กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ทุกท่านที่ใช้เครื่อง Turbo ไม่ว่าจะเป็น RB หรือ j ที่บอกวิ่งแก๊สกิโลละบาทกว่าๆ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย TheKing139
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ของผม RB25DET A/T(ติดแบบหัวฉีด)เติมเต็มถัง 50 ลิตรลิตรละ 11.00บาท(ร้านแก๊สฉลองครบรอบน่ะ เลยลิตรละ11 บาท แถวๆระหว่างสะพานยูเทิร์นพระนั่งเกล้ากับเซ็นทรัลรัตรนาธิเบศร์ฝั่งมุ่งหน้าไปเดอะมอล์งามฯนะ) 50ลิตรวิ่งได้347-350โล เฉลี่ย 6.96กิโลเมตร/ลิตร/
หรือ 1.58บาทต่อกิโลครับ วิ่งจากปากเกร็ดไปพระนั่งเกล้าแล้วตกเย็นวิ่งไปพระรามเก้า-รัชดาเข้าลาดพร้าวกินข้าวเย็นกะแฟน-วกกลับเดอะมอล์งามฯ เข้าปากเกร็ดทุกวันครับ ความเร็วเฉลี่ย 90-120 Km/Hr
ล้อขอบ16" R32 ครับ:coolly-0026:

งั้นรถผมก็ผิดปกติสิคับ
เครื่อง RB25DE AT
แก๊สระบบ twin mix twin lamda (สูตรคนบ้าแถวบางกรวย)
ล้อ R32GTR

ล่าสุดวิ่งไปอุบล ตลอดทริป วิ่งไป 1800 โลพอดีๆ ค่าแก๊ส 2500 (ที่อุบลแก๊สลิตรละ 12.49(เติมไป 2ถัง) ระหว่างทาง 11.60 - 11.99)

หารมาแล้ว ตกกิโลละ 1.33 บาท
ความเร็วที่ใช้ 130-150

ก่อนหน้านี้ปกติก็อยู่ราวๆ1.2-1.6บาท/กิโลตลอด(นอกเมือง/ในเมือง)

อย่าบอกนะครับว่าจูนบาง เพราะ a/f ผมขึ้น 14 ตลอด จะหนากว่านี้ตอนกดคันเร่ง(จูนเลียนแบบน้ำมัน)

จริงแล้วทริบนี้ควรจะประหยัดกว่านี้ เพราะผมไม่เวลาไปจูนใหม่ ตอนกดคันเร่งมันค่อนข้างจะหนาไปนิดนึง แล้วก็ทางบางช่วงที่ไป แย่มาก บางช่วงต้องคลานไป ทำความเร็วคงที่ไม่ได้ ต้องเบรคและเร่งค่อนข้างเยอะมาก ทำให้เปลืองแก๊ส

ปล ตอนนี้อยากลองติดระบบหัวฉีดดูบ้าง น่าจะประหยัดกว่านี้

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ทำไมของผมกินจัง
ติดแบบมิกธรรมดาหม้อต้มเทอร์โบ
เครื่อง1 J BOแคม 2 J BO 2 J หัวฉีด 2 J
เกียร์ธรรมดา
ล้อ17หน้า8หลัง9
อินเตอร์หนา 4"
เติมเต็มถังวิ่งไป 131 กิโลแล้วเติมเต็มถังอีกที 296 บาท ตกกิโลละ 2.25
วิ่งอยู่ที่ 100-160
แต่เวลาถอนและต้องเหยีบคลัชกระทันหันเครื่องมันรอบตกรถดับ
แต่ถ้าถอนโดยยังไม่ใช่คลัชทันทีไม่ดับมีใครมีอาการแบบนี้มั่ง
แก้ไขไงบอกด้วยครับ

ทำไมของผมกินจัง
ติดแบบมิกธรรมดาหม้อต้มเทอร์โบ
เครื่อง1 J BOแคม 2 J BO 2 J หัวฉีด 2 J
เกียร์ธรรมดา
ล้อ17หน้า8หลัง9
อินเตอร์หนา 4"
เติมเต็มถังวิ่งไป 131 กิโลแล้วเติมเต็มถังอีกที 296 บาท ตกกิโลละ 2.25
วิ่งอยู่ที่ 100-160
แต่เวลาถอนและต้องเหยีบคลัชกระทันหันเครื่องมันรอบตกรถดับ
แต่ถ้าถอนโดยยังไม่ใช่คลัชทันทีไม่ดับมีใครมีอาการแบบนี้มั่ง
แก้ไขไงบอกด้วยครับ

ถ้าเป็นน้ำมันลิตรนึงวิ่งได้กี่กิโลคับ

และใช้น้ำมันมีอาการผิดปกติอะไรบ้างไหม

ถ้าเป็นน้ำมันลิตรนึงวิ่งได้กี่กิโลคับ

และใช้น้ำมันมีอาการผิดปกติอะไรบ้างไหม

น้ำมันวิ่งอยู่ 5-7 โลลิตรครับ
ขับส่วนใหญ่ใช้ความเร็วที่ 140-180 ครับ
เพราะขึ้นทางด่วนทุกเช้าครับทำงานสายแม่งทุกวัน
น้ำมันมันเลยกินมากครับ
ใช้น้ำมันอาการไม่มีผิดอะไรคับแต่ช่วงนี้ใช้LPGอย่างเดียวเห้อครับ
เพราะพึ่งติดมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยครับตอนนี้จูนใหม่วิ่งอยู่ 1.80บาท/กม

น้ำมันวิ่งอยู่ 5-7 โลลิตรครับ
ขับส่วนใหญ่ใช้ความเร็วที่ 140-180 ครับ
เพราะขึ้นทางด่วนทุกเช้าครับทำงานสายแม่งทุกวัน
น้ำมันมันเลยกินมากครับ
ใช้น้ำมันอาการไม่มีผิดอะไรคับแต่ช่วงนี้ใช้LPGอย่างเดียวเห้อครับ
เพราะพึ่งติดมายังไม่ถึงอาทิตย์เลยครับตอนนี้จูนใหม่วิ่งอยู่ 1.80บาท/กม

หารแล้วแก๊สประมาณ 6 โลลิตร ก็ไม่ผิดปกติเพราะพอๆกะน้ำมัน

นอกจากเสียว่าจะจูนบาง อันนี้จะมีผมอย่างมากถ้าบาง เครื่องโบด้วย อาจจะพังได้

แต่ที่ว่าเหยียบคลัชแล้วดับ น่าจะมาจากการติดตั้ง

วันไหนขึ้นทางด่วนแล้วว่างๆลองลงซอย 62 แล้วแวะไปหาพี่สิ่ว ให้พี่เค้าดูให้ครับ

ของผมเครื่อง 20 โบ25ใบดำ แก๊สหัวฉีด บูสกระจายความเร็วที่ใช้120-150 กินที่ 1.4 บาท:coolly-0044:

ไม่ทราบว่าร้านแถวๆสุขุมวิท 62 อยู่ช่วงไหนหรอครับ

เพราะผมไปแถวๆ 101/1 บ่อยอ่ะครับ
เผื่อจะได้แวะไปครับ