กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอช่องว่างสักนิด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย jack23
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

jack23

Registered
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบในA31แต่ยังไม่มีโอกาสได้เป็นเจ้าของ
มีเพื่อนเป็นสมาชิกในนี้ แล้วผมก็เข้ามาหาความรู้เรื่องต่างๆในนี้
มาดูรูปต่างๆในนี้ แต่ตอนนี้มันไม่เหมือนเดิม ดูรูปไม่ได้ โพสถาม-ตอบอะไรไม่ได
แล้วถ้าผมจะหาข้อมูลเพิ่มจะต้องทำอย่างไร ต้องการดูรถ ซื้อรถจะทำได้อย่างไร
ในตอนนี้กระทู้ที่ให้สมาชิกโพสตอบกันได้กระผมไม่มี id A31xxx ก็ไม่สามารถ
ตอบกระทู้ได้อยู่แล้ว แต่ก็ขอให้เราได้ดูรูปอะไรบ้างก็ยังดี
คงจะไม่ทำให้อะไรในกระทู้เสียหายถ้าดูได้อย่างเดียว
นี่ดูอะไรไม่ได้เลย..มันรู้สึกอึดอัด
...ถ้าจะแบ่งแยกกันจริงๆก็อย่าให้มันห่างไกลกันมากเลย...

อีกหนึ่งความคิด
เห็นใจคั๊บ

คงต้องรอด้วยกันต่อไป

เหตุผลของการเปลี่ยนแปลงท่านประธานชมรมฯ ได้แจ้งและอธิบายเป็นระยะๆ มาตลอดแล้วครับ ผมจึงขออนุญาตไม่อธิบายอะไรอีก อย่างไรคุณลองสมัครสมาชิกซิครับ ประเภทสมาชิกสามัญ รหัส Cefxxx ก็ได้ ค่าสมัครไม่กี่บาทและยังได้เสื้อไว้ใส่เท่ๆ อีก 1 ตัวต่างหาก (ปกติเสื้อจำหน่ายก็ราคา 250.-บาทอยู่แล้ว) รายละเอียด
https://www.cefirothailand.net/threads/357

แล้วคุณก็จะได้รับรู้ รับทราบ รับชม ติดตามความเคลื่อนไหวของชมรม และหรือจะตั้งกระทู้สอบถามได้เช่นเดิมครับ...มาสมัครสมาชิกเช่นพวกเราเถอะครับ..

เปิดช่องให้หน่อยเถอครับ ในกระทู้ที่อ่านได้อย่างเดียว(ขอเรียกอย่านั้นนะ)ก็ขอให้ดูรูปได้ก็ยังดี
จะได้ไม่เป็นการแบ่งแยกจนเกินไปครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นได้อาจช่วยลดความอึดอัดลงบ้างก็ได้ครับ
...แม้จะสร้างรั้วป้องกัน ก็อย่าให้มันสูงมากจนผู้เยี่ยมชมรู้สึกว่าลึกลับนักเลยครับ...

เปิดช่องให้หน่อยเถอครับ ในกระทู้ที่อ่านได้อย่างเดียว(ขอเรียกอย่านั้นนะ)ก็ขอให้ดูรูปได้ก็ยังดี
จะได้ไม่เป็นการแบ่งแยกจนเกินไปครับ ถ้าเป็นอย่างนั้นได้อาจช่วยลดความอึดอัดลงบ้างก็ได้ครับ
...แม้จะสร้างรั้วป้องกัน ก็อย่าให้มันสูงมากจนผู้เยี่ยมชมรู้สึกว่าลึกลับนักเลยครับ...
เห็นด้วยครับ อีกอย่างผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ A31 อยู่ผมเข้ามาดูข้อมูลและตอบกระทู้เป็นประจำมีหลายครั้งที่ได้ตอบปัญหาที่พอจะทราบเกี่ยวกับรถรุ่นนี้ อีกทั้งบุคคลภายนอกที่ใช้ A31 แต่ยังไม่ได้สมัครก้อมีจำนวนไม่น้อยเขาเหล่านี้ก้อมีความรู้มีคำแนะนำดีๆให้หลายครั้ง ไม่เน้นเฉพาะการค้าขายเพียงอย่างเดียว ผมเป็นคนหนึ่งที่กำลังจะสมัครสมาชิคแต่ว่ายังไม่มีโอกาส น่าเห็นใจครับเคยเข้ามาดูทุกวันเเล้วมาวันหนึ่งทำอะไรไม่ได้ ปกป้องสิทธิ์ก้อเข้าใจแต่ควรเปิดใจด้วยครับ

ผมขอยืนยันคำเดิมครับ.....ให้บอร์ดนี้เป็นที่พบปะ สนทนา สอบถาม ปัญหาต่างๆ ไปก่อนซักระยะหนึ่ง จนกว่าระบบต่างๆ จะได้รับการแก้ไข ปรับปรุงให้เรียบร้อย

ทราบครับ ว่าหลายท่านอึดอัด คับข้องใจ แต่ท่านคิดแต่ความต้องการของท่านอยู่ฝ่ายเดียว ขอได้โปรดเห็นใจและเคารพการตัดสินใจ ของผมบ้างครับ

ท่องไว้ครับ อดทน อดกลั้น ปล่อยวาง รักษาอารมณ์ แล้วทุกสิ่งทุกอย่างจะค่อยๆ คลี่คลาย อย่าสร้างแรงกดดันให้กับผมมากนัก แล้วเหตุการณ์จะดีขึ้นได้อย่างไร ให้เวลากันบ้างครับ

เอาใจช่วยให้คลี่คลายเร็ว ๆ คั๊บ
ก่อนอะไร ๆ มันจะเตลิดไปมากกว่านี้
:biggrin: :biggrin: :biggrin:

เอาใจช่วยให้คลี่คลายเร็ว ๆ คั๊บ
ก่อนอะไร ๆ มันจะเตลิดไปมากกว่านี้

น้ามาม่า ผมอ่านข้อความนี้แล้วมันแปล่ง ๆ ยังงัยไม่รู้ครับ ก่อนที่อะไร ๆ มันจะเตลิดไปมากกว่านี้ ถ้าจะตีความหมายในทางที่ไม่ดีมันก้อตีได้นะน้า

แต่ถ้ามีอะไรที่จะเตลิด ก้อเตลิดไปเลยดีกว่าครับ ฮ๋าฮ๋า อ่านข้อความแล้วเหมือนขู่ประธานยังงัยไม่รู้สิ สยองพิกล น่ากลัวพิลึก

สู้ๆ ครับ แต่ผมหาซื้อของยากมากมาย รูปดูไม่ได้ -*-ไปดูเวปอื่นมันคละมั่ว ในเวปนี่มีแต่จองa 31
เวปอื่นมันมั่วๆมาหายากครับ (ตอนนี่ลำบาก) แต่จารอต่อไปครับ

เฮ้อ มองโลกในแง่ดีกันบ้างน่ะ เอาใจเขามาใส่ใจเรา ใจร่มๆเด๋วดีกลับมาเอง รับรองประธานโจ้ ไม่ทำให้ผิดหวัง

อย่างที่นายกิจ มันว่าแหละ อ่านแล้วมันทะแม่งยังไงชอบกล มันมีความหมายอะไรรึเปล่า? ช่วยตอบหน่อย มาม่า

ในเมื่อประธานชมรมตั้งใจแล้วว่าจะปรับปรุงระบบ ผมในนามคนที่ไม่ได้สมัครสมาชิกอย่างเป็นทางการ (อาจไม่มีความสำคัญเท่าไร)ก็จะรอนะครับว่า ตกลงเวปนี่จะมีแนวทางแบบไหน จะให้ใช้เฉพาะคนลงทะเบียนเสียเงิน คนผ่านมาไม่ต้องดูไม่ต้องรู้ว่ารูปร่างหน้าตาเป็นยังไงผ่านมาแล้วผ่านไป ไม่มีอะไรหน้าสนใจ เวปเกี่ยวกันรถ ไม่มีรถให้ดูจะดูทำไม จะซื้อขายยังไงไม่มีรูปให้ดู ถ้าไม่เป็นสมาชิกดูของก่อนซื้อไม่ได้ต้องซื้อขายเฉพาะสมาชิกเท่าหรือ แต่ก็ขอให้ดำเนินการโดยเร็วนะครับ เพราะอาจจะมีคนไม่ใช่น้อยที่รู้สึกแบบผม หรือสมาชิกบางคนด้วย อย่าให้เวปมีการแบ่งแยกมากไปครับ ผมคิดว่าทุกคนที่เข้ามาในนี้มีความสนใจใน cef อย่าให้แบ่งแยกจนรู้สึกว่าเป็นคนต่างพวกต่างระดับครับ เอาใจช่วยนะครับ
...ต้องขออภัยมานะที่นี้ด้วยถ้าการตั้งกระทู้ของผมจะทำให้สมาชิกรู้สึกว่าผมมายุ่งและกดดันครับ ผมสนใจและชอบ cef เพราะเวปนี้และสมาชิกในนี้ครับ...

อันนี้เป็นการ คาดเดา ของผมนะครับ อาจจะเป็นจริงหรือไม่เป็นจริงก็ได้

อนาคต บุคลทั่วไป ก็คงเข้าได้ทุกหน้าเป็นปรกติ ไปหาข้อมูล ถาม-ตอบปัญหา ได้ทุกบอร์ดเหมือนเดิม ดูรูปได้เป็นปรกติ เข้าไปแนะนำตัว ทำความรู้จักกันเหมือนที่เคยเป็น

แต่หน้าที่เปลี่ยนไป อาจจะเป็นหน้าซื้อขาย

บุคคลทั่วไป เข้าไปดู ไปโพสถามรายละเอียด ราคา ดูรูปได้ตามปรกติ แต่อาจไม่มีสิทธิ์ ตั้งกระทู้ขายของเองก็เป็นได้ เพราะเป็นการปกป้องสมาชิกอย่างเป็นทางการ

ผมยกตัวอย่างให้ดูนะ

สมมุติ รหัส a31xxx ประกาศขายของไปชิ้นนึง มีคนซื้อไป แต่พอเอาไปแล้วใช้ไม่ได้ ไม่ตามสเปคที่บอก เราก็ยังสามารถตามตัวบุคคลที่ขายของนั้นได้ เพราะสมาชิก จะมีชื่อ ที่อยู่ กลุ่ม หรือ เบอร์โทรให้ติดตามได้

แต่ถ้าเป็นบุคคลทั่วไป สมมุติว่า นำของมาขายชิ้นนึง ของอันนั้นผู้ซื้ออาจซื้อเป็นแล้ว ของชิ้นนั้น ไม่เป็นไปตามที่กล่าวอ้าง หรืออาจจงใจมาหลอกขายสินค้า อาจเปลี่ยนเบอร์โทร หรือ ปิดเบอร์ไปเลย แบบนี้ สมาชิก หรือ ผู้ซื้อขายทั่วไปจะไปตามที่ใคร สุดท้ายก็อาจส่งผลเสียมาถึง ชื่อเสียงของ เวปนี้เอง

ยกตัวอย่างให้เห็นคร่าวๆนะครับ เวปนี้ไม่มีการปิดกั้นใครหรอกครับ ทุกคนอยากมีเพื่อนมากๆ

ปล. นี่คือการคาดเดา หรือสมมุติ ให้ดูเฉยๆ ใจเย็นๆเอาไว้ทุกอย่างจะดีขึ้น ผมเชื่อใจประธานที่ผมเลือกครับ ว่ามันต้องไปในทางที่ดีขึ้น เราจะพัฒนาขึ้นไป ไม่ใช่ถอยลงครับ

เก่งจัง...นะพ่อคนเนี๊ยะ
เดาทางพี่ได้ใกล้เคียงจังเลยว่ะ
มิน่าพิชิต ใจสาวๆ ได้แยะเลยนิ คิคิคิ
เพราะเดาใจ เก่งนี่เอง
ฮี่ฮี่ฮี่....เยี่ยมมากไอ้น้อง
............................................................................

เพราะอาจจะมีคนไม่ใช่น้อยที่รู้สึกแบบผม หรือสมาชิกบางคนด้วย อย่าให้เวปมีการแบ่งแยกมากไปครับ ผมคิดว่าทุกคนที่เข้ามาในนี้มีความสนใจใน cef อย่าให้แบ่งแยกจนรู้สึกว่าเป็นคนต่างพวกต่างระดับครับ

คำพูดแบบนี้ ผมบอกได้เลยว่าไม่ปลื้ม
ไม่เจอปัญหาเอง ไม่ทราบหรอกครับ
จบข่าว

ต้องขอโทษท่านประธานชมรมครับ ที่บางทีผมอาจใช้คำพูดที่ไม่เหมาะสมไม่ได้มีเจตณาครับต้องขอโทษจริงๆ ตกลงว่าจะรอให้เข้าที่คงจะดีกว่านะครับ ขอโทษเพื่อนๆพี่ๆในเวปด้วยนะครับที่ใจร้อนไปการเปลี่ยนแปลงยังไม่สิ้นสุดก็มาโวยวายเสียแล้ว ยังไงก็จะคอยชมคอยติดตามและขอให้ทุกอย่างเป็นไปในทางที่ดีนะครับ

น้ามาม่า ผมอ่านข้อความนี้แล้วมันแปล่ง ๆ ยังงัยไม่รู้ครับ ก่อนที่อะไร ๆ มันจะเตลิดไปมากกว่านี้ ถ้าจะตีความหมายในทางที่ไม่ดีมันก้อตีได้นะน้า

แต่ถ้ามีอะไรที่จะเตลิด ก้อเตลิดไปเลยดีกว่าครับ ฮ๋าฮ๋า อ่านข้อความแล้วเหมือนขู่ประธานยังงัยไม่รู้สิ สยองพิกล น่ากลัวพิลึก

อืมเท่าที่ผมอ่านแล้ว ความหมายมันก็อาจจะตีความได้หลายแบบนะคับ แต่ทำไม เราไม่ตีความให้มันเป็นไปในทางที่ดีหละคับ เห็นตีความออกมา ในแง่ไม่ดีกันหมด ผมว่าไอ้คำว่าเตลิดเนี่ย มันมองได้หลายอย่างนะคับ ทั้งความรู้สึก และทางความคิด ความคิดมันก็ห้ามกันไม่ได้ แต่เราสามารถที่จะควบคุมมันให้ดีได้ เค้าอาจจะพูดด้วยความเป็นห่วง แล้วพี่พี่กิจบอกว่า ถ้าเตลิดก็เตลิดไปเลยดีกว่าคับ ผมว่าอันนี้มันพิกลนะคับ เหมือน ยังไงก็ไม่รู้ ส่วนไอ้ที่ว่าขู่ประธานเนี่ย ผมว่าพี่อย่าคิดไปในทางนั้นดีกว่าคับ พี่ออยเค้าคงไม่ได้คิดอย่างนั้นหรอก อย่าชี้นำเลย

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน