กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ขอช่องว่างสักนิด

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย jack23
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

ใครที่โพสต์รูปขายของ ขออย่าเอารูปลงกับเวปได้ไหมอ่ะ เอาแบบว่าไปอัพโหลดจากที่อื่นละเอา link มาโพสต์ได้ไหม ทุกๆคนจะได้ดูรูปของที่จะซื้อได้ด้วยครับ

อืมเท่าที่ผมอ่านแล้ว ความหมายมันก็อาจจะตีความได้หลายแบบนะคับ แต่ทำไม เราไม่ตีความให้มันเป็นไปในทางที่ดีหละคับ เห็นตีความออกมา ในแง่ไม่ดีกันหมด ผมว่าไอ้คำว่าเตลิดเนี่ย มันมองได้หลายอย่างนะคับ ทั้งความรู้สึก และทางความคิด ความคิดมันก็ห้ามกันไม่ได้ แต่เราสามารถที่จะควบคุมมันให้ดีได้ เค้าอาจจะพูดด้วยความเป็นห่วง แล้วพี่พี่กิจบอกว่า ถ้าเตลิดก็เตลิดไปเลยดีกว่าคับ ผมว่าอันนี้มันพิกลนะคับ เหมือน ยังไงก็ไม่รู้ ส่วนไอ้ที่ว่าขู่ประธานเนี่ย ผมว่าพี่อย่าคิดไปในทางนั้นดีกว่าคับ พี่ออยเค้าคงไม่ได้คิดอย่างนั้นหรอก อย่าชี้นำเลย

คือผมไม่ได้ชี้นำหรอกครับ แต่ผมรู้สึกอย่างนั้นจริง ๆ อ่ะผมถามนิดนึงเลยละกัน คนนึงพยายามทำระบบ และ ถูกตำหนิต่าง ๆ นา ๆ มากมาย (ในทีนี้หมายถึงประธาน ซึ่งกำลังโดนตำหนิจากคนหลายกลุ่ม) แล้วอยู่ ๆ มาพิมพ์บอกว่าให้รีบแก้ไข ก่อนที่อะไรมันจะเตลิดไปมากกว่านี้ อ่ะ ผมถามนิดนึงนะ มันจะสื่อไปในทางไหนเหรอ อันนี้แค่จากผมที่เป็นแค่สมาชิกคนหนึ่งแค่นั้น ทำไมน้าแนนไม่ลองถามความรู้สึกของประธาน ดูละครับว่าในสถาณการณ์ตอนนี้ และ ได้อ่านข้อความอย่างนี้ ผมว่านะคงเป็นความรู้สึกไม่ดีแน่นอน ไม่รู้นะครับ สำหรับผมในสถาณการณ์ที่อยู่ระหว่างการปรับเปลี่ยนบางครั้งน้าแนน น้าออย ซึ่งเป็นคณะทำงาน น่าจะรับรู้ข่าวสารหรือขั้นตอนการทำงานจากประธานโดยตรงอยู่แล้ว แต่มาใช้ข้อความที่สองแง่สามง่ามแบบนี้ ถ้าคนนอกมองเขาจะมองอย่างไรละครับ มองว่ากำลังเกิดความแตกแยกในคณะบริหารชมรมฯ หรือเปล่า (ผมมองแบบนี้ เพราะเป็นข้อความที่วิเคราะห์ได้หลายทาง ซึ่งถ้าน้าแนนบอกว่าผมคิดผิด ก้ออาจจะใช่ แต่ทางที่ดีน่าจะใช้ข้อความที่อ่านแล้วชัดเจนไปในทิศทางที่ดี บ่งบอกถึงการกลมเกลียวกันไม่ดีกว่าเหรอครับ จะได้ไม่ต้องตีประเด็นว่า เอ๊ะมีปัญหาอะไรกันอยู่หรือเปล่า) อย่างไรแล้วก้อเป็นแค่เสียง 1 เสียงจากสมาชิกของชมรมฯ ครับ ที่รู้สึกอย่างนั้นจากใจครับ ถ้าหากความคิดเห็นของผมทำให้คณะทำงานเกิดความเข้าใจผิดกัน ผมขอโทษมา ณ ที่นี้ครับ

ใครที่โพสต์รูปขายของ ขออย่าเอารูปลงกับเวปได้ไหมอ่ะ เอาแบบว่าไปอัพโหลดจากที่อื่นละเอา link มาโพสต์ได้ไหม ทุกๆคนจะได้ดูรูปของที่จะซื้อได้ด้วยครับ

ตามความเข้าใจผมนะครับ บุคคลทั่วไปน่าจะยุ่งเกี่ยวกับรูปไม่ได้เลยนะ แฮ่ ๆๆ ไม่ว่าจะลิ้งรูป หรือ อับรูปขึ้น :biggrin:

ครับผมคณะทำงานได้รับรู้หมดแหละครับ

ข้อมูล ความเป็นมาเป็นไป ข่าวสารต่างๆ

ทู๊กกกกกกกกกอย่าง เหอๆๆ ก็แค่ได้รู้ครับ :boss:

ตอนแรกว่าจะลิงค์ ก้อลิงค์ไม่ได้

อุตส่าห์จะเลื่ยงแล้ว...ทำยังไงก้อแปะรูปให้คนนอกดูไม่ได้

แล้วผมจะขายของยังไงล่ะเนี่ย..ลูกค้าไม่เห็นรูปอ่ะ...

ไม่ได้จะกวนนะ แค่บอกปัญหาให้ฟัง ผมว่าท่านอื่นๆที่เป็นสมาชิกน่าจะเจอปัญหาเดียวกัน

ปัดหลังผม 200 กว่าคัน เกินครึ่งที่ไม่ใช่สมาชิกชมรม...
อ่านๆมายังไม่มีทีท่าว่าอนาคตคนนอกจะมองเห็นรูปเลยนะเนี่ย

เฮอ.เหนื่อยใจแทนท่านประธาน ขอให้ใจร่มๆ กันหน่อยพี่น้อง เด้วพอดำเนินการเสร็จมันก็เป็นระบบเอง แล้วทดลองระบบใหม่ไปซักระยะหนึ่ง มีปัญหาอุปสรรคอย่างไรถ้าเห็นว่าจะต้องปรับปรุงแก้ไขค่อยว่ากันใหม่ แต่ต้องมีเหตุมีผลและก่อให้เกิดประโยชน์แก่ชมรมและสมาชิกโดยส่วนใหญ่นะครับ
เท่าที่ดูมาทุกคนส่วนใหญ่เป็นสมาชิกทั้งนั้นเนี้ยไปดู Freestyle เหอะ...

:burn: ขอโทษด้วย การเปลี่ยนแปลงอาจจะไม่สามารถทำให้ถูกใจใครทุกคน
:biggrin: หากทำให้กับทุกๆ คน 600 กว่าคนเนี่ย มันจะเป็นเช่นใรครับ พี่น้อง

:augenrollen: ผมทำดีที่สุดแล้วครับ.....คงไม่มีอะไรจะพูดแล้ว
ท่านจะพูด จะวิจารณ์ อะไรก็ตามสบายครับ ไม่ว่ากัน สิ่งที่ทำในวันนี้มันจะส่งผลที่ดี เองในอนาคตข้างหน้า ท่านจะมองเห็นเอง น่าจะพิจารณา ให้ถ่องแท้เสียหน่อย อย่าเอาความคิดของตัวเองตั้ง แล้วมุมมองมันจะแคบ หากคิดเพียงแค่ผลประโยชน์ส่วนตัว จะขายของได้มั๊ย แล้วใครจะมาซื้อของผม ก็วนกลับไปลงในอ่างแหละครับ มันไม่ได้มีอะไรที่ดีขึ้นเลยและสิ่งที่ผมได้ตัดสินใจไปแล้ว จะไม่เปลี่ยนแปลงใดๆ ทั้งสิ้น หมดข้อความ

ตอนแรกว่าจะลิงค์ ก้อลิงค์ไม่ได้

อุตส่าห์จะเลื่ยงแล้ว...ทำยังไงก้อแปะรูปให้คนนอกดูไม่ได้

แล้วผมจะขายของยังไงล่ะเนี่ย..ลูกค้าไม่เห็นรูปอ่ะ...

ไม่ได้จะกวนนะ แค่บอกปัญหาให้ฟัง ผมว่าท่านอื่นๆที่เป็นสมาชิกน่าจะเจอปัญหาเดียวกัน

ปัดหลังผม 200 กว่าคัน เกินครึ่งที่ไม่ใช่สมาชิกชมรม...
อ่านๆมายังไม่มีทีท่าว่าอนาคตคนนอกจะมองเห็นรูปเลยนะเนี่ย
มีอีกเวบหนึ่งครับที่รัก cef นี่เลยครับ https://www.cefiroclub.com/ ช่วงนี้ใครไม่เป็นสมาชิกเต็มตัวก้อไปเจอกันที่เวบนี้ได้ก่อนครับ ระหว่างรอการแก้ไขปรับปรุงแต่เวบนี้ไม่คึกครื้นเท่าไหร่ยังไงก้อไปเยี่ยมชมซื้อขาย แลกเปลี่ยนความรู้กันนะครับ ไม่ได้โฆษณษเวบนะครับแต่ผมว่าเป็นอีกทางเลือกหนึ่งระหว่างรอท่านประธาน แก้ปัญหา:dribble:

ผมก้อพูดๆๆๆๆไป..แต่ดูในคลาสิฟาย ไม่มีกระทู้ผมขายของนะครับ
มีแต่กระทู้ที่มันรอดมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว...
ซึ่งเวปทำใหม่ ผมยังไม่เคยลงโฆษณาขายของเอาประโยชน์เข้าตัวจนลืมเรื่องของชมรม
ถ้าพี่สังเกตุดีๆ กระทู้มันเดือนไหน ของใหม่มีหรือยัง

ผมก้อรอให้มันเสร็จสมบูรณ์อยู่นะครับ ไอ่เวปเนี่ย
ส่วนเรื่องรูปผมก้อแค่มาบอกให้มันเห็นผลกระทบ
ผมไม่รู้ว่าในอนาคต จะเห็นหรือไม่เห็นนะครับรูปหน่ะ
ถ้าพี่จะไม่ให้คนนอกเห็น คนในก้อแย่เหมือนกัน
ก้อแค่เข้ามาบอกแค่นั้น...

จาก...คนเห็นแก่ตัว คิดแค่ประโยชน์ส่วนตัว
ไม่เคยช่วยงาน ไม่เคยคิดไม่เคยช่วยออกความเห็น
ติอย่างเดียว...ไม่เคยทำ

ผมก้อพูดๆๆๆๆไป..แต่ดูในคลาสิฟาย ไม่มีกระทู้ผมขายของนะครับ
มีแต่กระทู้ที่มันรอดมาตั้งแต่ชาติที่แล้ว...
ซึ่งเวปทำใหม่ ผมยังไม่เคยลงโฆษณาขายของเอาประโยชน์เข้าตัวจนลืมเรื่องของชมรม
ถ้าพี่สังเกตุดีๆ กระทู้มันเดือนไหน ของใหม่มีหรือยัง

ผมก้อรอให้มันเสร็จสมบูรณ์อยู่นะครับ ไอ่เวปเนี่ย
ส่วนเรื่องรูปผมก้อแค่มาบอกให้มันเห็นผลกระทบ
ผมไม่รู้ว่าในอนาคต จะเห็นหรือไม่เห็นนะครับรูปหน่ะ
ถ้าพี่จะไม่ให้คนนอกเห็น คนในก้อแย่เหมือนกัน

จาก...คนเห็นแก่ตัว คิดแค่ประโยชน์ส่วนตัว
ไม่เคยช่วยงาน ไม่เคยคิดไม่เคยช่วยออกความเห็น
:burn: ผมไม่ได้ว่าพี่นะครับผมชวนไปคุยกันอีกเวบหนึ่งเท่านั้นเองเพราะผมก้อยังไม่ได้สมัครสมาชิกครับ

ทำเป็นน้อยใจไปได้...ฮึ.ฮึ.ฮึ.

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน