กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see

อยาก โมเครื่องเดิม Cefiro ตัว12v

• เริ่มกระทู้โดย เริ่มกระทู้โดย Katipz
  • วันที่เริ่มกระทู้ วันที่เริ่มกระทู้

Katipz

Registered
ใครมีสูตรโม เครื่อง12v บางอ่ะคับ พอดีผมพึ่งซื้อมา ไม่ค่อยมีตังเลยไม่อยากวางเครื่องใหม่ แล้วเครื่องเดิมเซ็ตโบ ได้ไหมคับ แค่ขับไปทำงานอ่ะคับ แล้วต้องใช้งบประมาณเท่าไหร่ ใครรู้บางรบกวนช่วยบอกด้วยนะคับ ขอบคุณมากคับ:coolly-0033:

ผมว่าถ้าจะทำจริงๆเช็คระบบไฟกับเครื่องยนต์ว่าสมบูรณ์หรือไม่
เปลี่ยนปั๊มติ๊ก หัวเทียนอิริเดี้ยม กรองอากาศ เดินท่อ 2.5 นิ้ว หม้อพักไส้ย้อน
เสร็จแล้วไปจูนกล่องจะแบบเรียลทามหรือกล่องจูนได้ ก็น่าจะโอเคนะครับ
ถ้าไปเซ็ทเทอร์โบกับเครื่องเดิมไม่น่าจะรอดครับ

เหนื่อยครับ..อาจจบไม่สวย
อาจไม่คุ้มที่ลงทุนครับ 20โบพร้อมเกียร์ ราคาไม่แพงครับ
น่าจะจบและคุ้มกว่าครับ

แนะนำว่าให้เก็บตังค์อีกนิดแล้ววางเครื่องใหม่ครับ
จะจบและประหยัดกว่าเอา 12v. มาทำให้แรง

เพราะในอดีต 12v. ผมเคยทำมาหมดทุกอย่างแล้ว
ไม่ว่าจะ เซ็ตโบ โมกล่อง ทำมาหมดแล้วครับ
ขอบอกว่าแรงจริง แต่อยู่ได้ไม่นานครับ

สายหัวเทียน+กรองเปลือย+จอฟ้าหรือจูนกล่องแล้วแต่สะดวก+เดินท่อใหม่

หลักๆก็ทำได้ประมาณนี้หล่ะครับ แต่ถ้าเป็น เกียร์ M/T ก็ ครัชซักชุด ก็ไปดีแล้วครับ พอขับได้สนุกกว่าเดิมมานิด

เดิมไม่ไหวหรออะเปลี่ยนท่อตรงก็ปลายได้160เปลี่ยนเครื่องดีฝ่าในระยะยาวจะคุ้มกว่า:coolly-0039:ผมหันมากินเจไม่โบแถมดมแก็สก็ไม่มีอาไรมากวนใจมานานแล้ว:coolly-0032:

ไฟล์แนบ

44.4 KB · อ่าน: 93
ดีสุด 12 วาล์วที่เคยเห็นวิ่งควอเตอร์ไมล์ ได้ 16.8x นะ ไอเกมส์ หรือไอโอ๋นี่แหละ

เมื่อก่อนใช้ 12vออโต้ ดมแก๊ส เดินท่อ2.5นิ้ว ความเร็วปลาย 170 ขับใช้งานก็ไม่อืดเท่าไหร่หรอกครับ

อ่ะเอามาให้อยากกกกก...:coolly-0003:

ไฟล์แนบ

48.1 KB · อ่าน: 129
    39.9 KB · อ่าน: 129
รถคันเก่าของพ่อ12vออกห้าง เดิมๆวิ่ง180
กล่องจะตัดครับ แค่กล่องโมใบเดียว กะเครื่องสมบูณๆ ตัดพักกลาง ก็สนุกละครับ
(รถพ่อเกียร์ออโต้)ออกปี92
ปล.อย่าเอาอายุรถมารวมกะอายุผม....

อ่ะเอามาให้อยากกกกก...:coolly-0003:

อันนี้เป็นเครื่อง 12v ในสกาย r31 ครับ

ตั่งแต่เดินเชียงกงมา บอกตรงๆ ยังไม่เคยเจอมันเลย

ถ้าเจอคงจะมีสอยเอามาเล่นบ้าง

ของผม 12 V M/T เดิมๆ ติดเก็ส ยังวิ่งได้ 180 สบายเลยครับ ผมว่าแค่ดูแลมันให้สมบูรณ์ก็วิ่งดีอยู่แล้ว ไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะพังเสียที ก็อยากวางใหม่เหมือนกัน

ผมได้รถครั้งแรกก็เป็นเครื่อง 12v ออโต้

วิ่งยันจมไมล์หล่ะครับ เหอๆๆ ล้อขอบ 17 ท่อเดิมๆ

อย่าที่หลายๆท่านว่าแหละครับ ทำพวกระบบพื้นฐานให้สมบูรณ์

ใช้งานได้ไม่จุกจิกกวนใจไปก่อน ถ้าคิดจะแรงก็เก็บเงินไว้เปลี่ยนเครื่องดีกว่าครับ

เครื่องเดิมอายุอานามก็ปาเข้าไปเกือบ 20 ปีแล้ว แล้วยังไปเอามันมาปู้ยี่ปู้ยำอีก

แรงอ่ะพอได้ครับแต่คงอยู่ได้ไม่นาน เหอๆๆ

กรุณาปิด โปรแกรมบล๊อกโฆษณา เพราะเราอยู่ได้ด้วยโฆษณาที่ท่านเห็น
Please close the adblock program. Because we can live with the ads you see
ด้านบน