กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ถ้าเอาโบของ RB 26 มาใส่ RB 25

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย leocan
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

leocan

Registered
ขอถามหน่อยครับ

ถ้าเอาเทอร์โบของ RB 26 มาใส่ RB 25 จะใส่ได้ไหมครับ

ถ้าได้ต้องแปลงเยอะไหมครับ

ถ้าใส่ได้มันจะเป็นยังไงครับ คือผลลัพธ์ที่ได้อะครับ (เช่น มาไว มาช้า ต้นจัด ปลายไหล เครื่องพัง ชาร์พละลาย อะไรพวกเนี้ยะอะครับ)

ขอบคุณครับ

RB26 มันโบสองตัวนะครับ
ถ้าจะทำ RB25 ให้มันโบคู่ ผมว่าก็คงหมดไม่น้อยนะ

เล่นโบเดี่ยวตัวอื่นดีกว่าครับ อิอิ

เท่าที่ทราบ
ปัญหาคือ เขา 26 ใส่กับ 25 ไม่ได้ ต้องแปลงหน้าแปลน
26 มีแอร์โฟร์ 2 ชุด O2sensor 2 ชุด แต่ 25 มีชุดเดียว
จะแก้ปัญหานี้ยังไง เดาว่าคงต้องทำเยอะพอสมควร เทียบงบประมาณกับสิ่งที่ได้มาแล้วน่าจะไม่คุ้มค่า เลยไม่มีใครทำกันมั้งคับ

RB26 มันโบสองตัวนะครับ
ถ้าจะทำ RB25 ให้มันโบคู่ ผมว่าก็คงหมดไม่น้อยนะ

เล่นโบเดี่ยวตัวอื่นดีกว่าครับ อิอิ

เท่าที่ทราบ
ปัญหาคือ เขา 26 ใส่กับ 25 ไม่ได้ ต้องแปลงหน้าแปลน
26 มีแอร์โฟร์ 2 ชุด O2sensor 2 ชุด แต่ 25 มีชุดเดียว
จะแก้ปัญหานี้ยังไง เดาว่าคงต้องทำเยอะพอสมควร เทียบงบประมาณกับสิ่งที่ได้มาแล้วน่าจะไม่คุ้มค่า เลยไม่มีใครทำกันมั้งคับ

ขอบคุณพี่ๆมากครับผม

แล้วขอถามอีกข้อนะครับ ส่วนตัวพี่ๆนี่ โบที่พี่ๆคิดว่าเหมาะกับ RB 25 ตัวไหนดีครับ หรือที่นิยมอะครับ (TD06 TD07 ....... T88 อะไรพวกเนี้ยะ)

คือประมาณว่าใส่แล้วสมตัวไม่ใหญ่เกินไม่เวอร์เกินอะไรพวกเนี้ยะครับ หรือเอาเป็นที่นิยมกันมากก็ได้ครับ ประมาณว่ารถบ้านบ้าพลังอะครับ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน