กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ทุกท่านที่ใช้เครื่อง Turbo ไม่ว่าจะเป็น RB หรือ j ที่บอกวิ่งแก๊สกิโลละบาทกว่าๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย TheKing139
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
เครื่องRB25DET AT ล้อ18 หน้า8หลัง9 ติดแบบมิก ก็อยุ่ที่ 1.7-1.8อะครับ
วิ่งเฉลี่ยๆ เส้นทาง ดอนเมือง-แจ้งวัฒนะ-พุทธมณฑลสาย2 แต่ผมว่าผมคงจูนบางไป เพราะบางช่วงเร่งไม่ขึ้นเลย ไม่เหยียบเท่าไร เลยรับได้อะครับประหยัดได้แค่นี้แระ มากกว่านี้วิ่งไม่ออกเลย

แน่น่ะว่ารถไม่ใช่ไฟแช็ค ประหยัดโคตร:coolly-0040:

ก็รถเซลล์นี่เน้อ รถมันรู้คุณ เลยให้เจ้าของทำงานสะดวกๆ เดือนนี้วิ่งไป 6 พันกิโลแย้ว อีสาน 10 จังหวัด:coolly-0036:

ก็รถเซลล์นี่เน้อ รถมันรู้คุณ เลยให้เจ้าของทำงานสะดวกๆ เดือนนี้วิ่งไป 6 พันกิโลแย้ว อีสาน 10 จังหวัด:coolly-0036:

เดี๋ยวขึ้นเมืองกรุงจูนให้หน่อยดิท่านเทพ:coolly-0039:

รอบนี้วิ่งไป 6600 กิโล ใช้ตังค์ไป 7633 บาท 1.15 บาท/กม ขอรับ
พระเจ้า 20โบมึงประหยัดกว่ากูครึ่งนึงอะ

รถกูแดกโลละ 2.0-2.2 จาบร้า 5555555555555
แต่แซ๊ดกระจุยนะ รถแก๊สเครื่อง 2000 ก็วิ่ง 15.5 วิได้ค๊าบบบ

พระเจ้า 20โบมึงประหยัดกว่ากูครึ่งนึงอะ

รถกูแดกโลละ 2.0-2.2 จาบร้า 5555555555555
แต่แซ๊ดกระจุยนะ รถแก๊สเครื่อง 2000 ก็วิ่ง 15.5 วิได้ค๊าบบบ

เออ รถตรู เน้นประหยัดว่ะ เหยีบไม่เกิน 140 หรอก

ส่วนมาก 80-100 วิ่งยาวๆ ก็ เท่านี้แหละทั่น:coolly-0010:

เออ รถตรู เน้นประหยัดว่ะ เหยีบไม่เกิน 140 หรอก

ส่วนมาก 80-100 วิ่งยาวๆ ก็ เท่านี้แหละทั่น:coolly-0010:
แร้วหากเป็นสิบสองวาวล์ท่านจะจูนเหลือเท่าไหร่ล่ะเนี่ย:coolly-0046:

แร้วหากเป็นสิบสองวาวล์ท่านจะจูนเหลือเท่าไหร่ล่ะเนี่ย:coolly-0046:
ก็คงไม่ต่ากกันหรอกท่าน จูนจากฟิลลิ่งเอา แต่ถ้าออโต้ก็คง + อีกนิดหน่อยนะทั่น รถผม เกียร์ธรรมดา

องค์ประกอบที่จะทำให้แก็สประหยัด มันมีหลายปัจจัยนะทั่น ขนาดหม้อต้ม รูมิกเซอร์ ความยาวสาย ระยะทาง เข้าเครื่อง การจูน องค์ประกอบการประหยัดมันเยอะคราบบบ

องค์ประกอบที่จะทำให้แก็สประหยัด มันมีหลายปัจจัยนะทั่น ขนาดหม้อต้ม รูมิกเซอร์ ความยาวสาย ระยะทาง เข้าเครื่อง การจูน องค์ประกอบการประหยัดมันเยอะคราบบบ
งั้นช่วยชี้แจงมาให้หมดความรู้ที่มีน่ะเอามาแบ่งปันน้อง ๆ ให้หมด อิอิ:coolly-0029:

อิจฉาคนกระทู้นี้เค้าคุยกันจ๊าง :coolly-0012:

ทุกวันนี้ อยากติดแก๊สใจจะขาด

แต่กลัวไม่แรง

เท่านั้นจิง ๆ นะ :coolly-0041:

จะหัวฉีด ก็กลัวไม่แรง

ค่าน้ำมัน วันละ 500

ทุกวันนี้ รถกินมากกว่าผมอีก

เฮ้อ :coolly-0029:

เด๋วโทรไปปรึกษาอาจารย์โอดีกว่า

จะได้เหลือเงินมาชำระร่างกายให้สะอาดบ้าง :coolly-0009:

อิจฉาคนกระทู้นี้เค้าคุยกันจ๊าง :coolly-0012:

ทุกวันนี้ อยากติดแก๊สใจจะขาด

แต่กลัวไม่แรง

เท่านั้นจิง ๆ นะ :coolly-0041:

จะหัวฉีด ก็กลัวไม่แรง

ค่าน้ำมัน วันละ 500

ทุกวันนี้ รถกินมากกว่าผมอีก

เฮ้อ :coolly-0029:

เด๋วโทรไปปรึกษาอาจารย์โอดีกว่า

จะได้เหลือเงินมาชำระร่างกายให้สะอาดบ้าง :coolly-0009:
รีบปรึกษารีบติดเถอะคราบมันประหยัดจริง ๆ ขอบอก:coolly-0031:

ต้นติด หัวฉีดจะกลัว ไม่แรงทำไม่ล่ะทั่น เวลาทั่นจะแซดทั่นก็ น้ำมันสิ จะประหยัด ก็แก็ส ไปติดซะไป๊ ออกจะเหลือนะทั่นน่ะ

ของผม25โบ ออโต้ เติม600 วิ่งได้340โล ติดกับคุณโอ โมกันแบบลูกทุ่ง กว่าจะเสร็จเกือบตาย แต่พอวิ่งแล้วยิ้มกว้าง