กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอช่องว่างสักนิด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย jack23
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
อันนี้เป็นการ คาดเดา ของผมนะครับ อาจจะเป็นจริงหรือไม่เป็นจริงก็ได้

อนาคต บุคลทั่วไป ก็คงเข้าได้ทุกหน้าเป็นปรกติ ไปหาข้อมูล ถาม-ตอบปัญหา ได้ทุกบอร์ดเหมือนเดิม ดูรูปได้เป็นปรกติ เข้าไปแนะนำตัว ทำความรู้จักกันเหมือนที่เคยเป็น

แต่หน้าที่เปลี่ยนไป อาจจะเป็นหน้าซื้อขาย

บุคคลทั่วไป เข้าไปดู ไปโพสถามรายละเอียด ราคา ดูรูปได้ตามปรกติ แต่อาจไม่มีสิทธิ์ ตั้งกระทู้ขายของเองก็เป็นได้ เพราะเป็นการปกป้องสมาชิกอย่างเป็นทางการ

ผมยกตัวอย่างให้ดูนะ

สมมุติ รหัส a31xxx ประกาศขายของไปชิ้นนึง มีคนซื้อไป แต่พอเอาไปแล้วใช้ไม่ได้ ไม่ตามสเปคที่บอก เราก็ยังสามารถตามตัวบุคคลที่ขายของนั้นได้ เพราะสมาชิก จะมีชื่อ ที่อยู่ กลุ่ม หรือ เบอร์โทรให้ติดตามได้

แต่ถ้าเป็นบุคคลทั่วไป สมมุติว่า นำของมาขายชิ้นนึง ของอันนั้นผู้ซื้ออาจซื้อเป็นแล้ว ของชิ้นนั้น ไม่เป็นไปตามที่กล่าวอ้าง หรืออาจจงใจมาหลอกขายสินค้า อาจเปลี่ยนเบอร์โทร หรือ ปิดเบอร์ไปเลย แบบนี้ สมาชิก หรือ ผู้ซื้อขายทั่วไปจะไปตามที่ใคร สุดท้ายก็อาจส่งผลเสียมาถึง ชื่อเสียงของ เวปนี้เอง

ยกตัวอย่างให้เห็นคร่าวๆนะครับ เวปนี้ไม่มีการปิดกั้นใครหรอกครับ ทุกคนอยากมีเพื่อนมากๆ

ปล. นี่คือการคาดเดา หรือสมมุติ ให้ดูเฉยๆ ใจเย็นๆเอาไว้ทุกอย่างจะดีขึ้น ผมเชื่อใจประธานที่ผมเลือกครับ ว่ามันต้องไปในทางที่ดีขึ้น เราจะพัฒนาขึ้นไป ไม่ใช่ถอยลงครับ

อันนี้เรื่องจริงเลยครับ ผมคนนึงก็รักA31 นะ จึงทำเรื่องและเอกสารเพื่อสมัครเต็มตัวละ

แต่อีกใจก็อยากให้ปัญหาคลี่คลายเร็วๆจัง กลัวเค้าจะมองเวปไปในทางลบ

อันนี้เรื่องจริงเลยครับ ผมคนนึงก็รักA31 นะ จึงทำเรื่องและเอกสารเพื่อสมัครเต็มตัวละ

แต่อีกใจก็อยากให้ปัญหาคลี่คลายเร็วๆจัง กลัวเค้าจะมองเวปไปในทางลบ

:biggrin: คงไม่มองไปทาง ลบ หรอกครับ
ถ้ามันจะ ลบ ก็คงเพราะทุกคนที่มัวแต่โพส กันไปมา ไม่ยอมเข้าใจ ไม่จบเสียที ตรงนี้มากกว่า.... :brick:

บางครั้งเส้นทางมันก็มีฝนตกบ้างครับ
อยู่ที่เรา จะไปต่อหรือหยุด
แต่พวกเราไม่มีถอยหลังแน่ครับผมเชื่ออย่างนั้น ในตัวพวกท่านครับCef-thai:frown:

ไฟล์แนบ

เห็นใจทุกคนค่ะ (รวมทั้งตัวเองด้วย) และ อยากให้มีคนรัก Cef เยอะๆ เหมือนที่เรารักและติดตามมาตลอด ได้ความรู้หรือคำแนะนำดีๆจากที่นี่ไปไม่น้อย บางทีก็นั่งขำๆเวลาเปิดเจอข้อความอะไรที่ฮาๆ เลยต้องแวะเวียนเข้ามาบ่อยๆ (เหมือนมานั่งฟังคนในครอบครัวคุยกัน) เอาใจช่วยทุกๆ คน ขอให้สถานการณ์ดีขึ้นๆๆ อย่าซีเรียสมากไปกว่านี้ เพราะแค่ลุ้นเรื่องการเมือง ก็เหนื่อยแล้วว...อุ๊บ

กราบเรียนขออนุญาติชมภาพในเวปหน่อยนะครับ.....ควรมิควรแล้วแต่จะกรุณา

กราบเรียนขออนุญาติชมภาพในเวปหน่อยนะครับ.....ควรมิควรแล้วแต่จะกรุณา
ท่านประธานได้ชี้แจงในกระทู้ของคุณแล้วนะคับ.....

เอาใจช่วยทุกฝ่าย.....ครับ

แตกต่างได้.. แต่ไม่แตกแยกครับ
(จำเขามาหว่ะ)

ไม่รู้สินะครับ ผมก็เคยเป้นเหมือนพวกคุณแบบ สมัครแล้วแต่เข้าเว็บไม่ได้ เข้าใจความรู้สีกนั้นครับ แต่พอทุกอย่างแก้ไขก็แฮบปี้

และก็ได้รู้ว่าที่นี่ยังมี FreeStyle 555

ไม่รู้สินะครับ ผมก็เคยเป้นเหมือนพวกคุณแบบ สมัครแล้วแต่เข้าเว็บไม่ได้ เข้าใจความรู้สีกนั้นครับ แต่พอทุกอย่างแก้ไขก็แฮบปี้

และก็ได้รู้ว่าที่นี่ยังมี FreeStyle 555
จุ๊ย์ ๆ ๆ ๆ
:sexy_girl: :sexy_girl: :sexy_girl:

คนข้างบนนี่:spiderman: ผมเจอแทบทุกกระทู้ในนั้นเยย

เหนื่อยไหมชอบทำร้ายตัวเอง 5555
เมิง ไออั้ม สงสัยต้องมีรับน้อง สยองขวัญซะแว๊วววว
555++

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน