กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

ระวังอู่ทำสีที่ไม่มีความรับผิดชอบ!!!

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย yumyum
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ตัวผมไม่ติดใจไรกับพี่พล
เพราะทราบเจตนาของพี่คนนี้ดี
ความรับผิดชอบ มีมากๆๆๆ แต่อาจไม่ดั่งใจเรา
ผมเลย แค่นี้ก็พอและ 555 รถผมไปไหนคนก็ชมสีเงา สวย
ถึงแม้จะไม่สุด หึหึ
<!-- / message --><!-- sig -->

สิ่งที่ต้องรับผิดชอบตามรายการที่แจ้งมาเลยครับ
1.ฝากระโปรงหน้าสีแตกย่น
2.ฝากระโปรงหลังสีแตกย่น
3.หลังคาสีแตกย่น
4.กันชนหน้าสีแตกและหลุดออกมาเป็นแผ่น ๆ
5.กันชนหลังสีแตกและหลุดออกมาเป็นแผ่น ๆ
6.ซุ้มบังโคลนหลังซ้ายสีแตกย่น
7.ซุ้มบังโคลนหลังขวาสีแตกย่น
8.ประตูหลังซ้ายสีหลุดออกมาเป็นแผ่น ๆ
และK.พล คุณช่วยพูดให้หมดด้วยนะครับ คุณเป็นคนชักชวนให้ผมไปเป็นลูกค้าคุณตั้งแต่แรก เพราะคุณเพิ่งเปิดอู่ใหม่ๆ ผมก็อุตส่าห์นำรถA31ไปทำสีกับคุณรอบคันถึง2คันคันแรกทะเบียน จพ9955กทม ราคา35000บาทและอีกคันทะเบียน ฉม9631กทม ราคา25000บาท(คันนี้สาดสีเก็บรอยขีดข่วนและประกอบที่นำเข้าจากญี่ปุ่น)และทั้ง2คันก็มีปัญหา เรื่องสีทั้ง2คัน คันทะเบียนจพ9955กทม คุณทำสีไม่กี่เดือนสีแตกลายงาผมเอารถมาให้คุณดูก่อนที่รถเกิดอุบัติเหตุโดนชนท้าย และผมก็จ่ายเงินสดในส่วนที่โดนชนมา เพราะผมไปตั้งเบิกประกันเองแล้วคุณจะมาอ้างพูดจามั่วๆได้ไงครับ หรือว่าถ้ารถประกันเข้าไปทำสีในอู่ของคุณงานสีจะออกมาห่วยๆเหรอครับ K.พลลองคิดดูว่าจริงตามนั้นไหม???แล้วที่ผมโทรหาคุณหลายสายมากๆนั้นเพราะคุณเป็นคนไม่มีความรับผิดชอบ พวกปากหวานก้นเปรี้ยว ไม่จริงใจกับลูกค้าและผมต้องการให้คุณรับผิดชอบในเรื่องนี้ ถ้าผมไม่มีปัญหาในเรื่องสีและคุณไม่ติดต่อกลับผมจะโทรหาคุณบ่อยๆหาพระแสงอะไรครับ เบอร์ผม084-8787866โทรได้ตลอดเวลา ผมติดต่อK.บีๆแจ้งว่าถ้าจะเอารถมาทำสีผมต้องจ่ายเงินเอง แล้วผมจะเอาไปทำๆไมล่ะครับ สีของคุณมันเงาจริงแต่มันแตกลายงาและหลุดลอก K.พลลองดูภาพตามWebลิ้งค์ละกันว่าผมนำรถไปแก้สีกับคุณครั้งสุดท้ายเมื่อไร คุณบอกว่ามันเกิน1ปีแล้ว ผมไม่เถียงครับ แต่ในระยะเวลา1ปี ผมนำรถเข้าแก้ไขกับคุณ2ครั้ง ฉะนั้นในระยะเวลาการแก้ไขสีแต่ละครั้ง ระยะเวลารับประกันมันก็ต้องเริ่มจากวันที่ทำสีเสร็จและออกจากอู่ไปแล้วอีก1ปีไม่ใช่เหรอครับ.https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/19408&page=268:coolly-0014::coolly-0014::coolly-0014:
สวัสดีทุกท่านครับ พอดีมีพี่คนนึงเขาเพิ่งเข้ามาอ่านและส่ง link ให้ผมดู ตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศต้องออกข้างนอกตลอดเกือบทั้งวัน พอเห็น link ที่พี่เขาส่งมาผมรึบแจ้นหา internet เพื่อตอบคำถามคาใจทุกท่านทันทีครับ ที่สำคัญหลังน้ำท่วมแล้วผมไม่ได้เข้าไปดูแลกิจการที่อู่อีกเลย และจะพูดได้ว่าเจ๊งก็ไม่ผิดแต่อย่างใด สังเกตุได้ว่าผมไม่ได้ up กระทู้เพิ่มเลย เพียงแต่ผมโอนกิจการให้กับคุณบีและคุณบอมเข้ามาดำเนินงานต่อ ไม่ได้มุดกระโปรงใครที่ไหนครับ ผมลูกผู้ชายพอ กล้าทำกล้ารับ ซึ่งปัญหาดังกล่าวผมขอชี้แจงดังนี้ครับ

สำหรับรถของคุณต้า คันนี้ได้ทำกับผมไปเกิน 1 ปีแล้ว แต่ด้วยความที่ไปเจออุบัติเหตุถูกชนด้านท้ายมา ก่อนหน้านี้พอใจในผลงานของอู่ คุณต้าจึงนำรถเข้ามาซ่อมกับผม ซึ่งดูจากที่คุณต้าถ่ายมาให้ดู ผมยอมรับว่ามันเกิดจากกระบวนการผลิตของอู่ เพราะครั้งหลังเป็นการซ่อมแบบงานประกัน แต่ผมก็ไม่ได้ปฎิเสธการรับประกันแต่อย่างใด แต่ช่วงเวลาที่คุณโทรมาหาผม เป็นช่วงที่ผมยุ่งมากเพราะต้องเตรียมตัวและเตรียมความพร้อมทุกอย่างเพื่อเดินทางมาทำงานที่ต่างประเทศ ผมจึงไม่ได้รับสายคุณเพราะผมยุ่งและคิดว่าช่วงที่คุณนำรถเข้ามาทำกับผม ผมไม่ได้เป็นคนดูแลแต่เป็นน้องชายผม ผมจึงอยากให้คุณติดต่อน้องชายผม แต่คุณเป็นคนที่น่ารำคาญมากครับ ภายใน 5 นาทีคุณโทรหาผมเกือบ 30 miss call สำหรับคนอื่นผมไม่ทราบแต่สำหรับผมรับไม่ได้ครับ ผมเลยไม่อยากคุยกับคุณ และผมฝากเรื่องไว้ให้กับบีและน้องผม โดยบอกว่าถ้าตรงไหนอยู่ในการรับประกันผมทำให้ แต่ถ้าชิ้นไหนหมดการรับประกันผมคงไม่ทำให้ และผมก็ได้เดินทางมาต่างประเทศจนถึงปัจจุบัน ก็ไม่ทราบว่าเรื่องมันยังไม่จบ ถ้าอย่างไรผมจะโทรไปบอกบีให้ช่วยซ่อมทั้งหมดเพื่อเป็นการแสดงความขอโทษจากใจของผมนะครับ
ส่วนกรณีที่มีผู้กล่าวหาว่าผมใช้ไม่เต็มระบบ ผมขอท้าพิสูจน์ครับ ว่าผมใช้จริง แต่ถ้าเป็นเรื่องฝีมือ หรือขั้นตอนของช่างอันนี้ผมยอมรับว่ามันต้องมีผิดพลาดกันบ้าง แต่ละเดือนอู่ผมทำรถออกไปหลายคัน ยอมรับครับว่ามีต้องแก้ไข ผมก็ไม่เคยปฎิเสธการแก้ไขเลยสักครั้ง ทั้งคุณอั้ม และคุณเก่ง ผมรับสายพวกคุณตลอดและไม่เคยปฎิเสธการนำกลับมาซ่อมเลย ใช่หรือไม่ครับ
ปัญหาทุกองค์กรมันย่อมมี สิ่งที่ผิดพลาดถ้าเทียบเป็นเปอร์เซ็นต์ผมถือว่าน้อย แต่พอมาอยู่บนโลกออนไลน์ กลับเป็นเรื่องที่อภัยไม่ได้ คอขาดบาดตายขึ้นมาทันใด ธรรมดาครับ คนชอบก็มี คนเกลียดก็มี คนกระทืบซ้ำโดยไม่รู้ต้นสายปลายเหตุอะไรเลยก็มีเยอะ
สรุป คุณต้าจะให้ผมรับผิดชอบอะไรตรงไหน บอกผ่านทางนี้เลยครับ ส่วนที่ผมผิดผมรับผิดชอบเต็มที่ แต่อันไหนไม่อยู่ในความรับผิดชอบแล้วถ้าไม่เหลือบ่ากว่าแรงผมรับทำให้หมดครับ ไม่ใช่เพื่อตัดปัญหาหรืออยากให้เรื่องราวมันจบ แต่อยากให้ชาวโลกรู้ว่าถ้าทำผิดต้องแก้ไขและต้องแก้ให้ได้ดีที่สุดไม่ใช่แก้ไขแบบลวกๆครับ เรื่องเงินผมจะจ่ายทางอู่ให้เองครับ

ขอบคุณครับ

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ผมไม่ได้พาลครับหรือดึงใครมาเป็นพวกครับ แต่ผมเอาผลงานอันห่วยๆมาประจาณให้ทุกคนรู้ว่ามันเป็นอย่างไร ขนาดK.เป้น้องชายของคุณแท้ๆคุณยังโกงให้เป้ใช้หนี้ในอู่แทนคุณเองเลย ทุกวันนี้คุณยังไม่คุยกับน้องชายคุณเองเลย ขนาดน้องชายคุณยังทนไม่ไหวยังเล่าเรื่องราวความจริงให้ผมฟังเลย คุณควรพิจารณาปรับปรุงตัวเองเสียใหม่ คนเรารู้จักกลับตัวแก้ไขสังคมให้อภัยครับ แต่ถ้าออกมาแต่แก้ตัวไม่แก้ไขก็ไม่รู้จะว่าอย่างไรแล้วครับ หากมีข้อสงสัยหรือจะติดต่อเพื่อเจรจาที่เบอร์084-8787866ต้าร์
ขอบคุณคับแช้มป์ที่ช่วยอธิบาย แต่อธิบายอย่างไร จขกท ก็ไม่รู้เรื่องหรอกคับ ยังพาลดึงทุกอย่างเข้าไปเป็นพวก คุณแช้มป์ตอบอย่างเป็นกลางมากครับ ขอบคุณอีกครั้งครับ

ก็ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ ที่ผมต้องการให้ชดใช้
4.กันชนหน้าสีแตกและหลุดออกมาเป็นแผ่น ๆ
5.กันชนหลังสีแตกและหลุดออกมาเป็นแผ่น ๆ
8.ประตูหลังซ้ายสีหลุดออกมาเป็นแผ่น ๆ
ตามWeb linkเลยครับhttps://www.cefiro-ff-club.com/foru...้สึกกับความไม่ใส่ใจความรับผิดชอบกับทางK.พลและผมคงไม่อยากเสียเวลาและความรู้สึกกับความไม่ใส่ใจความรับผิดชอบกับทางK.พลและK.บี ที่พูดจาไม่สนใจไม่ใส่ใจ กับคำพูดว่า หากรถนำมาซ่อมสีเป็นบางจุดไม่ใช่ทำสีรอบคันอู่ไม่รับผิดชอบกับ ความเสียหายของสีหลังจากออกจากอู่ไปแล้ว.ลองถามหุ้นส่วนคุณบีเองละกันว่าพูดแบบนี้จริงไหม
จขกท.ครับ ตอนนี้เจ้าของอู่ออกมารับผิดชอบแล้วนะครับ ติดใจตรงไหนจะแก้ไขยังไงก็ตกลงกันนะครับ อะไรนิดหน่อย หยวนได้ก็หยวนนะครับ ทั้ง2ฝ่ายเลย

รับผิดชอบตามรายการดังต่อไปนี้ครับ
ราคาค่าซ่อมตามWeb linkเลยครับ.https://www.cefiro-ff-club.com/foru...4%AA%CD%BA%A1%D1%BA%B7%D2%A7K.%BE%C5%E1%C5%D0
เอาล่ะ เจ้าของอู่ออกมาชี้แจงแล้วนะครับ เห็นว่ารับผิดชอบเท่าที่รับผิดชอบได้
ต้าร์ เจ้าของกระทู้ว่างัยครับ

ติดต่อK.บี ตั้งแต่เดือนมิย.55แล้วครับ ก่อนที่ทางK.พลจะไปต่างประเทศร่วม 2อาทิตย์ แต่ทางK.พลไม่รับสายได้แต่ให้เมียชื่อK.เจี๊ยบมารับสาย1ครั้งครับ และK.บีได้แจ้งว่าต้องจ่ายเงินเองทางอู่ไม่รับผิดชอบ นอกจากจะให้K.พลเป็นคนพูดออกมาว่ารับผิดชอบที่จะซ่อมสีให้ใหม่ในครั้งนี้ครับ ผมถึงโทรหาK.พล เป็น10ๆสายตลอดช่วงเวลาเป็นอาทิตย์ก่อนหน้าไปต่างประเทศ แต่ก็เปล่าประโยชน์ไม่รับสายไม่รับผิดชอบผมเลย ต้องออกมาตั้งกระทู้และประจาณผลงานตามภาพครับ ฟ้องโดยภาพไม่มีการหมดเม็ดหรือจะมาสร้างกลุ่มแนวร่วม ตามที่ทางK.พลกล่าวหา หากK.พล ยอมรับผิดชดใช้สิ่งที่เกิดขึ้นตั้งแต่แรก เหตุการณ์ในวันนี้ก็จะไม่เกิดและจะไม่มีการนำเอาผลงานอันห่วยๆมาประจาณครับ.หากมีข้อสงสัยติดต่อได้ที่เบอร์084-8787866ต้าร์
ทราบว่าข้อมูลล่าสุดคุณพล ไปต่างประเทศครับหลายเดือนกว่าจะกลับ
ให้ติดต่อผ่านคุณบี 0818173187และคุณบอมมแนม(หุ้นส่วน)0907979323
ส่วนคุณเป้ ได้ลาออกจากตำแหน่งผู้บริหารอู่ไปแล้วครับ

ผมก็พิมพ์KING STAR GARAGEตามWeb link https://www.cefiro-thailand.com/board/threads/19408ไม่ถูกต้องหรือครับ.ตามที่K.พล พิมพ์ไว้ ข้อสรุปของผมคือ ชดใช้ค่าเสียหายตามรายการดังต่อไปนี้ครับ
ตามราคาของ กรมการประกันภัยครับ ตามWeb linkเลยครับ
https://www.cefiro-ff-club.com/foru...4%AA%CD%BA%A1%D1%BA%B7%D2%A7K.%BE%C5%E1%C5%D0
คำชี้แจง จากkingstargarage
เนื่องจากท่านเจ้าของกระทู้ พาดพิงหรือเข้าใจผิดว่า อู่ colourฟูล auto paint รับทำสี เคาะ ปะ-ผุ ดึงโป่ง ฯหรืออีกชื่อ KING STAR GARAGE อันนี้ขออนุญาต ชี้แจงว่าทางอู่Kingstar garage จัดตั้งขึ้นใหม่ในรูปแบบบริษัท มีผู้ถือหุ้นตามสัดส่วน โดยคุณพล คุณบอมบ์ และคุณบี ได้ย้ายสถานที่ประกอบการใหม่ มาที่คลองหลวง ตามที่ท่านเจ้าของกระทู้ว่า สาเหตุที่ย้ายและเนื่องจากสถานที่เก่าใกล้หมดสัญญาและเจ้าของสถานที่เก่าไม่ ให้ต่อสัญญา การจะหาสถานที่ใหม่เพื่อให้บริการลูกค้าได้เร็วนั้นเป็นเรื่องยาก ผนวกกับโดนน้ำท่วมรถที่ทำสะสมไว้ช่วงปลายปี ทางคุณพล ได้ตัดสินใจชักชวนคุณบี และคุณบอมบ์เข้ามาเป็นหุ้นส่วน เพื่อระดมทุนดำเนินธุรกิจเกี่ยวกับบริการทำสีรถยนต์ให้เร็วที่สุด โดยใช้ชื่อการค้าว่าkingstar garage ไม่ใช้หรืออีกชื่อว่าKingstar garage อย่างที่ท่านเจ้าของกระทู้เข้าใจ เมื่อมีการจัดตั้งบริษัทขึ้น มีผู้ถือหุ้น การจะดำเนินการใดๆ ต้องอยู่ในขอบเขตที่ผู้ถือหุ้นตกลงกันไว้ มีการแบ่งหน้าที่ มีรายรับ มีรายจ่าย โปรงใส ตรวจสอบได้ ไม่ใช้ผู้ถือหุ้น จะทำอะไรก็ทำได้ เมื่อหุ้นส่วนเข้าใจในข้อตกลงทุกคนก็ดำเนินธุรกิจรวมกัน
ส่วนทางคุณพลเอง ติดงานประจำต้องไปอยู่ต่างประเทศ ก็ได้ฝากงานไว้ ให้ทางอู่Kingstar garage ช่วยดูแลลูกค้าเก่าที่ทำสีไว้ หากอยู่ในระยะประกัน หรือตามเงื่อนไขการประกันที่ให้สัญญากับลูกค้าไว้ ทางคุณพลเองก็รับผิดชอบและยินดีจ่ายเงินค่าซ่อมให้ทางอู่kingstar garage มาโดยตลอด และลูกค้าบางรายก็ได้รับการแก้ไข แต่ในกรณีรถคันนี้ของท่านเจ้าของกระทู้ ทางอู่ Kingstar garage ไม่ทราบเงื่อนไขการประกัน เพราะไม่มีข้อมูลเก่าของลูกค้าคุณพล หรือทราบรายละเอียดการรับประกันรถแต่ละคันที่เข้ามา ทางอู่ Kingstar garage ไม่สามารถดำเนินการจัดซ่อมให้ได้ จะต้องทำการเช็คเงื่อนไขการรับประกันกับทางคุณพล หรือคุณเป้ ที่ดูแลอู่colourfull ในขณะนั้น หากอยู่ในเงื่อนไขการรับประกันทางคุณพลและคุณเป้ จะแจ้งให้ทางอู่ kingstar garage ดำเนินการซ่อมต่อไป
ทางอู่ Kingstar garage ต้องขออนุญาตท่านเจ้าของกระทู้ชี้แจง ที่ถูกพาดพิง และหวังว่าท่านเจ้าของกระทู้จะหาข้อสรุปได้ในเร็ววัน

ขอบพระคุณอย่างสูง
KINGSTAR GARAGE

อ่านแล้วงง ตาลาย ก็ตามสบายครับ ผมเข้าใจทุกคนมีมุมมอง มีความคิดที่ต่างกัน ถ้าผมตอบโต้ตามมุมมองของผม คุณก็มีมุมของคุณอีก ทุกคนต่างก็ต้องสร้างความชอบธรรมให้กับตนเองเป็นธรรมดาครับ สรุปคือผมได้บอกไปแล้วว่ารับผิดชอบในส่วนที่อู่ได้ทำผิดพลาด ดังนั้น ถ้าใน 8 ชิ้นที่คุณว่ามาเป็นความผิดพลาดของอู่จริง ผมก็รับผิดชอบให้หมด แต่ถ้าไม่ใช่ชิ้นไหนก็ขออภัยที่จะไม่รับผิดชอบ(ผมพูดเผื่อไว้แค่นั้นครับ เรื่องจริงอาจจะเป็นความรับผิดชอบของผมทั้งหมดก็ได้ ไม่ต้องแตกประเด็นนะครับ) และการซ่อมคงไม่ใช่การทำแบบขอไปทีให้ด้วยครับ รับผิดชอบเต็มที่ ซึ่งผมแจ้งคุณบีแล้วสบายใจได้ รบกวนคุณเอารถเข้าไปได้เลยครับ แต่จะให้ผมจ่ายเงินคงไม่สามารถทำให้ได้ครับ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยกับเรื่องทั้งหมดที่คุณไม่ได้รับการบริการที่ดีจากอู่ผม จบเรื่องการรับผิดชอบนะครับ

ส่วนประเด็นที่คุณกล่าวหาผมรบกวนขอให้หยุดการกระทำเช่นนั้นนะครับ คุณไม่ได้เป็นลูกผม เมียผม น้องผม หรือเพีื่อนสนิทผมเลย ตลอดเวลาหลายปีที่ผ่านมาผมเจอกับคุณไม่บ่อยและไม่ค่อยอยากเจอด้วยดังนั้น คุณไม่ได้รู้เรื่องอะไรในตัวผมและอู่ผมเลย คุณแค่รับฟังแล้วก็เอามาพูดต่อ ถ้าแบบนี้เรื่องของคุณที่ผมรู้ก็มีครับแต่ผมไม่เอามาพูดเพราะไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ แต่คุณกลับพูดให้เกิดความเสียหายต่อตัวผม และ หุ้นส่วนของผม ถ้าผมขาดความรับผิดชอบจริง คงไม่มีใครออกมาตอบแบบนี้หรอกครับ ประเด็นของคุณคือต้องการคนรับผิดชอบรถของคุณ ผมก็แสดงตัวรับผิดชอบแล้ว อย่ามาหลอกด่าผมฟรีๆอีกครับ ผมนิ่งพอที่จะไม่ตอบโต้คุณ แต่ความอดทนของคนมีจำกัดครับ

ขอบคุณครับ

อ่านมาตั้งแต่ต้น แต่ก็ไม่รู้จะทำงัย ได้แต่รอทางพี่พลออกมาชี้แจง
วันนี้ทางพี่พลได้ออกมาแสดงตัวและแสดงความรับผิดชอบในเบื้องต้นแล้ว
ก็ขอให้คุยกันและจบกันด้วยดีนะคับ ใช้เหตผลแบบผู้ใหญ่คุยกันดีที่สุด
ถ้าต่างฝ่ายต่างใช้อารมย์ แม่งคุยกันไม่รู้เรื่องหรอกนะคับ ลองคุย
ลองปรึกษากันดูนะคับ ทั้งผู้เสียหาย และผู้ถูกกล่าวหา อยากให้จบ
กันด้วยดีนะคับ คนไทยด้วยกัน คุยกันรู้เรื่อง ต้องคุยกันคับ........

ขออนุญาตลบข้อความที่ลงไปก่อนหน้านี้นะครับ เนื่องจากจะทำให้เกิดการเข้าใจผิดกันไปอีกนะครับ ทางอู่ยินดีให้บริการรถของท่านเจ้าของกระทู้ในโอกาสต่อไปครับ

สวัสดีครับ
kingstar garage

ปล. รบกวนท่านเจ้าของกระทู้ นัดวันเวลาเพื่อเข้าซ่อมได้เลยครับ ที่เบอร์ 0818173187 ครับ

อ่านมาตั้งแต่ต้น แต่ก็ไม่รู้จะทำงัย ได้แต่รอทางพี่พลออกมาชี้แจง
วันนี้ทางพี่พลได้ออกมาแสดงตัวและแสดงความรับผิดชอบในเบื้องต้นแล้ว
ก็ขอให้คุยกันและจบกันด้วยดีนะคับ ใช้เหตผลแบบผู้ใหญ่คุยกันดีที่สุด
ถ้าต่างฝ่ายต่างใช้อารมย์ แม่งคุยกันไม่รู้เรื่องหรอกนะคับ ลองคุย
ลองปรึกษากันดูนะคับ ทั้งผู้เสียหาย และผู้ถูกกล่าวหา อยากให้จบ
กันด้วยดีนะคับ คนไทยด้วยกัน คุยกันรู้เรื่อง ต้องคุยกันคับ........

ต้องขออภัยท่าประธานบิ๊ก พี่ลอง คุณออย และทุกท่านที่ดูแลคลับด้วยครับ ที่ผมได้ทำให้เกิดความวุ่นวายในที่นี้ด้วยครับ หากมีตรงไหนที่เกิดความเสียหายต่อสมาชิก ผมยินดีรับผิดชอบครับ

สรุปตกลงว่าทางK.พล รับผิดชอบ 1.ฝากระโปรงหน้าสีแตกย่น
เสียหายทั้ง 8 รายการถูกต้องนะครับ และรับประกันสีที่ซ่อมอีก 1ปี นับจากวันที่ส่งมอบรถและนำรถออกจากอู่ถูกต้องไหมครับและสีที่ใช้เป็นSpieshecker เป็นสีจาก German เป็นสี2Kทั้งระบบถูกต้องไหมครับ
ผมมีจรรยาบรรณและมีความซื่อสัตย์ในตัวเองสูงครับ ไม่มั่วและใช้โอกาสนี้ให้คุณต้องรับผิดชอบสีเพิ่มเติม จาก8รายการข้างต้นครับ แล้วคุณคิดว่าผมอยากเจอคุณเหรอครับ และเรื่องที่เกิดขึ้นในอู่นั้นน้องชายคุณก็เล่ามาให้ผมฟังนะครับ ไม่ได้อยากกร้าวกร่ายเรื่องส่วนตัวนะครับ และที่ผมรู้จักคุณนั้นเพราะคุณเองมาซื้ออะหลั่ยกับทางผมเองนะครับ ผมไม่ได้ไปอ้อนวอนหรือขอร้องให้คุณมาเป็นลูกค้าผมนะครับ ส่วนเรื่องที่ผมไปทำสีกับทางอู่ของคุณเพราะตัวคุณเองต้องการหาลูกค้าและชักชวนผมไปทำสีที่อู่ของคุณนะครับ ทั้งๆที่ผมมีอู่ทำสีประจำมาเป็น10ปีแล้วครับ และที่ผมไปเป็นลูกค้าที่อู่คุณเพราะเห็นว่าทางคุณมาเป็นลูกค้าผมก่อนและซื้ออะหลั่ยA31ไปหลายอย่าง คุณลองนั่งคิดลำดับเหตุการณ์ดูนะครับ ว่าจริงอย่างที่ผมพูดมาไหมครับ.ฉะนั้นหากคุณรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้นและรับประกันตามข้างต้นที่กล่าวมา ผมคงจะได้ไม่ต้องออกมากล่าวหา ณ ที่แห่งนี้.แล้วผมจะรีบนำรถไปให้ทางK.บีซ่อมสีรถให้ผมและหวังว่างานสีที่ซ่อมมาแล้วนั้นคงจะไม่มีปัญหาอีกนะครับ.ขอบคุณที่กล้าออกมารับผิดชอบในสิ่งที่เกิดขึ้นครับ ผมไม่ได้มาหลอกด่าคุณและความอดทนผมก็ถึงที่สุดแล้วถึงได้มาโพสให้ทุกคนรับทราบถึงปัญหา ถ้าหากผมไม่ทำแบบนี้คุณจะกล้าออกมารับผิดเหรอครับ คุณเป็นคนพูดเองไม่ใช่เหรอครับว่าไม่อยากคุยและเจอหน้ากับผม ถ้าผมไม่ทำแบบนี้คุณจะกล้ามารับผิดชอบและมาคุยแสดงความรับผิดชอบในเว๊บไหมครับ หากมีข้อสงสัยหรือจะติดต่อผมได้ตลอดที่เบอร์084-8787866ต้าร์.
อ่านแล้วงง ตาลาย ก็ตามสบายครับ ผมเข้าใจทุกคนมีมุมมอง มีความคิดที่ต่างกัน ถ้าผมตอบโต้ตามมุมมองของผม คุณก็มีมุมของคุณอีก ทุกคนต่างก็ต้องสร้างความชอบธรรมให้กับตนเองเป็นธรรมดาครับ สรุปคือผมได้บอกไปแล้วว่ารับผิดชอบในส่วนที่อู่ได้ทำผิดพลาด ดังนั้น ถ้าใน 8 ชิ้นที่คุณว่ามาเป็นความผิดพลาดของอู่จริง ผมก็รับผิดชอบให้หมด แต่ถ้าไม่ใช่ชิ้นไหนก็ขออภัยที่จะไม่รับผิดชอบ(ผมพูดเผื่อไว้แค่นั้นครับ เรื่องจริงอาจจะเป็นความรับผิดชอบของผมทั้งหมดก็ได้ ไม่ต้องแตกประเด็นนะครับ) และการซ่อมคงไม่ใช่การทำแบบขอไปทีให้ด้วยครับ รับผิดชอบเต็มที่ ซึ่งผมแจ้งคุณบีแล้วสบายใจได้ รบกวนคุณเอารถเข้าไปได้เลยครับ แต่จะให้ผมจ่ายเงินคงไม่สามารถทำให้ได้ครับ ต้องขอโทษมา ณ ที่นี้ด้วยกับเรื่องทั้งหมดที่คุณไม่ได้รับการบริการที่ดีจากอู่ผม จบเรื่องการรับผิดชอบนะครับ

ส่วนประเด็นที่คุณกล่าวหาผมรบกวนขอให้หยุดการกระทำเช่นนั้นนะครับ คุณไม่ได้เป็นลูกผม เมียผม น้องผม หรือเพีื่อนสนิทผมเลย ตลอดเวลาหลายปีที่ผ่านมาผมเจอกับคุณไม่บ่อยและไม่ค่อยอยากเจอด้วยดังนั้น คุณไม่ได้รู้เรื่องอะไรในตัวผมและอู่ผมเลย คุณแค่รับฟังแล้วก็เอามาพูดต่อ ถ้าแบบนี้เรื่องของคุณที่ผมรู้ก็มีครับแต่ผมไม่เอามาพูดเพราะไม่รู้ว่าจริงหรือไม่ แต่คุณกลับพูดให้เกิดความเสียหายต่อตัวผม และ หุ้นส่วนของผม ถ้าผมขาดความรับผิดชอบจริง คงไม่มีใครออกมาตอบแบบนี้หรอกครับ ประเด็นของคุณคือต้องการคนรับผิดชอบรถของคุณ ผมก็แสดงตัวรับผิดชอบแล้ว อย่ามาหลอกด่าผมฟรีๆอีกครับ ผมนิ่งพอที่จะไม่ตอบโต้คุณ แต่ความอดทนของคนมีจำกัดครับ

ขอบคุณครับ

ทางอู่เค๊าออกมารับผิดชอบบอกให้เอารถเข้าไปทำแล้วนะครับ
ผุ้เสียหายก้อรีบเอารถเข้าไปเคลียร์กันซะที่อู่ เรื่องจะได้จบ
ไม่ต้องมาโพสต์เถียงกันไป ๆ มา ๆ แล้วนะ

ทางอู่เค๊าออกมารับผิดชอบบอกให้เอารถเข้าไปทำแล้วนะครับ
ผุ้เสียหายก้อรีบเอารถเข้าไปเคลียร์กันซะที่อู่ เรื่องจะได้จบ
ไม่ต้องมาโพสต์เถียงกันไป ๆ มา ๆ แล้วนะ

ยืนยันตามนี้ครับ และตอนนี้ผมอยู่ต่างประเทศคงเป็นไปไม่ได้ที่จะเข้าไปดูรถด้วยตัวเอง แต่ผมได้ฝากหุ้นส่วนที่อู่แล้ว ให้ดูแลเคสนี้อย่างดีที่สุด ที่เหลือก็รอทางคุณต้าติดต่อเข้ามายังอู่นะครับ

สรุปตกลงว่าทางK.พล รับผิดชอบ 1.ฝากระโปรงหน้าสีแตกย่น
เสียหายทั้ง 8 รายการถูกต้องนะครับ และรับประกันสีที่ซ่อมอีก 1ปี นับจากวันที่ส่งมอบรถและนำรถออกจากอู่ถูกต้องไหมครับและสีที่ใช้เป็นSpieshecker เป็นสีจาก German เป็นสี2Kทั้งระบบถูกต้องไหมครับ
ผมมีจรรยาบรรณและมีความซื่อสัตย์ในตัวเองสูงครับ ไม่มั่วและใช้โอกาสนี้ให้คุณต้องรับผิดชอบสีเพิ่มเติม จาก8รายการข้างต้นครับ แล้วคุณคิดว่าผมอยากเจอคุณเหรอครับ และเรื่องที่เกิดขึ้นในอู่นั้นน้องชายคุณก็เล่ามาให้ผมฟังนะครับ ไม่ได้อยากกร้าวกร่ายเรื่องส่วนตัวนะครับ และที่ผมรู้จักคุณนั้นเพราะคุณเองมาซื้ออะหลั่ยกับทางผมเองนะครับ ผมไม่ได้ไปอ้อนวอนหรือขอร้องให้คุณมาเป็นลูกค้าผมนะครับ ส่วนเรื่องที่ผมไปทำสีกับทางอู่ของคุณเพราะตัวคุณเองต้องการหาลูกค้าและชักชวนผมไปทำสีที่อู่ของคุณนะครับ ทั้งๆที่ผมมีอู่ทำสีประจำมาเป็น10ปีแล้วครับ และที่ผมไปเป็นลูกค้าที่อู่คุณเพราะเห็นว่าทางคุณมาเป็นลูกค้าผมก่อนและซื้ออะหลั่ยA31ไปหลายอย่าง คุณลองนั่งคิดลำดับเหตุการณ์ดูนะครับ ว่าจริงอย่างที่ผมพูดมาไหมครับ.ฉะนั้นหากคุณรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้นและรับประกันตามข้างต้นที่กล่าวมา ผมคงจะได้ไม่ต้องออกมากล่าวหา ณ ที่แห่งนี้.แล้วผมจะรีบนำรถไปให้ทางK.บีซ่อมสีรถให้ผมและหวังว่างานสีที่ซ่อมมาแล้วนั้นคงจะไม่มีปัญหาอีกนะครับ.ขอบคุณที่กล้าออกมารับผิดชอบในสิ่งที่เกิดขึ้นครับ ผมไม่ได้มาหลอกด่าคุณและความอดทนผมก็ถึงที่สุดแล้วถึงได้มาโพสให้ทุกคนรับทราบถึงปัญหา ถ้าหากผมไม่ทำแบบนี้คุณจะกล้าออกมารับผิดเหรอครับ คุณเป็นคนพูดเองไม่ใช่เหรอครับว่าไม่อยากคุยและเจอหน้ากับผม ถ้าผมไม่ทำแบบนี้คุณจะกล้ามารับผิดชอบและมาคุยแสดงความรับผิดชอบในเว๊บไหมครับ หากมีข้อสงสัยหรือจะติดต่อผมได้ตลอดที่เบอร์084-8787866ต้าร์.

สรุปตามที่คุณออยบอกนะครับ

และช่วยอยู่ในประเด็นของการรับผิดชอบเรื่องทำสีที่ทางอู่ได้ทำผิดพลาดอย่างเดียวด้วยนะครับ เรื่องที่ผมไม่รับสายคุณ จนคุณทนไม่ไหวมาโพสต์ มันเป็นสิทธิ์ของคุณผมไม่ได้ว่าอะไรเรื่องนี้ ซึ่งผมก็ขอโทษผ่านสื่อทางนี้แล้ว แต่ที่ผมเตือนเนื่องจากคุณพิมพ์ข้อความด่าผม และก้าวก่ายเรื่องสิทธิส่วนบุคคลของผมครับ มันไม่ได้อยู่ในขอบเขตของเรื่องการให้ความรับผิดชอบต่อรถของคุณแต่อย่างใด ผมจะเลว จะจน จะดี จะรวย จะหุ้นกับใคร จะคุยกับใคร ไม่คุยกับใคร มันเป็นสิทธิ์ของผม ขอให้อยู่ในกรอบ รู้จักสิทธิของตนเองก็ควรต้องรู้จักสิทธิของคนอื่นด้วยครับ จะได้อยู่ร่วมกันในสังคมอย่างมีความสุขครับ ก่อนพิมพ์ต้องดูข้อกฎหมาย ศีลธรรม จริยธรรมด้วยครับ จะได้ชื่อว่าบุคคลผู้เจริญแล้ว

ขอบคุณครับ

จบจริงๆแล้วครับหลังจากนี้ถ้าไม่ใช่ประเด็นอะไรใหม่ผมจะไม่ออกมาโต้ตอบแล้วครับ จะตั้งใจรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้นกับรถของคุณต้าให้อย่างดีที่สุดครับ:coolly-0037:

พี่เป็นประธาณอยู่เฉยๆนะดีแล้ว 555:coolly-0040:

เป็นอันจบไปได้ด้วยดี อีก 1 เคสนะครับ
รักกัน รักกัน
จุ๊ฟ

ขอบคุณครับที่ทางK.พล ได้ออกมารับผิดชอบและยืนยันตามรายละเอียดข้างต้นแล้วผมจะรีบนำรถไปเข้าซ่อมเร็วๆนี้ครับ.ขอบคุณอีกครั้งนะครับและถ้าหากคุณรับสายผมตั้งแต่แรกเหตุการณ์นี้คงจะไม่เกิดครับ คนเราชอบไม่ชอบก็ต้องรับสายลูกค้าครับเพราะเป็นงานบริการและอยู่ในช่วงระยะเวลาประกันครับ.ขอบคุณอีกครั้งนะครับ.ต้าร์:coolly-0003::coolly-0003::coolly-0037:
สรุปตามที่คุณออยบอกนะครับ

และช่วยอยู่ในประเด็นของการรับผิดชอบเรื่องทำสีที่ทางอู่ได้ทำผิดพลาดอย่างเดียวด้วยนะครับ เรื่องที่ผมไม่รับสายคุณ จนคุณทนไม่ไหวมาโพสต์ มันเป็นสิทธิ์ของคุณผมไม่ได้ว่าอะไรเรื่องนี้ ซึ่งผมก็ขอโทษผ่านสื่อทางนี้แล้ว แต่ที่ผมเตือนเนื่องจากคุณพิมพ์ข้อความด่าผม และก้าวก่ายเรื่องสิทธิส่วนบุคคลของผมครับ มันไม่ได้อยู่ในขอบเขตของเรื่องการให้ความรับผิดชอบต่อรถของคุณแต่อย่างใด ผมจะเลว จะจน จะดี จะรวย จะหุ้นกับใคร จะคุยกับใคร ไม่คุยกับใคร มันเป็นสิทธิ์ของผม ขอให้อยู่ในกรอบ รู้จักสิทธิของตนเองก็ควรต้องรู้จักสิทธิของคนอื่นด้วยครับ จะได้อยู่ร่วมกันในสังคมอย่างมีความสุขครับ ก่อนพิมพ์ต้องดูข้อกฎหมาย ศีลธรรม จริยธรรมด้วยครับ จะได้ชื่อว่าบุคคลผู้เจริญแล้ว

ขอบคุณครับ

จบจริงๆแล้วครับหลังจากนี้ถ้าไม่ใช่ประเด็นอะไรใหม่ผมจะไม่ออกมาโต้ตอบแล้วครับ จะตั้งใจรับผิดชอบต่อสิ่งที่เกิดขึ้นกับรถของคุณต้าให้อย่างดีที่สุดครับ:coolly-0037:

รับทราบครับK.ออย ผมจะรีบนำรถเข้าซ่อมให้เร็วที่สุดเร็วๆนี้ครับ เมื่อกลับถึง กทมครับ.:coolly-0003::coolly-0003:

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน