กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

รับติดตั้ง Lpg และ แก้ไขงาน Lpg

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย A31001
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้
ติดแก๊สระบบหัวฉีดมาแล้ว ... มีปัญหาเรื่องไฟรั่วแบตหมดอยู่ประจำ(หลังจากติดแก๊สมาจอดค้างคืนโดยไม่ถอดขั่วแบตออกไม่ได้เลย) เด๋วนี้ต้องดึงขั่วแบตออกบ่อยๆเวลาจอดค้างคืน แล้วมันจะมีปัญหาอะไรหรือป่าวคับพี่สิ่วกับระบบแก๊สหรือกล่องเครื่อง..

ปัญหาไฟรั่วไม่น่าจะเกิดจากระบบแก๊สน่ะครับ เพราะในระบบแก็สนั่นกล่องECUต้องการไฟตรงเลี้ยงตลอดเวลาก็จริง แต่ก็ไม่ได้ทำให้มันหมดได้ในระยะเวลา 1 คืน ผมว่าลองเข้าร้านไดนาโมแล้วให้เขาเช๊คดูดีกว่าครับ ของผมเองก็เคยเป็นอาการไฟรั่วนี้เหมือนกัน หลังจากตรวจเช็คพบว่ามันลัดวงจรที่หน้าคลัทช์แอร์ ถอดออกมาดูพบว่ามันไหม้หมดเลย ทำให้เกิดไฟรั่วอย่างมากจอดข้ามคืนไม่ได้เลย

หน้าคลัทช์ไหม้จิงๆด้วยพี่ แต่เปลี่ยนคอมแล้ว อาการยังไม่หายเลย....

เด๋วจะลองไปให้ร้านแถวบ้านดูอีกทีครับ....

เครื่อง j bo หัวฉีด ติดเท่าไหร่อะคับ 350ม้า +

แล้วเครื่อง2 j bo หัวฉีด ราคาเท่าไหร่คับ 450ม้า+ รวมหม้อต้มตามแรงม้าคับ

เครื่อง j bo หัวฉีด ติดเท่าไหร่อะคับ 350ม้า +

แล้วเครื่อง2 j bo หัวฉีด ราคาเท่าไหร่คับ 450ม้า+ รวมหม้อต้มตามแรงม้าคับ

สเตปนี้ถ้าอยากแรงก็คงต้องใช้น้ำมัน แต่ถ้าต้องการติดแก๊สLPG เพื่อประหยัดค่าเชื้อเพลิง ผมทำให้ได้แค่ที่บูสท์ 0.7บาร์เท่านั้น เกินกว่านั้นมีแต่สึกหรอและพัง

แก้ไขล่าสุดเมื่อ:
ป๋าครับ
รถผม RB20DE NEO6 ระบบ FIXMIX

ถ้าจะเลือกเปลี่ยนหม้อต้มผมควรใช้ของไรดีครับ
เพราะหม้อเก่าใช้มา 3 ปี ซ่อมไม่น่าจะคุ้มอ่ะครับ

ป๋าครับ
รถผม RB20DE NEO6 ระบบ FIXMIX

ถ้าจะเลือกเปลี่ยนหม้อต้มผมควรใช้ของไรดีครับ
เพราะหม้อเก่าใช้มา 3 ปี ซ่อมไม่น่าจะคุ้มอ่ะครับ

แนะนำใช้โทมาเซตโต้ ซุปเปอร์ ก็ดีครับ กรองแก๊สในตัว ทนทานดี ราคาไม่แพง

........................................................................................................

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน