมาอัพเดทผลอีกทีครับ ^^

[/quote]
[quote author=chaisuki link=topic=15070.msg567151#msg567151 date=1315807547]
ขอบคุณพี่อู้ดมากนะครับ ที่อุดหนุนบริการคร้าบบ
ต่อด้วยช่วงบ่าย
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร NISSAN MARCH รถพี่อู๊ด
ที่คาร์ฟูร์ รัชดา
ขอบคุณพี่อู๊ด มากนะครับ ที่อุดหนุนบริการคร้าบบบ
มาดูกันอีกครั้งนะครับ ว่าภายในพื้นรถของ MARCH นั้น มีแค่แผ่นโฟมก้อนโต หนามากๆ มาให้เท่านั้นครับ
ไม่ได้มีการติดฉนวนกันเสียงรบกวนมาให้จากโรงงานเลยครับ ทำให้มีเสียงรบกวนเข้าห้องโดยสารมากครับ

[/quote]
[quote author=o2family® link=topic=15070.msg572775#msg572775 date=1316272203]
มาเพิ่มเติมสำหรับลูกค้าชาวมาร์ชนะครับ
ยางขอบประตูในฝั่งตัวถังรถเป็นยางแบบบางนะครับ และที่ประตูหลังทั้งสองบานไม่มีแผ่นยางช่วยกันเสียงลมเลย
พวกเราหลายคันได้ลองเปลี่ยนกันแล้ว และมีการจัด DIY กันไปเมื่อตอนช่วงบ่ายสามโมงที่บิ๊กซีบางนา
รถผมหลังจากที่ผ่านมาหนึ่งอาทิตย์ เสียงที่พื้นเงียบไปเยอะ ยิ่งพอเปลี่ยนยางขอบประตูใหม่แล้ว เสียงยิ่งเงียบ
โดยเฉพาะส่วนเบาะหลัง ยืนยันจากน้องของคุณภรรยาที่นั่งประจำครับว่าเสียงเงียบลงไปเยอะ
ถ้ายังไงคุณชัยลองหายางขอบประตูของมาร์ชเตรียมไว้เลยก็ดีนะครับ เป็นออปชั่นเสริมพิเศษ ^^
[/quote]
:::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::::

[quote author=sport version phetchabun link=topic=15070.msg570121#msg570121 date=1316044919]
แจ้งคุณชัย หลังจากติดตั้งเสร็จวันนั้นผมเจอฝนตลอดทั้งวันเลยครับ ขับรถกลับบ้านก็เจอตลอดจากกรุงเทพฯ - เพชรบูรณ์เลยเป็นห่วงกลัวน้ำยาที่พ่นจะหลุดหายไปหมด จอดทีก็ลงมาดูที ผลยังอยู่ครับ ก่อนติดตั้งกับหลังติดตั้งผลออกมาแตกต่างครับ สรุปแล้วผมว่าคุ้มกับการลงทุน ผลออกมาเป็นที่น่าพอใจในระดับหนึ่งครับถ้าจะให้ดีก็เพิ่มยางขอบประตูอย่างที่สมาชิกทำกันผมว่าจะดีเพิ่มขึ้นอีกครับ
[/quote]
[quote author=o2family® link=topic=28625.msg596023#msg596023 date=1318838300]
รถผมรองแผ่นแดมป์ พ่นซุ้มล้อสูตรคุณชัยมา เลยเงียบเกินไป เวลาขับก็ดันไม่เปิดวิทยุอีก :08 Wait:
[/quote]
[quote author=หนูมานี link=topic=28625.msg604034#msg604034 date=1320340113]
ถูกใจที่สุดคือ เสียงปิดประตูค่ะ นุ่มแบบวอลโว่เรยเชียะ :13 Smile:
ในห้องโดยสาร ลดเสียงรบกวนภายนอกเช่น มอไซค์ติดไฟแดง ใช้ได้นะคะ
+ แดมพ์พื้นสูตรคุณชัยเข้าไป ฟังเพลงสบายใจเลยค่ะ :07 Hi:
เปลี่ยนเหอะ ถ้าไม่ชอบก้อเปลี่ยนยางเดิมคืน ไม่มีอะไรเสียหายนะคะ นะคะ :14 Smile:
[/quote]
[quote author=jobjazzman link=topic=26124.msg566713#msg566713 date=1315761504]
บ้านอยู่ลาดปลาเค้า 28 ขับตระเวนหา หาไปหามา ขับไปขับมาถึงมาเลเซีย เพิ่งรู้ว่าของดีอยู่ใกล้บ้านมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: :06 Laugh: ตอนนั้นไปแดมป์พื้นรถ และพ่นกันเสียงซุ้มล้อ เงียบกว่าเดิมมากแล้ว ถ้ายางขอบประตูจะทำให้เงียบเพิ่มอีก ชาตินี้ผมขับมาร์ชคันเดียวนี่แหละครับ :05 Embrace:
[/quote]
[quote author=jobjazzman link=topic=26124.msg566910#msg566910 date=1315798219]
และแล้วก็ไปจัดมาเมื่อกี้เองครับ รู้สึกเงียบกว่าเดิมเหมือนกันนะครับแต่ยังไม่ได้ขับเร็วๆ แต่แค่นี้ก็สวรรค์ละครับขอบคุณคุณน้ำมากเลยครับ แดมป์พื้นรถ3ชั้น พ่นซุ้มล้อ เสียงจากใต้ท้องไม่เข้า ขับลุยน้ำ ถนนเปียก เงียบลง ยางขอบประตูก็เงียบลง นี่นิสสันมาร์ชคันละไม่ถึงห้าแสนจริงๆหรือเนี่ย :05 Embrace: :05 Embrace:
[/quote]
[quote author=chaisuki link=topic=15070.msg542622#msg542622 date=1313489439]
คำชมของลูกค้าเจ้าของรถ MARCH คันนี้ครับ +
" แดมป์กับคุณชัยมาแล้วครับ เงียบขึ้นเยอะเลยครับ แบบว่า ขับชิวๆ มองดูเข็มไมล์ 140 ซะแล้ว ขับลุยถนนเปียกเงียบขึ้นมากครับไม่เหมือนขับเปิดกระจกแล้ว ถ้าขับเนียนๆ ค่อยๆเหยียบ เงียบพอๆกับ Benz230 เลยอ่ะครับ ฯ
*** ดูของคุณ jobjazzman
http://www.thaimarch.com/index.php?topic=16894.new#new+

ต่อด้วยวันพุธ
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร Nissan MARCH รถพี่จ๊อบ
ติดตั้งที่คอนโด แถวเกษตร
ขอบคุณพี่จ๊อบ มากนะครับ ที่อุดหนุนบริการคร้าบบบ
แถวคอนโด บรรยากาศเงียบสงบมากครับ นึกไม่ถึงว่าจะเป็นใจกลางเมือง แถวเกษตรนี่เอง ร่มรื่นมากคร้าบบ

[/quote]

Sound Damp?
by
CHAISUKI
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสารสูตรพิเศษ
ติดแล้วห้องโดยสารเงียบขึ้น 50 - 60%
จัดไปอีกแล้วคร้าบบ
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสารสูตรพิเศษ
ผลงานในสัปดาห์ที่ผ่านมาคร้าบ
ขอบคุณ พี่ ๆ ทุก ๆ คน มากนะครับ
ที่อุดหนุนบริการกันคร้าบผม ^^

@@@@@@@@
@@@@@@@@@
@@@@@@@@@@

Sound Damp?
by
CHAISUKI
081 - 3333 - 208 ชัย

แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสารรถยนต์ สูตรพิเศษ เงียบสุด ๆ
ติดแล้วเงียบขึ้น 50 - 60%

@@@@@@@@
@@@@@@@@
@@@@@@@@

Sound damp?
by
CHAISUKI

แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสารรถยนต์ สูตรพิเศษ เงียบสุด ๆ
*** ติดแล้วเงียบขึ้น 50 - 60%

" แดมป์หนากว่า เงียบกว่าร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป "
* จัดห้องโดยสารเงียบ ๆ ไว้ฟังเพลงเพราะ ๆ กันได้คร้าบบ *

+ ผลงานการติดตั้งให้กับรถลูกค้า เกินกว่า 1,000 คัน ^^

๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑
๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑๑

YYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYY
YYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYYY

Sound Damp?
by
CHAISUKI
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์ สูตรพิเศษ เงียบสุด ๆ ๆ
แดมป์แล้วเงียบขึ้น 50-60%
( เสียงล้อรถ , เสียงลม , เสียงเครื่องยนต์ เงียบขึ้นมาก ๆ )
แดมป์พื้นรถ 3-5 ชั้น หนา 13-15mm. + พ่นน้ำยากันเสียงรบกวนซุ้มล้อ
" อีกระดับคุณภาพความเงียบ แดมป์กันเสียงรบกวนรถยนต์
แดมป์หนากว่า เงียบกว่า ร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป
+ แดมป์ด้วยวัสดุกันเสียงรบกวน 4 ชนิด
( แผ่นแดมป์เกรดพรีเมี่ยม + ฉนวนกันเสียง + ฉนวนซับเสียง + น้ำยากันเสียงซุ้มล้อ )
" ผลงานการติดตั้งให้กับรถลูกค้า เกินกว่า 1,000 คัน ไปแล้วคร้าบบ
" มีคอมเม้นท์ ของลูกค้าจริง ที่นำรถมาแดมป์แล้วประทับใจ จึงบอกต่อ ๆ กัน
ไม่เหมือนร้านแดมป์อื่น ๆ ที่ขายแต่รูปผลงานติดตั้งสวยหรู แต่ไม่เคยมีคอมเม้นท์ลูกค้าเลย
" ติดตั้งแล้วรถไม่ช้ำ เหมือนร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป รถเนี้ยบเหมือนเดิม

****อย่าไปหลงเชื่อ ร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป ที่แดมป์ด้วย แผ่นแดมป์ชนิดเดียว
ติดกันบาง ๆ 1 ชั้น หนาไม่เกิน 2mm. แดมป์แบบนั้น ยังงัยก็ไม่เงียบครับ
ผมเคยโดนมาแล้ว
แถมรถช้ำมาก ๆ จากการต้อง รื้อถอด อุปกรณ์ภายในรถออกหมดทั้งคัน
และฝีมือ การถอดประกอบของช่างร้านอื่น ๆ รถช้ำสุด ๆครับ
ก่อนนำรถไปแดมป์ ตามร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป เช็คดูด้วยนะครับว่า ผลงานของทางร้านนั้น ๆ
เคยมีฟีดแบค คอมเม้นท์ของลูกค้าหรือป่าว ว่าติดตั้งไปแล้วเงียบจริงหรือไม่ ลองดูกันครับผม ไม่ใช่ขายแต่ผลงานรูปภาพสวยหรู แต่คุณภาพไม่ได้เรื่องครับ แถมราคาแพงอีกต่างหากครับผม

@@@@@@@@@@@@@@
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
จัดไปกันอีกแล้วคร้าบบ
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์ สูตรพิเศษ เงียบสุด ๆ
ติดไปแล้ว เสียงล้อรถ , เสียงลม , เสียงเครื่องยนต์ เงียบขึ้นมาก ๆ คร้าบบ
ผลงานรถลูกค้าครับผม
ขอบคุณพี่ ๆ ทุก ๆ คน นะครับ ที่นำรถมาอุดหนุนบริการ แดมป์กันเสียงรบกวนรถยนต์นะคร้าบบ^^
+++ คำชมของลูกค้าครับผม
[quote author=Big Apple No.900 link=topic=2316.msg438828#msg438828 date=1366432886]
Comment หน่อยค๊า
1. ผู้ให้บริการ: ให้ข้อมูลดี ตรงเวลา ให้ข้อเสนอแนะ และช่วยแก้ปัญหาอื่นๆให้ด้วย
2. คุณภาพผลิตภัณฑ์ที่นำมาใช้: ไม่มีความรู้เรื่องนี้เท่าไหร่ เว้นไว้ละกัน ^_^
3. สภาพรถหลังการติดตั้ง: เตี้ยลง หนักขึ้นนิดหน่อย (~15 โล) แต่อุปกรณ์ทั้งหมดในรถอยู่ในสภาพเดิม เว้นเพียงพื้นรถภายในสูงขึ้นนิดหน่อย ไม่เรียบตึงเหมือนเดิม (แต่ไม่ซีเรียสคะ)
4. การปรับแก้หลังการติดตั้ง: สะดวกทำได้ง่าย ไม่เหมือนการแดมป์ที่อื่นๆ ที่ต้องรื้อทิ้งอย่างเดียว
5. การใช้งานหลังติดตั้ง: เสียงจากใต้ท้องรถ และซุ้มล้อทั้ง 4 ล้อ ลดลงไปเยอะเลยคะ
6. ความเหมาะสมของราคา: ถูกกว่าร้านเครื่องเสียงทั่วไปแน่นอนคะ
รวมๆแล้วพอใจกับการบริการ และผลที่ได้หลังการติดตั้งคะ 15 Like
[/quote]
http://www.thaialmeraclub.com/index.php?topic=2316.240
[/quote] unmonkey
ขอตอบแทนคุณชัยนะครับ 6,500฿ เฉพาะพื้นกับซุ้มล้อครับ
ผมทำมาแล้วครับ เงียบขึ้นจริงๆครับ โดยเฉพาะเสียงรอยต่อระหว่างถนนเนียนขึ้นมาก
แต่รู้สึกว่าพื้นรถที่สูงขึ้นมันจะต้องปรับการกะระยะเท้าเวลาเบรกกับกดคันเร่งใหม่นิดนึงนะครับ
โดยรวมราคากับคุณภาพ เป็นที่น่าพอใจครับ [/quote]
http://www.civicesgroup.com/forum/topic24354-330#1482661

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

Sound Damp?
by
CHAISUKI
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์ สูตรเงียบสุด ๆ
ติดแล้ว เสียงลม เสียงเครื่องยนต์ เสียงยางรถ เงียบขึ้น 50 - 60%

Sound Damp?
by
CHAISUKI
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร รถยนต์ สูตรพิเศษ เงียบสุด ๆ ๆ
แดมป์แล้วเงียบขึ้น 50 - 60%
( เสียงล้อรถ , เสียงลม , เสียงเครื่องยนต์ เงียบขึ้นมาก ๆ )

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร New Honda CRV 2013
Sound Damping for New Honda CRV 2013

Sound Damp?
by
CHAISUKI
แดมป์แล้วเงียบขึ้น 50 - 60%

Sound Damp?
by
CHAISUKI
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร สูตรเงียบสุด ๆ
ชัย 081-3333-208
*** ติดแล้ว เสียงลม เสียงเครื่องยนต์ เสียงยางรถ จะเงียบขึ้นมาก ๆ ครับ

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

+++ รูปผลงานในสัปดาห์ที่ผ่านมาคร้าบบ +++
เริ่มด้วยคันแรก แดมป์กันเสียงรถ Honda New Accord G9
จากในรูปจะเห็นว่าเปิดมา ที่พื้นรถมีแต่โฟม ฟองน้ำ ฉนวนใยผ้า และ แผ่นแดมป์จากโรงงาน ติดมาให้นิดเดียว
ทำให้มีเสียงรบกวนเข้ามาภายในห้องโดยสาร ดังมาก ครับ

++++++++++
++++++++++

***** ขอบคุณ พี่ ๆ ทุก ๆ คน มาก นะ คร้าบบ ^^

RRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRR
RRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRR
RRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRRR

++ รูปผลงาน ++
แดมป์รถ Civic FB
ก่อนอื่น คันนี้เคยไปแดมป์มาแล้ว ที่ร้าน Mock... แถวลาดพร้าว เสียเงินไปเกิอบ 20,000 บาท
โดยทางร้านได้ แดมป์ประตู 1 ชั้น และ แดมป์ซุ้มล้อหน้า และ ซุ้มล้อหลัง 1 ชั้น ด้วย แผ่นแดมป์ STP ตัวถูกสุด ดังในรูป
และภายนอก ได้พ่นน้ำยากันเสียงรบกวนที่ซุ้มล้อ ยี่ห้อ Blue Print บาง ๆ เท่านั้น ทำให้หลังติดตั้งแดมป์รถไป ก็ยังมีเสียงรบกวนดังเหมือนเดิมครับ เพราะทางร้าน แดมป์ด้วยแผ่นแดมป์ชนิดเดียว ติดบาง ๆ ยังงัยก็ไม่เงียบครับผม
หลังจากนั้นผมก็ ได้ติดตั้ง Sound Damp? ให้ โดยในส่วนของซุ้มล้อหน้าได้ติดแผ่นแดมป์พุชชิ่ว เกรดพรีเมี่ยม 2-3 ชั้น แล้วปิดทับด้วยฉนวนซับเสียงอีกชั้น และในส่วนของพื้นรถ ด้านหน้า และ ด้านหลัง ได้ติดฉนวนกันเสียง และ ฉนวนซับเสียง 3 ชั้น หนา 13 mm. เข้าไป
ในส่วนด้านนอก มีพ่นน้ำยากันเสียงรบกวนที่ซุ้มล้อ ทั้ง 4 ล้อ พ่นหนา 2-3 mm. ทำให้ติดตั้งไปแล้ว ห้องโดยสารเงียบขึ้นมาก ๆ ครับ ^^
** คอมเม้นท์ลูกค้า Civic FB คันนี้ครับผม ++
http://www.civicfb.com/index.php?topic=1144.80
[quote author=hyai link=topic=1144.msg61969#msg61969 date=1372595488]

วันนี้ อดรนทนไม่ไหว หยุดงานไปแดมป์มาครับ สิ่งที่ได้กลับมาบอกได้เลยว่าคุ้มค่าที่ที่จ่ายแน่นอน
ถ้าใครเคยอ่านกระทู้ที่ผมเคยถามเรื่องแดมป์รถ แล้วผมได้ไปแดมป์มาจากเจ้า แถวลาดพร้าว ซอยต้นๆ ชื่อ mock... ห่วยมากครับ
พูดได้แค่นี้ อย่าไปให้เค้าหลอกฟันแบบผมเลย...

[/quote]

@@@@
@@@@@
@@@@@@

Sound Damp?
by
CHAISUKI
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสาร สูตรเงียบสุด ๆ
*** ติดแล้ว เสียงลม เสียงเครื่องยนต์ เสียงยางรถ จะเงียบขึ้นมาก ๆ ครับ
**** ผลงานติดตั้งให้กับ รถลูกค้า เกินกว่า 1,000 กว่าคัน ไปแล้วคร้าบบ
+++ แดมป์หนากว่า เงียบกว่า ร้านแดมป์เจ้าอื่น ๆ คร้าบบ ผม

@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@

+++ รูปผลงานในสัปดาห์ที่ผ่านมาคร้าบบ +++
เริ่มต้นด้วย Civic FD คันแรก
คันนี้จัด Full Damping แดมป์พื้นรถ 5 ชั้น หนา 15mm. + แดมป์ซุ้มล้อภายใน 4 ซุ้ม + พ่นน้ำยากันเสียงที่ซุ้มล้อ 4 ซุ้มภายนอก ด้วย แผ่นแดมป์พรีเมี่ยม,ฉนวนซับเสียงอย่างดี,น้ำยากันเสียงซุ้มล้อ โดยเป็นแดมป์สูตรเดียวกับ ที่แดมป์ให้รถ Teana, Camry , Accord จัดเต็มกับ แดมป์สูตรเงียบๆ กันไปเลยคร้าบบ ผม

ต่อด้วยผลงานรถลูกค้า คร้าบบบ

@@@@
@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@@
+ คอมเม้นท์ ของลูกค้า New Vios คันนี้ คร้าบบบ +
Be_ver โพสต์ว่า:
ครบ 1 อาทิตย์ที่ทำการ Damp กับคุณชัยมาแล้วล่ะครับ วีออส 2011
ผลเป็นที่น่าพอใจนะครับ พอดีไปใส่ยางสปอร์ตมา เสียงยางเข้าห้องโดยสารมามาก
หลังจากที่ทำ Damp สูตรคุณชัยไปแล้วก็เงียบขึ้นมากเลยครับ
http://www.newviosclub.com/forums/viewtopic.php?f=45&t=42026&start=1050

Sound Damp?
by
CHAISUKI

*** ติดแล้ว เสียงลม เสียงเครื่องยนต์ เสียงยางรถ จะเงียบขึ้นมาก ๆ ครับ เงียบขึ้น 50 - 60 %

**** ผลงานติดตั้งให้กับ รถลูกค้า เกือบ 2,000 กว่าคัน ไปแล้วคร้าบบ

+++ แดมป์หนากว่า เงียบกว่า ร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป ด้วย วัสดุกันเสียงหลาย ๆ ชนิด

++++ มีฟิดแบค คอมเม้นท์ ของลูกค้า ที่ติดไปแล้ว ว่า เงียบขึ้นจริง ๆ ใช้ดี จึงบอกต่อ คร้าบบบ

รวม รูป ผลงาน รถลูกค้า ในสัปดาห์ ที่ผ่านมา คร้าบ

คอมเม้นท์ เจ้าของรถ CX 5 ครับ

Sound Damp?
by
CHAISUKE
แดมป์กันเสียงรบกวนห้องโดยสารรถยนต์ เงียบสุดๆ
ติดแล้วห้องโดยสารรถยนต์ เงียบขึ้น 50 -60%
( เสียงลม , เสียงเครื่องยนต์ , เสียงยางรถ )
ผลงานติดตั้งให้ รถลูกค้า 2,000 คัน ไปแล้วครับ
มีคอมเม้นท์จาก ลูกค้าที่ติดไปแล้ว ว่าเงียบขึ้นจริง
แดมป์หนากว่า เงียบกว่า ร้านแดมป์ทั่ว ๆ ไป
ด้วย แผ่นแดมป์เกรดพรีเมี่ยม , ฉนวนซับเสียงอย่างดี และ น้ำยากันเสียงรบกวน ที่ซุ้มล้อ

++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
**** ผลงานติดตั้งให้รถลูกค้า ในสัปดาห์ ที่ผ่านมา ครับ

ขอบคุณ พี่ ๆ ทุกคน ที่นำรถ มาติด แดมป์กันเสียงรบกวน รถยนต์ กันด้วยนะคร้าบบ ^^

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

***** คอมเม้นท์ ใน LINE จากลูกค้า ที่ติดตั้งแดมป์กันเสียง ไป ครับ ผม

+ + + + + คอมเม้นท์ ของ ลูกค้า ที่ ติดตั้งไปแล้ว ครับ

+++++++ รูปผลงาน ติดตั้งให้กับ ลูกค้า คร้าบบบบ +++

Damp?
by
CHAISUKE
แดมป์กันเสียงรบกวน รถยนต์ สูตร เงียบ สุด ๆ
แดมป์หนากว่า เงียบกว่า ร้านแดมป์ ทั่ว ๆ ไป
ด้วย วัสดุ กันเสียง - ซับเสียง เกรดพรีเมี่ยม

+ ภาพผลงาน รถลูกค้า ที่จัด แดมป์กันเสียงรบกวน รถยนต์ สูตรเงียบสุดๆ

ก่อนอื่น Teana คันนี้ เคยนำรถ ไปแดมป์ มาก่อนแล้ว
จาก ร้านแดมป์ ชื่อดัง โดนไป หมื่นกว่าบาท ติดไปแล้ว ไม่เงียบ ยังดังหนวกหู เหมือนเดิม
โดย ตอนที่ ตกลงก่อนแดมป์ คือ มีแดมป์ ซุ้มล้อ 4 ซุ้ม ภายใน ด้วย แผ่นแดมป์ stp ,
ซับเสียง stp และ พ่นน้ำยากันเสียง ที่ซุ้มล้อ ของ stp ราคา หมื่นกว่าบาท
เป็นแพ็คเกจ ที่ทางร้าน เสนอ
ผลปรากฎว่า ผมได้เปิด รื้อดู ทางร้าน ได้ใช้ แผ่นแดมป์ และ ซับเสียง ไม่ตามที่ตกลงไว้
และ น้ำยากันเสียงที่ซุ้มล้อ ใช้ของ ยี่ห้อ Blue Print ของจีน สีดำ พ่นให้
และ แผ่นแดมป์ และ ซับเสียง ที่ ติดที่ซุ้มล้อ เผยอ ๆ ไม่แนบ กับโครงรถ ทั้งที่พึ่งติดมา ไม่ถึงปี
ติด บาง ๆ อย่างละ ชั้นเท่านั้น
ทำให้ ติดไปแล้ว รถ ก๋ยังมีเสียงรบกวน ดังเหมือนเดิม ทางร้าน หมกเม็ด ทำรถให้ลูกค้ามาก ๆ ครับ
**** ขอแนะนำ ลูกค้าที่ จะนำรถไป แดมป์ ด้วยนะครับ
ผมเจอ เคส ที่ ทางร้าน ไม่ทำตาม ที่ได้ ตกลงไว้กับลูกค้า
คุยกัน บอก ใช้ แผ่นแดมป์ Stp และ ผลิตภัณฑ์ Stp ทั้งหมด ผลปรากฎว่า ใช้ของ โนเนม ยี่ห้ออื่นมาติดให้
ผมเจอมาหลาย สิบคัน แล้วครับ บางคัน ก๋ใส่วัสดุ มาไม่ครบ ติดมาไม่เต็มพื้นที่ อย่างที่ ตกลงกับลูกค้าไว้ ครับ

หลังจากนั้น ผมก๋ได้จัด แดมป์กันเสียงรบกวนสูตรพิเศษ ลงไปใหม่ โดย มี แดมป์พื้นรถ 3-5 ชั้น หนา 13 - 15 มม. ,
แดมป์ซุ้มล้อ 4 ซุ้มภายใน , แดมป์ผนังห้องเครื่องยนต์ ด้วย แผ่นแดมป์ และ ซับเสียง เกรดพรีเมี่ยม ติด หนา ๆ แน่น ๆ กันเสียงได้ดี
และ ภายนอก ได้ พ่นน้ำยากันเสียงรบกวน ที่ซุ้มล้อ 4 ซุ้ม ครับ
ติดแล้ว เสียงล้อรถ , เสียงลม , เสียงเครื่องยนต์ เงียบขึ้น 50 - 60%

+ มาชมผลงานกันต่อคร้าบบบ

ขอขอบคุณ พี่ ๆ ลูกค้า ที่น่ารัก ทุกคน ที่่นำรถ มาแดมป์กันเสียงรบกวนรถยนต์ สูตรเงียบสุด ๆ กันด้วย คร้าบบบบ

+ + + + + คอมเม้นท์ ของ ลูกค้า ที่ ติดตั้งไปแล้ว ครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน