กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

มีวิธีการเช็คว่าวาล์วน้ำเสียหรือไม่ดีหรือเปล่าครับ

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย 481
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

481

Registered
เครื่อง auto 12v เดิมๆ มีวิธีการเช็คว่าวาล์วน้ำเสียหรือไม่ดีหรือเปล่าครับ
ปล.เพิ่งเปลียนหม้อน้ำ+พัดลมฟรีปั๊มมาด้วย ตอนนี้เลยอยากรู้ว่าวาล์วมันเสียหรือไม่ดีด้วยหรือเปล่า

ปล.ช่างมันบอกว่าเปลี่ยนให้แต่ก็กลัวมันลักไก่ไม่ได้เปลี่ยนวาล์วให้ พอดีไม่ได้เอาไปทำเองนะคับ:coolly-0002:

ถ้าเปลี่ยนจริงถอดออกมาก็มองเห็นซึ่งความใหม่ไม่มีคราบอะไรอยู่แล้วครับ

แต่ถ้าอยากลองจริงๆ เอาไปต้มครับ

มันเปลี่ยนมาประมาณ 2 เดือนแล้วซิพี่ เลยไม่รู้ว่าเก่าหรือใหม่ อีกอย่างตอนไปเอารถไม่ได้ไปเอาเอง พวกไม่ได้เอาของเดิมกลับมาด้วย

รู้วิธีเอาไปต้ม ทำยังงัยครับ

ถอดเอาไปต้มครับ ตัววาวล์จะมีเขียนบอกว่าวาวล์มันจะเปิดที่กี่องศา เอาปรอทวัดความร้อนดูว่าวาวล์มันเปิดที่อุณหภูมินั้นไหม

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน