กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ระวังอู่ทำสีที่ไม่มีความรับผิดชอบ!!!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yumyum
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
แล้วถ้าตามด้านล่างนี้แล้วยังไม่มีความเคลื่อนไหว
จะดำเนินการยังไงต่อไปนะครับคุณ YUMYUM

ภายในวันที่ 9 ถ้าไม่เข้าไปชี้แจงของล็อคกระทู้นี้
ภายใน
วันที่ 13 ถ้าไม่เข้าไปชี้แจง แบน LOGIN ชั่วคราว
ภายใน
วันที่ 20 ถ้าไม่เข้าไปชี้แจง แบน LOGIN ถาวร ลบกระทู้

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/19408 ทิ้ง

ถูกต้องครับ สีเงาดี แต่ดันมีปัญหามากๆแถมK.วีรพล(พล)รหัสA31999ยังเป็นคนที่ไม่รับผิดชอบ โกหกหน้าด้านๆครับ ไม่มีจรรยาบรรณในอาชีพครับ.:coolly-0014::coolly-0014:
สีเงาดีครับ แต่ดันมามีปัญหานี่สิ

ก็ต้องรอให้ทางประธานและคณะกรรมการทำงานไปตามความผิดที่ทางK.วีรพล(พล)รหัสA31999 ก่อนนะครับ.:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:
แล้วถ้าตามด้านล่างนี้แล้วยังไม่มีความเคลื่อนไหว
จะดำเนินการยังไงต่อไปนะครับคุณ YUMYUM

ภายในวันที่ 9 ถ้าไม่เข้าไปชี้แจงของล็อคกระทู้นี้
ภายใน
วันที่ 13 ถ้าไม่เข้าไปชี้แจง แบน LOGIN ชั่วคราว
ภายใน
วันที่ 20 ถ้าไม่เข้าไปชี้แจง แบน LOGIN ถาวร ลบกระทู้

https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/19408 ทิ้ง

K.วีรพล(พล)รหัสA31999ผลงานของคุณออกมาประจาณขนาดนี้แล้วคุณยังมุดหัว ไม่กล้าออกมารับความจริงและรับผิดชอบอีกหรือครับ ถ้าทำงานไม่รับผิดชอบแบบนี้ก็ปิดอู่KING STAR GARAGEเลิกกิจการไปเถอะครับ.[/COLOR]:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
คนไม่รับผิดชอบนิสัยแย่อย่างK.วีรพล(พล)รหัสA31999 มีอยู่ในสังคมเราทุกวันนี้เยอะเราควรกำจัด ขยะสังคมนี้ไปให้ไกลๆ เพื่อในสังคมที่เป็นอยู่มีแต่คนดีๆมีความรับผิดชอบครับ.:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:
K.วีรพล(พล)รหัสA31999ผลงานของคุณออกมาประจาณขนาดนี้แล้วคุณยังมุดหัว ไม่กล้าออกมารับความจริงและรับผิดชอบอีกหรือครับ ถ้าทำงานไม่รับผิดชอบแบบนี้ก็ปิดอู่KING STAR GARAGEเลิกกิจการไปเถอะครับ.[/COLOR]:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวCefต้องช่วยกันกำจัดขยะสังคมอย่างK.วีรพล(พล)รหัสA31999ออกไปให้ไกลๆจาก สังคมCefและสังคมคนไทยครับ สังคมเราจะได้สูงขึ้นไปอีกครับ.:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:

ทราบว่าข้อมูลล่าสุดคุณพล ไปต่างประเทศครับหลายเดือนกว่าจะกลับ
ให้ติดต่อผ่านคุณบี 0818173187และคุณบอมมแนม(หุ้นส่วน)0907979323
ส่วนคุณเป้ ได้ลาออกจากตำแหน่งผู้บริหารอู่ไปแล้วครับ

สวัสดีทุกท่านครับ พอดีมีพี่คนนึงเขาเพิ่งเข้ามาอ่านและส่ง link ให้ผมดู ตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศต้องออกข้างนอกตลอดเกือบทั้งวัน พอเห็น link ที่พี่เขาส่งมาผมรึบแจ้นหา internet เพื่อตอบคำถามคาใจทุกท่านทันทีครับ ที่สำคัญหลังน้ำท่วมแล้วผมไม่ได้เข้าไปดูแลกิจการที่อู่อีกเลย และจะพูดได้ว่าเจ๊งก็ไม่ผิดแต่อย่างใด สังเกตุได้ว่าผมไม่ได้ up กระทู้เพิ่มเลย เพียงแต่ผมโอนกิจการให้กับคุณบีและคุณบอมเข้ามาดำเนินงานต่อ ไม่ได้มุดกระโปรงใครที่ไหนครับ ผมลูกผู้ชายพอ กล้าทำกล้ารับ ซึ่งปัญหาดังกล่าวผมขอชี้แจงดังนี้ครับ

สำหรับรถของคุณต้า คันนี้ได้ทำกับผมไปเกิน 1 ปีแล้ว แต่ด้วยความที่ไปเจออุบัติเหตุถูกชนด้านท้ายมา ก่อนหน้านี้พอใจในผลงานของอู่ คุณต้าจึงนำรถเข้ามาซ่อมกับผม ซึ่งดูจากที่คุณต้าถ่ายมาให้ดู ผมยอมรับว่ามันเกิดจากกระบวนการผลิตของอู่ เพราะครั้งหลังเป็นการซ่อมแบบงานประกัน แต่ผมก็ไม่ได้ปฎิเสธการรับประกันแต่อย่างใด แต่ช่วงเวลาที่คุณโทรมาหาผม เป็นช่วงที่ผมยุ่งมากเพราะต้องเตรียมตัวและเตรียมความพร้อมทุกอย่างเพื่อเดินทางมาทำงานที่ต่างประเทศ ผมจึงไม่ได้รับสายคุณเพราะผมยุ่งและคิดว่าช่วงที่คุณนำรถเข้ามาทำกับผม ผมไม่ได้เป็นคนดูแลแต่เป็นน้องชายผม ผมจึงอยากให้คุณติดต่อน้องชายผม แต่คุณเป็นคนที่น่ารำคาญมากครับ ภายใน 5 นาทีคุณโทรหาผมเกือบ 30 miss call สำหรับคนอื่นผมไม่ทราบแต่สำหรับผมรับไม่ได้ครับ ผมเลยไม่อยากคุยกับคุณ และผมฝากเรื่องไว้ให้กับบีและน้องผม โดยบอกว่าถ้าตรงไหนอยู่ในการรับประกันผมทำให้ แต่ถ้าชิ้นไหนหมดการรับประกันผมคงไม่ทำให้ และผมก็ได้เดินทางมาต่างประเทศจนถึงปัจจุบัน ก็ไม่ทราบว่าเรื่องมันยังไม่จบ ถ้าอย่างไรผมจะโทรไปบอกบีให้ช่วยซ่อมทั้งหมดเพื่อเป็นการแสดงความขอโทษจากใจของผมนะครับ
ส่วนกรณีที่มีผู้กล่าวหาว่าผมใช้ไม่เต็มระบบ ผมขอท้าพิสูจน์ครับ ว่าผมใช้จริง แต่ถ้าเป็นเรื่องฝีมือ หรือขั้นตอนของช่างอันนี้ผมยอมรับว่ามันต้องมีผิดพลาดกันบ้าง แต่ละเดือนอู่ผมทำรถออกไปหลายคัน ยอมรับครับว่ามีต้องแก้ไข ผมก็ไม่เคยปฎิเสธการแก้ไขเลยสักครั้ง ทั้งคุณอั้ม และคุณเก่ง ผมรับสายพวกคุณตลอดและไม่เคยปฎิเสธการนำกลับมาซ่อมเลย ใช่หรือไม่ครับ
ปัญหาทุกองค์กรมันย่อมมี สิ่งที่ผิดพลาดถ้าเทียบเป็นเปอร์เซ็นต์ผมถือว่าน้อย แต่พอมาอยู่บนโลกออนไลน์ กลับเป็นเรื่องที่อภัยไม่ได้ คอขาดบาดตายขึ้นมาทันใด ธรรมดาครับ คนชอบก็มี คนเกลียดก็มี คนกระทืบซ้ำโดยไม่รู้ต้นสายปลายเหตุอะไรเลยก็มีเยอะ
สรุป คุณต้าจะให้ผมรับผิดชอบอะไรตรงไหน บอกผ่านทางนี้เลยครับ ส่วนที่ผมผิดผมรับผิดชอบเต็มที่ แต่อันไหนไม่อยู่ในความรับผิดชอบแล้วถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงผมรับทำให้หมดครับ ไม่ใช่เพื่อตัดปัญหาหรืออยากให้เรื่องราวมันจบ แต่อยากให้ชาวโลกรู้ว่าถ้าทำผิดต้องแก้ไขและต้องแก้ให้ได้ดีที่สุดไม่ใช่แก้ไขแบบลวกๆครับ เรื่องเงินผมจะจ่ายทางอู่ให้เองครับ

ขอบคุณครับ

เคสไหนมั่งครับ และผมปฎิเสธเคสไหนมั่งครับ

ขอบคุณครับ
ผมมีอยู่2คน ซึ่งผมไม่ขอเอ่ยชื่อแล้วกัน และผมก็ไม่ได้บอกว่าคุณไม่รับผิดชอบ คุณแก้งานให้แน่นอน ทั้ง2คันแล้ว แต่ยังมีเหลืออีกคันนึงที่แก้แล้วยังออกมาไม่ดี ซึ่งผมก็คุยนอกรอบกับพี่เค้าบ่อย พี่เค้าคนใจดีนะ ถ้าพี่เค้าใจร้อนงานเข้าแหงๆ ผมไม่รู้จักคุณพลเป็นการส่วนตัว และผมก็ไม่ได้ดิสเครติดคุณด้วย งานของคุณเองตะหาก ที่การันตีอู่เอง ผมเห็นผมจึงอธิบายออกมาเป็นตัวหนังสือ ถ้าคุณพลว่าผมผิด ผมก็ขอโทษด้วยแล้วกัน :coolly-0003:

ผมมีอยู่2คน ซึ่งผมไม่ขอเอ่ยชื่อแล้วกัน และผมก็ไม่ได้บอกว่าคุณไม่รับผิดชอบ คุณแก้งานให้แน่นอน ทั้ง2คันแล้ว แต่ยังมีเหลืออีกคันนึงที่แก้แล้วยังออกมาไม่ดี ซึ่งผมก็คุยนอกรอบกับพี่เค้าบ่อย พี่เค้าคนใจดีนะ ถ้าพี่เค้าใจร้อนงานเข้าแหงๆ ผมไม่รู้จักคุณพลเป็นการส่วนตัว และผมก็ไม่ได้ดิสเครติดคุณด้วย งานของคุณเองตะหาก ที่การันตีอู่เอง ผมเห็นผมจึงอธิบายออกมาเป็นตัวหนังสือ ถ้าคุณพลว่าผมผิด ผมก็ขอโทษด้วยแล้วกัน :coolly-0003:

อ่อครับ ขอบคุณครับ พอดีได้อ่านอย่างละเอียดอีกครั้ง ผมก็ยังคุยกับเขาได้ดีทั้ง 2 คนครับ เข้าใจว่าปัญหาที่เกิดขึ้นจากอะไรแล้วก็แก้ไขให้ ยอมรับผมไม่ได้เป็นช่าง แต่ที่เปิดอู่เพราะใจรัก ผมเองก็โดนแบบนี้มาเหมือนกันหวังจะทำให้วงการอู่มันดีขึ้น แต่สุดท้ายก็ไม่ได้ดั่งใจหวัง แต่ตอนนี้คุณภาพของอู่ผมก็พัฒนาไปมาก ปัญหาที่เกิดขึ้นกับเพื่อนของคุณและรวมทั้งของคุณต้าเป็นส่ิงที่เกิดขึ้นมานานแล้วครับ อู่ก็เรียนรู้และปรับปรุงไปแล้ว แต่เคสของคุณต้าคือผมไม่อยากคุยกับเขา ซึ่งเป็นเรื่องที่ผมทำผิดพลาดอย่างมหันต์ที่ให้น้องชายผมเป็นคนรับเรื่องแทน แต่ถ้าคิดกันลึกๆ ผมซึ่งเป็นคนที่มีความรับผิดชอบอยู่แล้ว แต่ทำไมของคุณต้าผมถึงไม่อยากคุย????? เอาเป็นว่า ผมผิดเองครับ นโยบายของอู่ยังเหมือนเดิม เน้นคุณภาพ และ ผลงานเป็นหลัก แต่เรื่องทั้งหมดผมผิดเอง

ขอบคุณครับที่ช่วยเป็นกระจกส่องให้ครับ ไม่งั้นก็ไม่รู้จักตัวเอง

:coolly-0044:มาติดตาม

ขอบคุณคับแช้มป์ที่ช่วยอธิบาย แต่อธิบายอย่างไร จขกท ก็ไม่รู้เรื่องหรอกคับ ยังพาลดึงทุกอย่างเข้าไปเป็นพวก คุณแช้มป์ตอบอย่างเป็นกลางมากครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

แวะมาอ่าน และขอเป็นกำลังใจให้อู่และ จขกท.ครับ ผมเองในฐานะลูกค้าคนนึง ที่พอใจในผลงานของอู่ แม้อาจจะไม่เต็มร้อย แต่ก็รับได้ สิ่งที่รับได้ก็ตรงคุณภาพงานสี ที่อู่ใช้สีเต็มระบบ ไม่เคยหมกเม็ด รถผมหลังออกจากอู่ ไม่เคยเข้ารับบริการ ขัดเคลือบสี ที่ไหน แต่ให้ทุกท่านมาดูได้ จากวันนั้นถึงวันนี้ สียังเงา อยู่เหมือนเดิม งานบริการผมเข้าใจ อาจมีบ้างที่ไม่ถูกใจ ก็คงเหมือนกับผม เรื่องสีถูกใจ แต่งานประกอบ จนวันนี้ก็ยังไม่ถูกใจ แต่เปรียบเทียบภาพรวมแล้ว ผมก็ยังให้กำลังใจเต็มร้อย สำหรับอู่นี้

สำหรับปัญหาของ จขกท. ผมอ่านแล้วก็เห็นใจในฐานะคนเล่นรถด้วยกัน ยังไงก็ขอเอาใจช่วยให้จบลงด้วยดี ครับ

จขกท.ครับ ตอนนี้เจ้าของอู่ออกมารับผิดชอบแล้วนะครับ ติดใจตรงไหนจะแก้ไขยังไงก็ตกลงกันนะครับ อะไรนิดหน่อย หยวนได้ก็หยวนนะครับ ทั้ง2ฝ่ายเลย

เอาล่ะ เจ้าของอู่ออกมาชี้แจงแล้วนะครับ เห็นว่ารับผิดชอบเท่าที่รับผิดชอบได้
ต้าร์ เจ้าของกระทู้ว่างัยครับ

คำชี้แจง จากkingstargarage
เนื่องจากท่านเจ้าของกระทู้ พาดพิงหรือเข้าใจผิดว่า อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯหรืออีกชื่อ KING STAR GARAGE อันนี้ขออนุญาต ชี้แจงว่าทางอู่Kingstar garage จัดตั้งขึ้นใหม่ในรูปแบบบริษัท มีผู้ถือหุ้นตามสัดส่วน โดยคุณพล คุณบอมบ์ และคุณบี ได้ย้ายสถานที่ประกอบการใหม่ มาที่คลองหลวง ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้ว่า สาเหตุที่ย้ายและเนื่องจากสถานที่เก่าใกล้หมดสัญญาและเจ้าของสถานที่เก่าไม่ ให้ต่อสัญญา การจะหาสถานที่ใหม่เพื่อให้บริการลูกค้าได้เร็วนั้นเป็นเรื่องยาก ผนวกกับโดนน้ำท่วมรถที่ทำสะสมไว้ช่วงปลายปี ทางคุณพล ได้ตัดสินใจชักชวนคุณบี และคุณบอมบ์เข้ามาเป็นหุ้นส่วน เพื่อระดมทุนดำเนินธุรกิจเกี่ยวกับบริการทำสีรถยนต์ให้เร็วที่สุด โดยใช้ชื่อการค้าว่าkingstar garage ไม่ใช้หรืออีกชื่อว่าKingstar garage อย่างที่ท่านเจ้าของกระทู้เข้าใจ เมื่อมีการจัดตั้งบริษัทขึ้น มีผู้ถือหุ้น การจะดำเนินการใดๆ ต้องอยู่ในขอบเขตที่ผู้ถือหุ้นตกลงกันไว้ มีการแบ่งหน้าที่ มีรายรับ มีรายจ่าย โปรงใส ตรวจสอบได้ ไม่ใช้ผู้ถือหุ้น จะทำอะไรก็ทำได้ เมื่อหุ้นส่วนเข้าใจในข้อตกลงทุกคนก็ดำเนินธุรกิจรวมกัน
ส่วนทางคุณพลเอง ติดงานประจำต้องไปอยู่ต่างประเทศ ก็ได้ฝากงานไว้ ให้ทางอู่Kingstar garage ช่วยดูแลลูกค้าเก่าที่ทำสีไว้ หากอยู่ในระยะประกัน หรือตามเงื่อนไขการประกันที่ให้สัญญากับลูกค้าไว้ ทางคุณพลเองก็รับผิดชอบและยินดีจ่ายเงินค่าซ่อมให้ทางอู่kingstar garage มาโดยตลอด และลูกค้าบางรายก็ได้รับการแก้ไข แต่ในกรณีรถคันนี้ของท่านเจ้าของกระทู้ ทางอู่ Kingstar garage ไม่ทราบเงื่อนไขการประกัน เพราะไม่มีข้อมูลเก่าของลูกค้าคุณพล หรือทราบรายละเอียดการรับประกันรถแต่ละคันที่เข้ามา ทางอู่ Kingstar garage ไม่สามารถดำเนินการจัดซ่อมให้ได้ จะต้องทำการเช็คเงื่อนไขการรับประกันกับทางคุณพล หรือคุณเป้ ที่ดูแลอู่colourfull ในขณะนั้น หากอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันทางคุณพลและคุณเป้ จะแจ้งให้ทางอู่ kingstar garage ดำเนินการซ่อมต่อไป
ทางอู่ Kingstar garage ต้องขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ชี้แจง ที่ถูกพาดพิง และหวังว่าท่านเจ้าของกระทู้จะหาข้อสรุปได้ในเร็ววัน

ขอบพระคุณอย่างสูง
KINGSTAR GARAGE

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน