กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ช่วยหนูด้วยค่ะ

MynameisAom

Registered
:coolly-0006:
ช่วยหนูด้วยค่ะ
ต้อนนี้หนูใช้ cef a31 12 วาล์ว ปี 91
ไฟหน้าเป็นไฟโปรเจคเตอร์ (ตัวโครมเป็นสีดำ)
แต่ไฟมันไม่แจ่มเลยค่ะ
เวลาหนูขับรถตอนกลางคืน
หนูมองทางแทบจะไม่เห็นทางเลย
ขนาดเปิดไฟสูงช่วยก็ยังไม่ค่อยเห็นเลยค่ะ

แล้วหนูต้องทำไงไฟรถหนูแจ่มค่ะ
:coolly-0033: ( ขอบคุณค่ะ ^^" ) :coolly-0033:

มีหลายวิธีอยู่ เอาอย่างง่ายหน่อยให้ช่าง ต่อรีเลยช่วย อันนี้หลัก100
หรือไม่ก้อเปลี่ยนชุดไฟหน้าไปถ้าเงินถึง เป็น เมกาโครมเหลือง หลัก(9-10)พัน ประหยัดหน่อย ก้อ depoหลัก(2-3)พัน

โคมโปรเจ็คเตอร์ยังใสหรือเปล่าคับ ถ้าโคมยังใสหาหลอดดีๆเปลี่ยนคับ ย้ำว่าหลอดๆ สมัยผมใช้โคมโปรเจ็คเตอร์ จบที่หลอดฟิลลิปส์บลวิชัน ตอนนั้นคิดว่าโอเคแล้ว แต่เห็นเค้าว่ากันว่าโคมเมกาสว่างกว่า เลยเปลี่ยนเป็นโคมเมกาใสๆ มันสว่างสู้โปรเจ็คเตอร์+หลอดฟิลลิปส์ไม่ได้ (โคมเมกาหลอดเปีย เอ็กตรีมไวท์ลองเปลี่ยนเป็น เอช เค เอสก็สู้ไม่ได้) สุดท้ายโคมเมกาผมจบที่ซีนอนฟิลิปส์คับ

มีหลายวิธีอยู่ เอาอย่างง่ายหน่อยให้ช่าง ต่อรีเลยช่วย อันนี้หลัก100
หรือไม่ก้อเปลี่ยนชุดไฟหน้าไปถ้าเงินถึง เป็น เมกาโครมเหลือง หลัก(9-10)พัน ประหยัดหน่อย ก้อ depoหลัก(2-3)พัน

ขอบคุณค่ะ :coolly-0039:

โคมโปรเจ็คเตอร์ยังใสหรือเปล่าคับ ถ้าโคมยังใสหาหลอดดีๆเปลี่ยนคับ ย้ำว่าหลอดๆ สมัยผมใช้โคมโปรเจ็คเตอร์ จบที่หลอดฟิลลิปส์บลวิชัน ตอนนั้นคิดว่าโอเคแล้ว แต่เห็นเค้าว่ากันว่าโคมเมกาสว่างกว่า เลยเปลี่ยนเป็นโคมเมกาใสๆ มันสว่างสู้โปรเจ็คเตอร์+หลอดฟิลลิปส์ไม่ได้ (โคมเมกาหลอดเปีย เอ็กตรีมไวท์ลองเปลี่ยนเป็น เอช เค เอสก็สู้ไม่ได้) สุดท้ายโคมเมกาผมจบที่ซีนอนฟิลิปส์คับ

โคมยังใสหรือป่าวอันนี้ไม่แน่ใจ
เดียวหนูจะลงรูปให้พี่ๆ ช่วยดูนะค่ะ
แล้วหลอดดีๆของพี่นี้คือ หลอดธรรมดาคุณภาพดี
หรือ ต้องเปลียนเป็นไฟซีนอน ค่ะ (หนูยังไม่ได้ใส่ไฟซีนอน):coolly-0023:

ขอบคุณค่ะ ><"

หลอดฮาโลเจนคุณภาพดีก็พอคับ อาทิเช่น หลอดจากศูนย์ อันนี้ไม่ทราบราคา , หลอดฟิลิปส์ ที่เคยใช้คือรุ่นบลวิชั่น ประมาณ 2พัน ออสแรม อันนี้ไม่เคยลอง, hks 2อันหลังนี้จะไม่ค่อยทน ,PIAA extreme white. อันนี้ของใหม่เกือบ 3พัน ไม่ต้องถึงซีนอนหรอกคับ ซีนอนดีๆมันแพง ของถูกๆก็ไม่ทน แถมอาจถูกสรรเสริญได้ ที่สำคัญฝนตกมมองไม่เห็นคับ ลืมบอกไปให้ใช้วัตต์เท่าเดิม เพราะสายไฟรถเราเล็กมากๆไม่ได้ออกแบบมาสำหรับหลอดวัตต์สูงๆ ให้ดีก็เดินรีเลย์ใหม่คับ แต่สำคัญคือต้องหาช่างที่ทำเป็น เดินสายจากขั้วแบตโดยตรง ใช่รีเลย์อย่างดี เคยเจอบางคันโดนหลอกใส่รีเลย์แต่ไปจั๊มจากสายเดิมนอกจากจะเสียตังค์ฟรีแล้ว ยังไปเพิ่มจุดต่อให้มันห่วยกว่าเดิมอีก

คันเก่าผม24V ใช้ชุดหลอด ซีนอล ของTenna สว่างดีเลย แค่ใส่ไฟต่ำข้างล่ะหลอด
เป็นซีนอลของ ฟิลิปส์ มีหลายคันที่เอากับผมไปใช้อยู่ ...

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน